Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

โทบิ แกเป็นใครกันแน่ว้อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

หน้า: << < (7/11) > >>

bignaja123:

--- อ้างจาก: emplaza29 ที่ ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 16:04:29 ---
--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 15:56:44 ---อ่าจ้าา  ตามสบายเลยจ้าา บ๊ายบาย   *haha*

เชิญดูเมะต่อไปเถอะจ้ะ   ขอให้สนุก ไม่อยากยุ่งด้วยละ
 *rip* *rip*

ปล. โฮโนฮะ ซับไทยเจ้าไหนหว่า  เพิ่งเคยได้ยิน   *haha* *haha*    ไม่แปลกใจที่เป็นแบบนี้ ไปละ ฟิ้ว .... *attack* *attack*

--- End quote ---

ซึ่งที่เค้าพากย์ไทยว่า โฮโนฮะไม่ได้ผิดเลยครับ เพราะตาม เว็บยี่ปุ่นแล้ว โฮโนฮะเขียนแบบนี้  kho noh ha  มันอาจจะแล้วแต่คนอ่านอ่ะครับ

โทบิมาแล้ว

ลองไป search  ที่ไหนดูก้อได้ kho noh ha ไม่มีหรอกจ้ะ มีแต่ konoha  อันนั้นคิดไปเองแล้วละ  *disappoint*

ลองเอาคำนี้ไปแปล  kho noh ha  มันแปลเป็น ญี่ปุ้นไม่ได้นะจ้ะ    ko no ha  แต่คำนี้แปลเป็นญี่ปุ่นได้นะ 

อย่าแถๆ  *haha*

emplaza29:

--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 16:07:55 ---
--- อ้างจาก: emplaza29 ที่ ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 15:59:33 ---
เรื่องหลักฐานอ่ะมันมีครับ แต่ว่ามันนานแล้วมันมีหลายนเว็บที่ผมเข้าไปค้นเข้าไปคุ้ย มาผมก็จำไม่ได้แล้วว่าเว็บใหน  ใครจะย้อนกลับไปหาละครับ ปวดหัวตายเปล่าๆ  *dontknow*

โทบิมาแล้ว

ตามสบายเถอะจ้า เท่าที่รู้ในเรื่องไม่เฉลย แล้วตามเว็บเอามาจากไหนหว่า   *disappoint*

อีกอย่างตอบแบบนี้แถวบ้านเรียกแถไปเรื่อย     *rip*

เหนื่อยกะคุณจิงๆ   *disappoint*

ก็ไม่ได้แถนะครับมันเป็นเรื่องจริงลองย้อนไปดูในอะนิเม สิครับ เห้อ สงใสอ่านจนสมองเลอะเลือนละมั้งนิ

bignaja123:

--- อ้างจาก: emplaza29 ที่ ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 16:15:35 ---
--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 16:07:55 ---
--- อ้างจาก: emplaza29 ที่ ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 15:59:33 ---
เรื่องหลักฐานอ่ะมันมีครับ แต่ว่ามันนานแล้วมันมีหลายนเว็บที่ผมเข้าไปค้นเข้าไปคุ้ย มาผมก็จำไม่ได้แล้วว่าเว็บใหน  ใครจะย้อนกลับไปหาละครับ ปวดหัวตายเปล่าๆ  *dontknow*

โทบิมาแล้ว

ตามสบายเถอะจ้า เท่าที่รู้ในเรื่องไม่เฉลย แล้วตามเว็บเอามาจากไหนหว่า   *disappoint*

อีกอย่างตอบแบบนี้แถวบ้านเรียกแถไปเรื่อย     *rip*

เหนื่อยกะคุณจิงๆ   *disappoint*

ก็ไม่ได้แถนะครับมันเป็นเรื่องจริงลองย้อนไปดูในอะนิเม สิครับ เห้อ สงใสอ่านจนสมองเลอะเลือนละมั้งนิ

ในเมะเฉลยแล้วหรอ โทบิเป็นใคร  *shock* ไหวป่าวเนี่ย  *disappoint*

emplaza29:

โทบิมาแล้ว

เฉลยอะไรหรอครับ ??????????????????????????????????????????????????????????????????

เฉลยเรื่องใครเป็นโทบิ อะหรอ ผมยังไม่ได้เอ๋ยเลยนะว่ามันคือใคร ผมแค่สงใส แต่ทีผมเถียงกับคุณมันเรื่องโฮโนฮะไม่ใช่หรอ ไหง แถไม่มั่วแล้วอ่ะ  *rip* *rip*

emplaza29:

--- อ้างจาก: emplaza29 ที่ ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 16:40:41 ---

โทบิมาแล้ว

เฉลยอะไรหรอครับ ??????????????????????????????????????????????????????????????????

เฉลยเรื่องใครเป็นโทบิ อะหรอ ผมยังไม่ได้เอ๋ยเลยนะว่ามันคือใคร ผมแค่สงใส แต่ทีผมเถียงกับคุณมันเรื่องโฮโนฮะไม่ใช่หรอ ไหง แถไม่มั่วแล้วอ่ะ  *rip* *rip*

นิสัยเหมือนคนขี้แพ้เลย แพ้แล้วเปลี่ยนเรื่องไปเรื่องอื่นๆ ฮ่าๆไม่ไหว ทำตัวเหมือนเป็นเทพบอกผมเกรียน ดูตัวเองรึยังครับ  *dontknow* *dontknow*

หน้า: << < (7/11) > >>

Go to full version