หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองจับ7เทพ มาสู้กันดีกว่า ^^  (อ่าน 53136 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ลองจับ7เทพ มาสู้กันดีกว่า ^^
« เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 22:27:58 »
ลองมาวิเคราะห์กันดูนะคับ ว่าถ้าใน7เทพสู้กันเอง เอาแบบตัวต่อตัวนะ

ใครจะพอสู้กับใครได้มั่ง  แล้วจะสู้ยังไง  ลองมาวิเคราะห์กันดูนะคับ  *glad*

sanjikab3

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • โดดลงไป...ที่เรือแมรี่กันเล้ย !!
Re: ลองจับ7เทพ มาสู้กันดีกว่า ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 00:09:12 »
อยากเห็น ลอว์ vs แฮนค๊อค : สาวสวยสู้กับหมอศัลยกรรมจะออกมาเป็นยังไงหว่า
 *nude*  *love* *nude* *love* *nude* *love* *nude*

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
Re: ลองจับ7เทพ มาสู้กันดีกว่า ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 00:31:45 »
บาเซโล คุมะ vs  โดฟามิ้งโก คิด5นาทีนะเนียสองคนนี้
ทำไมต้องเอา เจ็ดเทพด้วยวะเอาคนนอกเจ็ดเทพไม่ได้หรอ โจรสลัดอะ

ไม่เข้าใจเลย *dontknow*อยากเห็น ยูทัส คิดส์ vs ไซเบอท็อก แฟรงกี้
โซโล vs ลอว์ นามิ vs แฮ๊นค็อก อุซป vs พ่อของมัน ยาซป ลู่ฟี่ กับ หนวดดำ
บรู๊ค vs เมคเจเลน ซันจิ vs มัลโก้ โรบิน vs ผู้คุ้มกฎ
ชอปเปอร์ vs ทีรเดรก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 00:52:06 โดย Sanjididami »
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 00:39:43 »
บาเซโล คุมะ vs  โดฟามิ้งโก คิด5นาทีนะเนียสองคนนี้
ทำไมต้องเอา เจ็ดเทพด้วยวะเอาคนนอกเจ็ดเทพไม่ได้หรอ โจรสลัดอะ

ไม่เข้าใจเลย *dontknow*อยากเห็น ยูทัส คิดส์ vs ไซเบอท็อก แฟรงกี้
โซโล vs ลอว์ นามิ vs แฮ๊นค็อก อุซป vs พ่อของมัน ลู่ฟี่ กับ หนวดดำ
บรู๊ค vs เมคเดเจน ซันจิ vs มัลโก้ โรบิน vs ผู้คุ้มกฎ
ชอปเปอร์ vs ทีรเดรก

คุมะ คงสุ๊ไม่ได้ละ -_- อยาก เหน

เอิ่ม ฟามิงโก Vs ลอว์ และ กัน

เชือกกับรูม
...............................................

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 01:05:14 »
ใครก้ได้คับ  แต่อยากเหนความคิดของทุกคนเกี่ยวกับ7เทพสู้กัน

เพราะเหนในกระทู้ที่ว่า คิดว่าใครเก่งสุดอ่อนสุดใน7เทพอ่ะคับ 

เลยตั้งกระทู้ให้แสดงความเหนกัน ว่าถ้าสุ้กันตัวๆ ใครจะได้ใคร แล้วจะแพ้ใครตามความคิดของแต่ละคนน่ะคับ *glad*

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 01:22:33 »
จัดตามเกรดของเราเองนะ เพราะมันกว้างมากจับคู่ไม่หมด คงต้องจัดมินิลีคอ่ะค่ะ

มิฮอร์ค VS โดฟลามิงโก้ --> ความสามารถ มิฮอร์คเคยเห็นมาบ้างแล้วส่วนโดฟลามิงโก้มีแค่เล็กน้อยยังเป็นปริศนาอยู่แต่คิดว่าเก่งอ่ะ
นักดาบอันดับหนึ่งจิตใจแน่วแน่แข็งแกร่งฝีมือน่าจะระดับเดียวกับแชงค์กับจอมเจ้าเล่ห์ขี้เล่นกับผลชักใย(หรือเปล่า)มีการพูดถึงน้อยมากให้อยู่ระดับเอสล่ะกัน
สรุป มิฮอร์ค ชนะ

