หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่ต้องตาย คนต่อไปคือ คิลเลอร์ บี  (อ่าน 49884 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: คนที่ต้องตาย คนต่อไปคือ คิลเลอร์ บี
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 20:03:16 »
เดี๋ยวก้จับถ่วงน้ำซะหรอก ป๋าบิ๊ก  ชอบพาออกทะเลอ่ะ *hoho*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: คนที่ต้องตาย คนต่อไปคือ คิลเลอร์ บี
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 20:08:21 »
เดี๋ยวก้จับถ่วงน้ำซะหรอก ป๋าบิ๊ก  ชอบพาออกทะเลอ่ะ *hoho*

จะถวงน้ำ เดวโดนกินตับหรอก

ปล.ถ้าผมชอบพาออกทะเล  อย่างกัสนี้ คงเป็นสุดยอดตำนานนักออกทะเลแล้วละครับ  *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

ahingsaka

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 22:25:52 »
ไอแผนเนตรจัทรา คือฉายเนตรลงบนดวงจันทร์แล้วสะกดคนทั้งโลกไม่ใช่หรอ   *shock*

ไม่น่าหมายถึงเอาไว้ควบคุมสิบหางนะ  *dontknow*

แต่เรื่องปลุก สิบหาง ยังไง ผมก้อมั่นใจว่า ต้องใช้ตัวสัตว์หางด้วยอ่ะ ถ้าใช่แค่จักระอย่างเดียว

ถ้างั้นตอนแรก ก้อให้ คิซาเมะ ไปสู้แล้วเอา ดาบดูดจักระของสัตว์หางแต่ละตัวมาก้อน่าจะได้แล้ว  *rip*

ไม่คอนเฟิร์มละกัน  เดวหน้าแตก *haha* *haha*

อันนี้ดูเข้าท่านะ

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 23:24:44 »
เซียนเต๋าบอกว่า ได้เเบ่งจักระส่วนนึงไปเป็นสัตว์หางทั้ง 9 เเล้วอีกส่วนเอาไปเป็นดวงจันทร์ไม่ใช้หรอ
ถ้าจะปลุก 10 หางให้เเข็งเเกร่งจริง ก็ต้องเอาพลังของดวงจันทร์มาทั้งด้วยใช้ไหมครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 23:39:13 »
เซียนเต๋าบอกว่า ได้เเบ่งจักระส่วนนึงไปเป็นสัตว์หางทั้ง 9 เเล้วอีกส่วนเอาไปเป็นดวงจันทร์ไม่ใช้หรอ
ถ้าจะปลุก 10 หางให้เเข็งเเกร่งจริง ก็ต้องเอาพลังของดวงจันทร์มาทั้งด้วยใช้ไหมครับ

เซียนเต๋า แบ่งจักระของ10หาง ออกเปนสัตว์หาง9ตัวนะคับ

คือ ในรวมเล่ม57หน้า38มันเขียนไว้  โทบิบอกไว้ว่า ก่อนอื่นก้ต้องชิงสิ่งทดแทนมาก่อน

ผมอ่านจากตรงนี้ ทำให้คิดว่าหนวดของ8หางมันเอามาใช้แทนจักระของ8หางได้แต่มันปริมาณไม่พอ

แต่การที่10หางจะแข็งแกร่งมั้ยถ้าไม่มีพลังของดวงจันทร์ อันนี้ผมไม่รุ้ ผมรุ้แค่ว่า

ดวงจันทร์เปนร่างจิงของ10หาง แล้วโทบิต้องการพลังของ10หางเพื่อที่จะใช้แผนเนตรจันทรา

แค่โทบิ เอา10หางมาใส่ไว้ในตัว แล้วกลายเปนร่างสถิตย์ซะ แล้วใช้พลังของ10หาง ฉายพลังไปที่ดวงจันทร์

แผนเนตรจันทราก้น่าจะสำเร็จแล้วนะ เป้าหมายมันไม่ใช่การใช้10หางต่อสู้ แต่เปนแผนเนตรจันทรา

