Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ลองจับ7เทพ มาสู้กันดีกว่า ^^

หน้า: << < (13/15) > >>

Augustz:

ที่ไอ่เข้แพ้ลูฟี่ น่าจะมาจากปาฏิหารย์ด้วยนะ

ลูฟี่ใช้ความคิดว่า  เลือดก้ใช้ปั้นทรายเป็นก้อนเหมือนน้ำได้  ปกติมันไม่เคยจะได้คิดเลย  ปาฏิหารย์ชัดๆ  *great*

BlackNomYen:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 12:15:51 ---ที่ไอ่เข้แพ้ลูฟี่ น่าจะมาจากปาฏิหารย์ด้วยนะ

ลูฟี่ใช้ความคิดว่า  เลือดก้ใช้ปั้นทรายเป็นก้อนเหมือนน้ำได้  ปกติมันไม่เคยจะได้คิดเลย  ปาฏิหารย์ชัดๆ  *great*

--- End quote ---
*haha*

Nabonginw:

--- อ้างจาก: thepipman ที่ ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 17:56:40 ---อยากเห็น  โดฟลามิงโก้  VS ครอกโคได   

โดยส่วนตัวชอบทั้งคู่  มิงโก้ - ลึกลับดี   พี่เข้ - เท่ดีั 55

*attack* *attack*ผมก็ว่าพี่เข้เก๋าพอตัวล่ะครับ *attack* *attack*

Nabonginw:

--- อ้างจาก: 21141 ที่ พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 11:17:01 ---อีกอย่าง โดฟลามิงโก้ ตอนที่สู้กับ ไดมอน โจส ในสงครามมันไม่ได้ทำอะไรเลยนะ เหมือนอยู่เฉยๆ ไดมอน โจสก็ขยับไม่ได้ละ ละดับหัวหน้าหน่วย หนวดขาวก็คงไม่ใช่กระจอก (รับดาบของตาเหยี่ยวได้อีก) ละก็พุ่งชน ใส่อาโอคิยิ เลือดออกอีก แต่เจอฟลามิงโก้กลับทำอะไรไม่ได้แม้แต่จะขยับ *great*

*attack* *attack* *attack*ผมว่ามันเป็นความสามารถที่แพ้ทางกันครับแะนั้นก็บอกยากครับว่าถ้าคนนึงชนะอีกคนแต่ไปแพ้อีกคนนึงแล้วคนที่ชนะคนที่ชนะก็ไม่แน่ว่าจะชนะคนที่แพ้คนให้กับคนที่เราชนะ555ไม่รู้ว่าจะงงป่าวนะขนาดผมพิมพ์เองผมยังงงเลยครับ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

Nabonginw:

--- อ้างจาก: lionkinging2 ที่ พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 01:03:19 ---ผมว่าตัดสินยากนะครับ เพราะแต่ละคนก็มีความสามารถแตกต่างกันไป มันแล้วแต่สถานการณ์ด้วย
ผมว่า มิฮอร์ค น่าจะเก่งที่สุดแล้วนะ ส่วนโดฟลามิงโก(ผมว่าไอนี่ไม่เก่งเท่าไหร่หรอก ที่เก่งก็เพราะ1.มีผลปิศาจ โกงด้วย 2.มันออกแนวลึกลับเลยมองดูเหมือนเก่งล่ะมั้ง)
สรุป ข้ามมาหลายตัว 555 โมเลียมันกากที่สุดแล้ว อ้อพี่เข้ไม่อ่อนนะครับขอบอก ที่แพ้ให้พระเอกไม่ดิ หมดสภาพทั้งคู่นั่นแหละ ก็เพราะ 1.ลูฟี่มันพระเอก 2.มันซวยที่เจอพระเอกตั้งแต่ต้นๆเรื่อง จบ.
เอ๊ะ แ่ต่มันไม่เกี่ยวนี่หว่า
[/quote *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

หน้า: << < (13/15) > >>

Go to full version