Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คนที่ต้องตาย คนต่อไปคือ คิลเลอร์ บี

หน้า: << < (4/13) > >>

kyo:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 04:29:50 ---เรื่องปลุกสิบหางนี่ ถ้าเกิดตองใช้สัตว์หางทั้งเก้าตัว ผ่อนผันไม่ได้เลย แสดงว่านารุโตะก็ไม่อยู่เป็นพระเอกแล้วนะสิ

แล้วแบบนี้ใครจะปราบสิบหางอ่าครับ หรือว่าจนจบเรื่องโทบิก็เรียกสิบหางออกมาไม่สำเร็จ  *glad*

ผมก็เห็นด้วยกับคุณ Vin D Sel นะ ถ้าเอามาแทนไม่ได้ โทบิจะลงทุนไปถึงสนามรบทำไม ถ้าเทียบกับของจริงแล้ว มันก็แค่ก้อนเนื้อเล็กๆของเก้าหาง

โทบิจะไปเอามาทำไม ? หรือว่าตามเงื่อนไขของการปลุกสิบหางต้องรวบรวมจักระให้ครบทุกเศษเสี้ยว โอยยย ผมว่าไม่เกี่ยวนะครับ

ทั้งหนวดแปดหางที่โดนตัดจากการต่อสู้กับไรคาเงะ กับตอนที่บีสู้กับซาสึเกะ ทำไมโทบิไม่ไปเอามาด้วยละครับ มันก็คือจักระเหมือนกัน

ตรงนี้ผมคิดว่าการที่พี่น้องกินคิน เป็นญาติห่างๆของเซียนเต๋าเลยเป็นกรณีพิเศษที่กินเนื้อของสัตว์หางแล้วไม่ตาย ร่างกายเลยมีจักระเหมือนกันเก้าหางเรื่อยมา ก็เหมือนกับ

พลังสถิตย์ร่างคนนึงถูกไหมละครับ แถมยังแปลงเป็นสัตว์หางได้ด้วย เลยเป็นกรณีพิเศษที่สามารถเอามาแทนเก้าหางได้

ส่วนแปดหางแค่หนวดอันเดียวไม่น่าจะแทนได้ สงสัยว่าอาจารย์จะสร้างให้บีพลาดท่าโดนโทบิจับตัวแน่ๆเลย แล้วโทบิก็เรียกสิบหางออกมาทั้งแบบนั้น

แน่นอนว่าพลังไม่เท่ากับครั้งอดีต เลยมีโอกาสให้นารุโตะปราบไหว

--- End quote ---
ผมเหตุด้วยกะข้อนี้ พี่น้องกินคินมันก็คล้ายพลังสถิตร่างแหละครับ อาจใช้แทนเก้าหางของนารุโตะได้ ส่วน8หางได้แค่หนวดมันมาไม่ถือว่าเป็นพลังสถิตร่างเพราะงั้น บีต้องสังเวยแ่น่นอน ตายแน่นอนแล้วก็ดราม่ากันสักตอน2ตอนย้อนอดีตอีก ก็ตามนั้นแหละเก้าหางได้จากกินคินละ เหลือแค่8หางตอนนี้

Augustz:

ถ้าอ่านในเล่ม57จะเข้าใจง่ายนะคับ

ชิกามารุ พูดกับโทบิว่า

แล้วตอนนี้พอเหนว่าจังหวะเหมาะก้จะสะกดจักระของ คิน-กิน ไว้ในเจ้าตัวเบ้อเริ่มนั่น

แล้วก้คำพูดที่ว่า แผนเนตรจันทราจะเสร็จสมบูรณ์ในวันพรุ่งนี้ ของโทบิ

ทำให้คิดได้เหมือนกับว่า มันไม่ต้องการแล้ว เพราะมันได้มาแล้ว  อีกอย่างที่ผมสงสัยคือ เทวรูปมารนอกรีต คับ

ทำไมมันต้องสะกดจักระของสัตว์หางไว้ในนี้ด้วย หรือมันจะเอาเทวรูปนี้มาใช้แทนร่างจิงของ10หาง

ผมปวดหัวไปหมดแล้วอ่า  *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo*

bignaja123:

ไม่คอนเฟิร์ม  กับอันไหนทั้งนั้น

รอดูต่อไปละกัน 

จะออกมาในรูปแบบไหน 

ปล.สงสัยโทบิตั้งใจจะเรียก  9.5 หางออกมาแน่ๆ เลย  *haha* *haha*

Jay_Jay:

เอ่อ ถ้าร่างจริงของสิบหางคือดวงจันทร์ แล้วเวลาโทบิปลุกสิบหางขึ้นมาจะฉายเนตรไปที่ไหนอะครับ

*disappoint*

doneap:

--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 15:28:07 ---ไม่คอนเฟิร์ม  กับอันไหนทั้งนั้น

รอดูต่อไปละกัน 

จะออกมาในรูปแบบไหน 

ปล.สงสัยโทบิตั้งใจจะเรียก  9.5 หางออกมาแน่ๆ เลย  *haha* *haha*

--- End quote ---
*haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

หน้า: << < (4/13) > >>

Go to full version