เพราะงั้น การที่10หางจะแข็งแกร่งมั้ย ผมว่ามันไม่น่าจะสำคัญสำหรับมันซักเท่าไหร่

ปล.ความเหนส่วนตัวนะคับ *glad*

emplaza29

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 23:55:55 »
ก็ที่เซียนเต๋า บอกไว้อะครับ พวกสัตว์ทั้ง 9 เคยเป็น 10 หางมาก่อนที่จะมาแยกเป็น สัตว์ทั้ง 9 อีกที แล้วก็ได้ถูกเซียนผนึกแต่จักระมันกระจายกันเป็นจักระมหาศาล(นึกถึงตอนที่เซียนเต๋าบอกสิที่สัตว์ทั้ง 9 ยังเป็นเด็กๆมันบอกว่าพวกเจ้าเป็นจักระมหาศาลที่กระจายตัวกันออกมา) อย่างที่ว่าอะครับ การจะรวม 10 หางต้องใช้สัตว์ทั้ง 9 ให้ครบ แล้วต้องสังเวญ สังเวญ คือการตายหรือไม่ได้กลับมาเป็นแบบเดิมอีกแล้ว เพราะเอาแค่จักระไปก็ไม่สามารถที่จะปลุก 10 หางได้มันจำเป็นต้องสังเวญ สัตว์ทั้งหมดอ่ะครับ

อันนี้ผมก็เอาตามที่ผมอ่านมานะ จำผิดจำถูก ยังไงก็ชี้แนะด้วย   ส่วนเรื่องเนตรจันทรา ผมไม่เถียงครับว่ามันเอาไว้สะกดคนที่มองขึ้นไปบนดวงจันทร์ แต่ผมเถียงแค่เนตรจันมรา=ภาพลวงตา ซึ่งมันไม่ใช่          ส่วนเรื่องคิลเลอร์บี จะตายหรือ ไม่ผมก็ไม่ได้เถียงว่ามันจะตายหรือป่าว แค่ผมบอกว่าเป็นไปไม่ได้ที่ขาด 9 หางแล้วจะปลุก 10 หางได้ครับ   

ถ้าไงก็คอมเม้นมาด้วยนะครับ มีความเห็นกันยังไง  *disappoint*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:13:37 »
ก็ที่เซียนเต๋า บอกไว้อะครับ พวกสัตว์ทั้ง 9 เคยเป็น 10 หางมาก่อนที่จะมาแยกเป็น สัตว์ทั้ง 9 อีกที แล้วก็ได้ถูกเซียนผนึกแต่จักระมันกระจายกันเป็นจักระมหาศาล(นึกถึงตอนที่เซียนเต๋าบอกสิที่สัตว์ทั้ง 9 ยังเป็นเด็กๆมันบอกว่าพวกเจ้าเป็นจักระมหาศาลที่กระจายตัวกันออกมา) อย่างที่ว่าอะครับ การจะรวม 10 หางต้องใช้สัตว์ทั้ง 9 ให้ครบ แล้วต้องสังเวญ สังเวญ คือการตายหรือไม่ได้กลับมาเป็นแบบเดิมอีกแล้ว เพราะเอาแค่จักระไปก็ไม่สามารถที่จะปลุก 10 หางได้มันจำเป็นต้องสังเวญ สัตว์ทั้งหมดอ่ะครับ

อันนี้ผมก็เอาตามที่ผมอ่านมานะ จำผิดจำถูก ยังไงก็ชี้แนะด้วย   ส่วนเรื่องเนตรจันทรา ผมไม่เถียงครับว่ามันเอาไว้สะกดคนที่มองขึ้นไปบนดวงจันทร์ แต่ผมเถียงแค่เนตรจันมรา=ภาพลวงตา ซึ่งมันไม่ใช่          ส่วนเรื่องคิลเลอร์บี จะตายหรือ ไม่ผมก็ไม่ได้เถียงว่ามันจะตายหรือป่าว แค่ผมบอกว่าเป็นไปไม่ได้ที่ขาด 9 หางแล้วจะปลุก 10 หางได้ครับ   

ถ้าไงก็คอมเม้นมาด้วยนะครับ มีความเห็นกันยังไง  *disappoint*

เหนด้วยคับ เรื่องที่กลับมาเปนเหมือนเดิมไม่ได้ เพราะมันบอกว่า จะกลับมารวมกันอีกครั้ง
กลับมารวมกันเปนหนึ่ง นั่นก้แปลว่ากลายเปน10หางโดยสมบูรณ์  เพราะงั้น แยกออกมาไม่ได้แล้วนอกจากวิชาอิซานางิ

