Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

โทบิ แกเป็นใครกันแน่ว้อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

หน้า: << < (8/11) > >>

bignaja123:

--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 16:11:27 ---
--- อ้างจาก: emplaza29 ที่ ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 16:04:29 ---
ซึ่งที่เค้าพากย์ไทยว่า โฮโนฮะไม่ได้ผิดเลยครับ เพราะตาม เว็บยี่ปุ่นแล้ว โฮโนฮะเขียนแบบนี้  kho noh ha  มันอาจจะแล้วแต่คนอ่านอ่ะครับ

โทบิมาแล้ว

--- End quote ---

ลองไป search  ที่ไหนดูก้อได้ kho noh ha ไม่มีหรอกจ้ะ มีแต่ konoha  อันนั้นคิดไปเองแล้วละ  *disappoint*

ลองเอาคำนี้ไปแปล  kho noh ha  มันแปลเป็น ญี่ปุ้นไม่ได้นะจ้ะ    ko no ha  แต่คำนี้แปลเป็นญี่ปุ่นได้นะ 

อย่าแถๆ  *haha*

เรื่องโคโนฮะ อ่ะ เอาไปดูแล้ว search  ลองทำตามดูนะ เอาที่บอกมาอ่ะ ภาษาญี่ปุ่นมันยังไม่ใช่เลย   

เฮ้อ...เหนื่อย เปลี่ยนเรื่องหนีไปเรื่อย  *disappoint*

แล้วก้อเรื่องหลักฐานที่บอก ก้อเอามาโชหน่อยซิ ไม่ใช่ดีแต่พูดโน่น พูดนี่ อ้างว่า มี แต่ไม่เคยเห็นเอามาโชเลย หลักฐาน หรือที่อ้างอิงก้อได้ เอามาหน่อยเหอะ *disappoint*

Jay_Jay:

คือถามคำนึงว่าเป็นคาเงะแล้วจะเลวไม่ได้เลยเหรอ ? ทุกคนที่เป็นคาเงะต้องเป็นคนดีหมดเลยใช้มั้ย
ยกตัวอย่างง่ายๆเลยนะ ดันโซ เป็นถึงโฮคาเงะแต่เห็นชีวิตลูกน้องเป็นของเล่น คาเสะคาเงะรุ่นที่ร่วมมือกับโอโรจิมารุ เพื่อทำลายโคโนฮะ นั่นก็
ไม่ได้คิดจะทำลายโคโนฮะเลยใช่ไหม หรือที่เห็นได้ชัดเลยหมู่บ้านคิริงาคุเระ พวกมิสึคาเงะก็เคยร่วมมือกับแสงอุษากันทั้งนั้น แม้แต่ไรคาเงะคนปัจจุบัน
ก็เคยเกือบจะฆ่ามินาโตะ ตาแก่โอโนกิที่เห็นว่าเป็นคนดีหนักหนาเนี่ย ในอดีตก็เคยมีความคิดที่จะฆ่านารุโตะด้วยซ้ำ ครบห้าคาเงะพอดี พวกนี้เป็นคนดีหมดเลยใช้ไหม

จะบ้าตาย การ์ตูนมันจะใช้หลักความจริงด้วยได้ยังไงละครับ อย่าบอกนะว่าทีแรกคุณก็เดาออกว่าอิทาจิเป็นคนดี  *disappoint*

bignaja123:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 18:39:38 ---คือถามคำนึงว่าเป็นคาเงะแล้วจะเลวไม่ได้เลยเหรอ ? ทุกคนที่เป็นคาเงะต้องเป็นคนดีหมดเลยใช้มั้ย
ยกตัวอย่างง่ายๆเลยนะ ดันโซ เป็นถึงโฮคาเงะแต่เห็นชีวิตลูกน้องเป็นของเล่น คาเสะคาเงะรุ่นที่ร่วมมือกับโอโรจิมารุ เพื่อทำลายโคโนฮะ นั่นก็
ไม่ได้คิดจะทำลายโคโนฮะเลยใช่ไหม หรือที่เห็นได้ชัดเลยหมู่บ้านคิริงาคุเระ พวกมิสึคาเงะก็เคยร่วมมือกับแสงอุษากันทั้งนั้น แม้แต่ไรคาเงะคนปัจจุบัน
ก็เคยเกือบจะฆ่ามินาโตะ ตาแก่โอโนกิที่เห็นว่าเป็นคนดีหนักหนาเนี่ย ในอดีตก็เคยมีความคิดที่จะฆ่านารุโตะด้วยซ้ำ ครบห้าคาเงะพอดี พวกนี้เป็นคนดีหมดเลยใช้ไหม

จะบ้าตาย การ์ตูนมันจะใช้หลักความจริงด้วยได้ยังไงละครับ อย่าบอกนะว่าทีแรกคุณก็เดาออกว่าอิทาจิเป็นคนดี  *disappoint*

ขอบคุณครับที่มาช่วย คุณ เจ เจ ผมเหนื่อย ที่จะบอกเค้าแล้วจิงๆ  *glad*

Augustz:

ป๋าบิ๊ก อย่าไปเถียงเค้าเลยคับ   เรื่องเนตรจันทราผมก้เถียงกับเค้าไปทีละ

ผมเบื้อ เบื่อ  *้ัิbored*

bignaja123:

ผมก้อเบื่อครับ

แต่เห็นแล้วมันอดไม่ได้จิงๆ

ไปดูอีกมู้สิ กระทู้แสงอุษา ที่แอดมินตั้งไว้

มันยังไปว่าแอดมินเค้าได้อีก 

ต้องยอมจิงๆ  *haha* *haha*

หน้า: << < (8/11) > >>

Go to full version