คุมะ VS แฮนค็อค --> ไม่รู้คุมะป่าเถื่อนขนาดไหนก่อนจะเป็นหุ่นยนต์แลจะแข็งแกร่งมากแต่ฮาคิระดับแฮนค็อคก็อยู่ระดับสูงการโจมตีก็รุนแรงไปด้วย
แฮนค็อคน่าจะแพ้ไปแบบเล็กน้อยเรื่องความแข็งแกร่ง เพราะคุมะดูดการโจมตีที่รุนแรงได้แบบสะสมซะงั้น น่าจะแพ้ความเก๋าประสบการ์ณของคุมะ
สรุป คุมะ ชนะ

คุมะ VS โดฟลามิงโก้ --> คนของคณะปฏิวัติฝีมือน่าจะระดับสูงกว่าอิวานคอฟนะแต่ก็อีกล่ะโดฟลามิงโก้ไม่ค่อยรู้อะไรเลยน่าจะออกแนวโกงมากกว่า
สู้กันจริงๆ ให้พี่หมีคุมะชนะนิดหน่อยล่ะกัน จริงๆ 3 คน มิฮอร์ค โดฟลามิงโก้ คุมะ ตัดสินลำบากเพราะสกิล โดฟลามิงโก้มันเห็นน้อย เลยเดาเอา เซ้นล้วนๆ

ส่วนลอร์นะจาแพ้หมดในนี้อ่ะค่ะ ถ้าเทียบกับระดับล่างสุดในกรุ๊ปบนก็แพ้แฮนค๊อค  เพราะ 2ปีก่อน TS แฮนค๊อคก็สูงกว่าลอร์อยู่แล้วผ่านสงครามมารีนฟอร์ดมาแล้วด้วย
ถ้าบอกว่าลอร์เก่งขึ้นมาก แฮนค๊อคก็ไม่ได้นั่งเล่นอยู่เฉยอ่ะค่ะ ด้วยระดับฮาคิที่บอกทาชิงิต่ำกว่าลอร์แต่ของแฮนค๊อคสูงกว่าลอร์แน่นอน
ถ้าบอกว่าดาบของลอร์ตัดได้ทุกอย่าง แต่อย่าลืมว่าแฮนค๊อคสัมผัสวัตถุที่ไม่มีชิวิตทำให้เป็นหินได้แล้วฮาคิสูงกว่าระดับดาบของลอร์แน่
ถ้าบอกว่าสู้ด้วยฝีมือไม่ได้สู้ด้วยฮาคิ แต่ฝีมือแฮนค๊อคก็ถูกยอมรับระดับนึง และฮาคิระดับเทพทั้ง 3 มันต้องจำเป็นสำหรับโลกใหม่อยู่แล้ว

ลอร์เก่งกว่า เก๊กโคโมเรียคนเดียวอ่ะค่ะ จากความสามารถที่เปิดเผยมาตอนนี้นะ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 02:34:56 »
จัดตามเกรดของเราเองนะ เพราะมันกว้างมากจับคู่ไม่หมด คงต้องจัดมินิลีคอ่ะค่ะ

มิฮอร์ค VS โดฟลามิงโก้ --> ความสามารถ มิฮอร์คเคยเห็นมาบ้างแล้วส่วนโดฟลามิงโก้มีแค่เล็กน้อยยังเป็นปริศนาอยู่แต่คิดว่าเก่งอ่ะ
นักดาบอันดับหนึ่งจิตใจแน่วแน่แข็งแกร่งฝีมือน่าจะระดับเดียวกับแชงค์กับจอมเจ้าเล่ห์ขี้เล่นกับผลชักใย(หรือเปล่า)มีการพูดถึงน้อยมากให้อยู่ระดับเอสล่ะกัน
สรุป มิฮอร์ค ชนะ