แต่การที่โทบิบอกว่า จะไปเอาสิ่งทดแทนมันทำให้งงคับ ว่าจะใช้ของจีนแดง แทนของแท้ได้รึป่าว
แบบว่า ใช้กิน-คิน แทนเก้าหางตัวจิงได้รึป่าว อันนี้ผมว่าได้ ไม่งั้นมันคงไม่ถ่อสังขารไปเอา

การที่ต้องจัดการโตะก่อน น่าจะเพราะพลังของ9หางทรงพลังที่สุด การที่โตะใช้พลังนั้นได้
จะเปนปัญหากับโทบิ เพราะงั้น มันเลยต้องเล่นโตะก่อน

ผมมีเรื่องสงสัยนะคับ

1.เนตรจันทรา ถ้าไม่ได้มีไว้ลวงตา ทำไมมาดาระเรียกว่า ภาพลวงตาจันทราชั่วนิรันดิ์

2.คาถาลวงตาของอุจิวะ คือการสะกดและควบคุมรึป่าว  เหมือนพลังของชิซุย  เพราะงั้นเนตรจันทราก้คือ
   การสะกดให้ทุกคนตกอยุ่ภายใต้อำนาจและควบคุม แบบนี้ ไม่ใช่หรอคับ

3.ที่คุณบอกไว้ว่า เนตรจันทราเอาไว้ควบคุม10หาง ถ้าโทบิตั้งใจจะเปนพลังสถิตย์ร่างแล้ว
   ทำไมมันต้องใช้ดวงจันทร์ควบคุม10หาง  แล้วมีบอกตอนไหนว่าดวงจันทร์เอาไว้ควบคุม10หาง

ผมไม่มีเจตนาจะกวนนะคับ  แค่อยากเอาข้อมูลมาถกกัน  *glad* *glad*

emplaza29

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:25:28 »
ดูที่ตาของ 10 หางก็น่าจะเป็นที่สังเกตุกันครับ

ส่วนเรื่อง เนตรจันทรามาดารบอกว่าเป็นลวงตาก็จริงแต่ไม่ใช่แบบกระจกเงาหมื่นบุปผา มันจะไปทางสะกดจิตให้ทำอะไร แบบนี้มากกว่าครับ

กิน-คิน อาจจะเอาไว้ดูดจักระ 9 หางกับ 8 หาง ตอนหมดแรงครับ เอาไว้รวมจักระของสัตว์หาง หากมันได้ กิิน-คินมาแล้วทำไมมันไม่อัญเชิญเลย หรือ รอแผนเนตรจันทราจาก

เกะ เพราะคนที่เบิกเนตรจันทราได้ต้องเป็นเตรของเกะ โทบิเลยต้องเอาเนตรเกะมาอีกทีเพื่อเบิกจันทรา โตะมีวิชาเซียนแล้วครับ ไม่จำเป็นต้องเพิ่ง 9 หางแต่ที่โตะต้องยืมพลัง 9

หางตอนนั้น เพราะ 9 หางดูดจักระนารูโตะอยุ่ตลอดเวลา ซึ่งทำให้ พลังของโหมดเซียนไม่ค่อยจะเยอะนัก แล้วอีกอย่างโตะยังใช้ไม่ค่อยเป็นด้วยครับ

ผมก็ไม่อยากจะนึกเท่าไหร่หรอกครับว่าถ้ามันเบิก 10 หางมาแล้วโตะจะสุ้ยังไงโดยไม่มี 9 หาง 9 หางก็มีจักระเยอะพอสมควร ซึ่งโตะก็ไม่ต้องโดนดูดจักระอีกต่อไป แต่ว่า

จักระ 9 หาง มันเยอะกว่าโตะเป็น 100 เท่า 1000 เท่า แต่เป็นแค่จักระมหาศาล บางทีอาจจะมีวิชา + - กันได้  *love*[/font][/font][/font]

Augustz

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:30:36 »
อ่อ  ถ้างั้นก้เข้าใจแล้วคับ แต่ดวงจันทร์ที่มี10จุดนั่น เหมือนตาของ10หางเลยเนอะ

