หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อน ๆๆ คิดว่าใครจะเป็นโฮคาเงะรุ่นที่6 คับ ขอเหตุผลด้วยนะครับ  (อ่าน 29694 ครั้ง)

โจโฉลักหลับ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
1. คาคาชิ
2. นารูโตะ
3. ซากุระ
4. ชิกามารุ
 *number1*

tumpk9

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
1. คาคาชิ
2. นารูโตะ
3. ซากุระ
4. ชิกามารุ
 *number1*

แหวกแนวนะครับ ป้าเดะแกไม่น่าตาย  *great* *great*
ท่าน ลอว์ เมพสวด !!

โจโฉลักหลับ

• *
1. คาคาชิ
2. นารูโตะ
3. ซากุระ
4. ชิกามารุ
 *number1*

แหวกแนวนะครับ ป้าเดะแกไม่น่าตาย  *great* *great*
พูดถึงถ้าป้าสึนาเดะปลดระวาง เหมือนที่รุ่น3 ปลดละวาง เเล้วเเต่งตั้งรุ่น4
อยากรู้จิงๆว่าใครจะได้เปนโฮคาเงะรุ่นที่6

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ผมคิดว่าน่าจะหักมุม อย่าเช่น คาบูโตะ ไรอย่างเงี้ย *great*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

prince_devil

• *
  • ฉันจะคอยเป็นกำแพงตลอดไปให้นายได้ฝ่าข้าม..
นารุโตะคร้าบบบ
เพราะมันเก่งเว่อร์มากแล้วตอนนี้ *number1*
คัทท-สึ!...... 

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ซาสึเกะ  เหตุผลแบบว่า โตะไม่อยากบาดหมางกับเพื่อน

เพื่อนอยากฟื้นฟูตระกูล ทำให้ตระกูลกลับมายิ่งใหญ่ในโคโนะฮะต่อ เลยยกตำแหน่งคาเงะให้ *number1*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
นารุโตะแน่นอน อีกหนื่งเสียง *number1*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ฮ่าๆ ผมว่ายังเร็วเกินไปสำหรับนารุโตะ เพราะคนที่จะเป็นโฮคาเงะไม่ใช่ว่าเก่งอย่างเดียวแล้วจะเป็นได้ ต้องฉลาด มีความเป็นผู้นำ

เป็นที่ยอมรับของหลายๆคนซะก่อน ส่วนโตะนั้นพูดตามตรงว่ามีแต่ฝีมือ ขาดความสุขุมใจเย็น ใจร้อน ไงๆผมว่าก็ไม่ไหวหรอก

ตำแหน่งนี้ยังเร็วเกินไปสำหรับโตะ แต่สุดท้ายโตะก็ต้องได้เป็นอยู่ดีเพราะอาจารย์วางเรื่องมาแบบนี้ อาจจะรุ่นที่ 7 หรือ 8

อีกอย่างต้องมาสู้ตัดสินกับโคโนฮะมารุก่อนด้วยตามที่สัญญากันไว้ในเล่ม 1 ถ้าให้โตะสู้ด้วยตอนนี้จะมีความหมายอะไรละครับ ไงๆโตะก็ชนะแน่

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
คาคาชิสิ หากคาคาชิไม่ตายในสงครามครั้งนี้   เพราะจะเป็นหลายครั้งล่ะ   ครั้งก็ดันโซเยี่ยง ครั้งที่ 2  ป้าซึนาเดะ ก็ฟื้น   ส่วน โต๊ะ  ต้องเก็บเกี่ยวประสบการณ์อีกเยอะ *great*

wattahan645

• *
ซาสึเกะ  เหตุผลแบบว่า โตะไม่อยากบาดหมางกับเพื่อน

เพื่อนอยากฟื้นฟูตระกูล ทำให้ตระกูลกลับมายิ่งใหญ่ในโคโนะฮะต่อ เลยยกตำแหน่งคาเงะให้ *number1*

แหมโตะมีสิทธิที่ยะยกตำแหน่งโฮคาเงะให้คนนู้นคนนี้ด้วยเหรอครับแหมเจ๋งเกินไปไหม *dontknow*
ผมว่าไม่พ้นคาคาชิเพราะอายุ สมอง ความเก่ง  การที่พวกอาวุโสยอมรับ
ส่วนโตะนี่คงต้องรอต่อไปเพราะอายุ และสมองอันน้อยนิดทำการใหญ่ไม่ได้หรอกครับ
ซากุระ ไม่น่าจะถึงเพราะอย่างที่รู้เก่งแค่นี้ชิสึนะเก่งกว่าอีกม้าง
ชิกามารุคงไม่เอาหรอกขอเป็นที่ปรึกษาดีกว่าเพราะว่า มันน่าเบื่อ  55555 *shock*

NARUTON

• *
ผมว่าน่าจะเป็น ลี นะครับ พอลีเป็นโฮคาเงะ ลีจะทำให้หมู่บ้านโคโนฮะ เป็นหมู่บ้านกังฟูโคโนฮะ ห้ามนินจาทุกคนใช้คาถาใช้ได้แต่กระบวนท่า แล้วให้ทุกคนใส่ชุดเขียวตัดผมทรงบ็อบ *haha*  *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่าน่าจะเป็น ลี นะครับ พอลีเป็นโฮคาเงะ ลีจะทำให้หมู่บ้านโคโนฮะ เป็นหมู่บ้านกังฟูโคโนฮะ ห้ามนินจาทุกคนใช้คาถาใช้ได้แต่กระบวนท่า แล้วให้ทุกคนใส่ชุดเขียวตัดผมทรงบ็อบ *haha*  *haha*

ผมจะบอกให้ กาอาระ กับไรคาเงะ ไปถล่มโคโนะฮะซะ *haha* *haha* *haha*

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ถ้าอิทาจิหยุดคาบูโตะไม่ได้สงสัย  มาดาระ จะได้เป็นโฮคาเงะรุ่นที่6 ครับ  *haha* *haha* เป็นมันแบบผีๆแบบนั้นแหละ ไม่มีวันแก่ไม่มีวันตาย

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผมว่า นารุโตะ เนี่ยแหละ โฮคาเงะรุ่นที่6

เหตุผล

จบสงครามครั้งนี้ ซึนาเดะ รอดตาย แล้วเป็นโฮคาเงะต่อไปอีก 5-10ปี

โคโนฮะมารุ โตพอดี แล้วมาสู้ตัดสิน กับนารุโตะตามสัญญา

โคโนฮะมารุ คงอายุประมาณ 15 -18 นารุโตะคงประมาณ 23-25

คงประมาณ คาคาชิ ในตอนนี้ กับ นารุโตะนั่นแหละ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ผมคิดว่าน่าจะหักมุม อย่าเช่น คาบูโตะ ไรอย่างเงี้ย *great*

แล้ว คาบูโตะ ของเค้าหละ *้ัิalone* คิดดู โอคาเงะ ลิ้น 2 แฉกเท่ห์จะตาย แหลบ ๆ *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*