คุมะ VS แฮนค็อค --> ไม่รู้คุมะป่าเถื่อนขนาดไหนก่อนจะเป็นหุ่นยนต์แลจะแข็งแกร่งมากแต่ฮาคิระดับแฮนค็อคก็อยู่ระดับสูงการโจมตีก็รุนแรงไปด้วย
แฮนค็อคน่าจะแพ้ไปแบบเล็กน้อยเรื่องความแข็งแกร่ง เพราะคุมะดูดการโจมตีที่รุนแรงได้แบบสะสมซะงั้น น่าจะแพ้ความเก๋าประสบการ์ณของคุมะ

คุมะ VS โดฟลามิงโก้ --> คนของคณะปฏิวัติฝีมือน่าจะระดับสูงกว่าอิวานคอฟนะแต่ก็อีกล่ะโดฟลามิงโก้ไม่ค่อยรู้อะไรเลยน่าจะออกแนวโกงมากกว่า
สู้กันจริงๆ ให้พี่หมีคุมะชนะนิดหน่อยล่ะกัน จริงๆ 3 คน มิฮอร์ค โดฟลามิงโก้ คุมะ ตัดสินลำบากเพราะสกิล โดฟลามิงโก้มันเห็นน้อย เลยเดาเอา เซ้นล้วนๆ

ส่วนลอร์นะจาแพ้หมดในนี้อ่ะค่ะ ถ้าเทียบกับระดับล่างสุดในกรุ๊ปบนก็แพ้แฮนค๊อค  เพราะ 2ปีก่อน TS แฮนค๊อคก็สูงกว่าลอร์อยู่แล้วผ่านสงครามมารีนฟอร์ดมาแล้วด้วย
ถ้าบอกว่าลอร์เก่งขึ้นมาก แฮนค๊อคก็ไม่ได้นั่งเล่นอยู่เฉยอ่ะค่ะ ด้วยระดับฮาคิที่บอกทาชิงิต่ำกว่าลอร์แต่ของแฮนค๊อคสูงกว่าลอร์แน่นอน
ถ้าบอกว่าดาบของลอร์ตัดได้ทุกอย่าง แต่อย่าลืมว่าแฮนค๊อคสัมผัสวัตถุที่ไม่มีชิวิตทำให้เป็นหินได้แล้วฮาคิสูงกว่าระดับดาบของลอร์แน่
ถ้าบอกว่าสู้ด้วยฝีมือไม่ได้สู้ด้วยฮาคิ แต่ฝีมือแฮนค๊อคก็ถูกยอมรับระดับนึง และฮาคิระดับเทพทั้ง 3 มันต้องจำเป็นสำหรับโลกใหม่อยู่แล้ว

ลอร์เก่งกว่า เก๊กโคโมเรียคนเดียวอ่ะค่ะ จากความสามารถที่เปิดเผยมาตอนนี้นะ

คุมะสุดยอด ชาบู ชาบู
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

LM

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 02:42:08 »
ลอว์-มิฮอร์ก ลอว์คงแพ้ มั้งคับ จากที่ดู ผ่านมา2ปี ลอว์ ยังแค่สู้สีกับมิฮอร์ก เมื่อ 2ปีที่แล้วเท่านั้น ถ้าเจอมิฮอร์กในปัจุบัน ลอว์คงไม่ไหว แล้วความสามารถของลอว์ คือฟันใน Room ลอว์ก็ไม่ใช่นักดาบติดอันดับ คงฟัน มิฮอร์ก โดนยากครับ

ลอว์-คุมะ คุมะตอนนี้ไม่มีจิตใจเป็นแค่หุ่นยนต์ ลอว์มีสมอง คิดไปสู้ไปเทคนิคเยอะ สู้กับหุ่นยนต์ ลอว์คงชนะ(แต่มันจะศัลยกรรมหุ่นยนต์ได้มั้ยน้อ) โดนเลเซอร์ ยิงRoom แตกเหมือนเมื่อ2ปีที่แล้ว รึเป่าน้า ไปๆมาๆคู่นี้เดายากแหะ เมื่อ2ปีที่แล้ว ลอว์ สู้ไม่ได้เลยขนาดร่างก๊อบปี้ ของคุมะ คู่นี้ผมให้เสมอแล้วกัน

