Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คนที่ต้องตาย คนต่อไปคือ คิลเลอร์ บี

หน้า: << < (7/13) > >>

Augustz:

เดี๋ยวก้จับถ่วงน้ำซะหรอก ป๋าบิ๊ก  ชอบพาออกทะเลอ่ะ *hoho*

bignaja123:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 20:03:16 ---เดี๋ยวก้จับถ่วงน้ำซะหรอก ป๋าบิ๊ก  ชอบพาออกทะเลอ่ะ *hoho*

--- End quote ---

จะถวงน้ำ เดวโดนกินตับหรอก

ปล.ถ้าผมชอบพาออกทะเล  อย่างกัสนี้ คงเป็นสุดยอดตำนานนักออกทะเลแล้วละครับ  *haha* *haha*

ahingsaka:

--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 01:48:39 ---ไอแผนเนตรจัทรา คือฉายเนตรลงบนดวงจันทร์แล้วสะกดคนทั้งโลกไม่ใช่หรอ   *shock*

ไม่น่าหมายถึงเอาไว้ควบคุมสิบหางนะ  *dontknow*

แต่เรื่องปลุก สิบหาง ยังไง ผมก้อมั่นใจว่า ต้องใช้ตัวสัตว์หางด้วยอ่ะ ถ้าใช่แค่จักระอย่างเดียว

ถ้างั้นตอนแรก ก้อให้ คิซาเมะ ไปสู้แล้วเอา ดาบดูดจักระของสัตว์หางแต่ละตัวมาก้อน่าจะได้แล้ว  *rip*

ไม่คอนเฟิร์มละกัน  เดวหน้าแตก *haha* *haha*

อันนี้ดูเข้าท่านะ

kampagank:

เซียนเต๋าบอกว่า ได้เเบ่งจักระส่วนนึงไปเป็นสัตว์หางทั้ง 9 เเล้วอีกส่วนเอาไปเป็นดวงจันทร์ไม่ใช้หรอ
ถ้าจะปลุก 10 หางให้เเข็งเเกร่งจริง ก็ต้องเอาพลังของดวงจันทร์มาทั้งด้วยใช้ไหมครับ

Augustz:

--- อ้างจาก: kampagank ที่ ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 23:24:44 ---เซียนเต๋าบอกว่า ได้เเบ่งจักระส่วนนึงไปเป็นสัตว์หางทั้ง 9 เเล้วอีกส่วนเอาไปเป็นดวงจันทร์ไม่ใช้หรอ
ถ้าจะปลุก 10 หางให้เเข็งเเกร่งจริง ก็ต้องเอาพลังของดวงจันทร์มาทั้งด้วยใช้ไหมครับ

เซียนเต๋า แบ่งจักระของ10หาง ออกเปนสัตว์หาง9ตัวนะคับ

คือ ในรวมเล่ม57หน้า38มันเขียนไว้  โทบิบอกไว้ว่า ก่อนอื่นก้ต้องชิงสิ่งทดแทนมาก่อน

ผมอ่านจากตรงนี้ ทำให้คิดว่าหนวดของ8หางมันเอามาใช้แทนจักระของ8หางได้แต่มันปริมาณไม่พอ

แต่การที่10หางจะแข็งแกร่งมั้ยถ้าไม่มีพลังของดวงจันทร์ อันนี้ผมไม่รุ้ ผมรุ้แค่ว่า

ดวงจันทร์เปนร่างจิงของ10หาง แล้วโทบิต้องการพลังของ10หางเพื่อที่จะใช้แผนเนตรจันทรา

แค่โทบิ เอา10หางมาใส่ไว้ในตัว แล้วกลายเปนร่างสถิตย์ซะ แล้วใช้พลังของ10หาง ฉายพลังไปที่ดวงจันทร์

แผนเนตรจันทราก้น่าจะสำเร็จแล้วนะ เป้าหมายมันไม่ใช่การใช้10หางต่อสู้ แต่เปนแผนเนตรจันทรา

เพราะงั้น การที่10หางจะแข็งแกร่งมั้ย ผมว่ามันไม่น่าจะสำคัญสำหรับมันซักเท่าไหร่

ปล.ความเหนส่วนตัวนะคับ *glad*

หน้า: << < (7/13) > >>

Go to full version