เรื่องเก้าหางดูดจักระ มันเลิกดูดแล้วไม่ใช่หรอคับ เพราะแปดหางบอกไว้ว่า ถ้าเก้าหางยังดูดอยุ่ป่านนี้โตะตายไปแล้ว

ผมว่าที่ต้องใช้โหมด9หาง เพราะจะสามารถจับจิตชั่วร้ายได้ และความสามารถเหนือกว่าโหมดเซียนรึป่าว *disappoint*

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:37:14 »
เหนด้วยเรื่องบีตายครับ ผมคิดว่ายังไงสุดท้ายบีก้ต้องตาย อาจจะตายเพราะช่วยปกป้องนารุโตะอะไรประมาณนี้ แต่สุดท้ายพลังสถิตร่างคงจะเหลือรอดแค่นารุโตะคนเดียวครับ

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:42:36 »
เหนด้วยเรื่องบีตายครับ ผมคิดว่ายังไงสุดท้ายบีก้ต้องตาย อาจจะตายเพราะช่วยปกป้องนารุโตะอะไรประมาณนี้ แต่สุดท้ายพลังสถิตร่างคงจะเหลือรอดแค่นารุโตะคนเดียวครับ
กาอาระก็ยังอยู่ไม่ใช่เหรอ หรือคุณจะบอกว่ากาอาระตายด้วย *hoho*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:45:48 »
กาอาระก็ยังอยู่ไม่ใช่เหรอ หรือคุณจะบอกว่ากาอาระตายด้วย *hoho*

กาอาระ เคยตายในฐานะพลังสถิตย์ร่างมาแล้วครั้งนึงคับ

แต่ตอนนี้เปนคนธรรมดา  จะว่าไป ชูคาคุหายไปไหนหว่า เหนแต่2-7หาง  หางเดี่ยวไม่โผล่มาเลยแฮะ *disappoint*

emplaza29

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:46:10 »
อ่อ  ถ้างั้นก้เข้าใจแล้วคับ แต่ดวงจันทร์ที่มี10จุดนั่น เหมือนตาของ10หางเลยเนอะ

เรื่องเก้าหางดูดจักระ มันเลิกดูดแล้วไม่ใช่หรอคับ เพราะแปดหางบอกไว้ว่า ถ้าเก้าหางยังดูดอยุ่ป่านนี้โตะตายไปแล้ว

ผมว่าที่ต้องใช้โหมด9หาง เพราะจะสามารถจับจิตชั่วร้ายได้ และความสามารถเหนือกว่าโหมดเซียนรึป่าว *disappoint*

ก็อาจจะเป็นไปได้นะครับ ผมยังไม่แน่ใจเท่าไหร่ ว่าหากรวทแค่ 8 หาง มันจะสามารถเบิก 10 หางได้รึป่าว อันนี้ผมเริ่มขัดแย้งกับตัวเองละ ที่มันบอกว่าการจะรวม 10 หางต้อง

ให้สัตว์ทั้ง 9 สังเวญเท่านั้นถึงจะได้ 10 หางมา

มันเลิกดูดก็จริงแต่ลองนึกถึงตอนไม่มี 9 หางเลย โตะอาจจะเก่งเองก็ได้ เป็นเซียนที่เก่งขึ้นเองโดยไม่ต้องใช้จักระ 9 หาง แต่ผมว่าโหมดเซียนที่เป็นอยุ่ก็ดีกว่าอยุ่ดีนะ เพราะ

เป็นพลังเก้าหางอีกทีแต่ยังไม่สุด แล้วอีกอย่าง เจ้าจิ้งจก เอ้ย จิ้กจอกมันบอกว่า นี่แค่รวมร่างกันขั้นแรกยังไม่สมบูรณ์ ลองมันรวมกันสมบูรณ์สิมันจะเป็นยังไง

Augustz

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:50:44 »
คงโหดดีพิลึก  ลองคิดดูว่า เกะต้องมาสู้กับมันในสภาพรวมร่างสมบูรณ์แล้วดูสิคับ

ท่านซาสึเกะ  จะเทียบได้ซักนิดมั้ยน้อ  *disappoint*

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:57:44 »
ทุกคนลืมเหรอ นารูโตะ โดนดึงสัตว์หางออกก็ไม่ตายน๊ะ -  *dontknow*
...............................................