ลอว์-แฮนคอก ถ้าเอาความสามารถที่โชวืที่รู้กันในตอนนี้ ลอว์คงชนะ แต่แฮนคอกก็ยังมีความสามารถอื่นอีกแน่นอน เดายาก เนอะ ขอไม่ออกความคิดเห็นแล้วกันคู่นี้

ลอว์-โดฟามิงโก้ ผมว่าลอว์คงไม่ไหวมั้งครับ ดูจากท่าทาง จาก การกระทำจากนิสัย โดฟามิงโก้ คง เก่งกว่าลอว์นะ ทั้งประสบการณ์ ทั้งเล่เหลี่ยม กลโกง

สรุป คำถามนี้ตอบยาก ฝีมือ กินกันยาก ผมให้เสมอกันทุกคู่แล้วกันนะ  *shock*(แล้วจะพิมพ์มาทำไมตั้งเยอะฟระเนี่ยตู)

juppy

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 02:56:57 »
 *great*

ตามความคิด ฟรามิงโก้น่ากลัวสุดใน 7 เทพ ^^
...............................................

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 04:13:40 »
ส่วนผมขอเปนพี่เข้ vs นกฟลามิงโก้ เหตุผลก็คือเหนทำท่าจะวัดกันตั้งแต่สงครามของเอสแล้วนะอีกอย่างพี่เข้ไม่มีทีท่าที่จะกลัวเลยคงมั่นใจมากมั้งเหนว่าพี่เข้แกเคยไปวัดกะอากงหนวดขาวมาด้วยนี่ความเก๋าคงพอตัวละมั้งครับ

juppy

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 04:15:25 »
ส่วนผมขอเปนพี่เข้ vs นกฟลามิงโก้ เหตุผลก็คือเหนทำท่าจะวัดกันตั้งแต่สงครามของเอสแล้วนะอีกอย่างพี่เข้ไม่มีทีท่าที่จะกลัวเลยคงมั่นใจมากมั้งเหนว่าพี่เข้แกเคยไปวัดกะอากงหนวดขาวมาด้วยนี่ความเก๋าคงพอตัวละมั้งครับ

จริง ๆ มันไม่น่าแพ๊ลูฟี่เรย ทนความอึดลูฟี่ไม่ไหว (จะว่าลูฟี่ชนะก็ไม่เชิง หมดสภาพทั้งคู่ดีกว่า)

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 04:54:57 »
มิฮอค์ Vs แฮนค๊อก

นักดาบ อันดับ 1  เจอกับ หญิงสาว อันดับ 1 ที่มาพร้อมกับ ฮาคิราชันย์

ผล ปีศาจ ของ แฮนค๊อก อาจจะทำ อันตราย แก่ มิฮอค์ ไม่ได้ก็จริง

แต่ถ้าวัด เรื่อง ต่อ สู้ แฮนค๊อกก็ใช่ ย่อย ไหนจะ มี ฮาคิเข้ามาเสริมอีก

ทั้งนี้ ทั้งนั้น ยังไงก็ว่า แฮนค๊อก แพ้ มิฮอค์ อยู่ดี ^^

โดฟลามิงโก้ ชายลึกสับ ที่สุด ใน 7เทพโจรสลัด เขา ขึ้นตรงต่อใครกันแน่ . . .
แล้ว พลังของเขา . . จะขนาดไหน 

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 09:52:37 »
จะเอา คุมะตอนไหนอ่ะ ถ้าเป็นหุ่นยนต์ก็คงจะแพ้ลอร์และก็หลายๆคน

แต่เราประเมินจากคุมะจอมป่าเถื่อนคนของคณะปฏิวติในฐานะ 7 เทพโจรสลัด ที่ไม่ใช่หุนยนต์

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 12:06:18 »
อยากเห็น ลอว์ กับ มิฮอค *number1*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 13:01:52 »
เราอยากเห็นมิฮอร์กVSคุมะ แล้วก็มิฮอร์กVSโดฟลามิงโก้ *hoho*