หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เจ็ดนักดาบในตำนาน...  (อ่าน 21596 ครั้ง)

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: เจ็ดนักดาบในตำนาน...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 18:00:11 »
*้ัdoubt* เอ๊แต่ที่อ่านมา หน่วย คาคาชิก็ปราบได้หมดแล้วมะใช่เหรอ  *dontknow*
ตอนที่เท่าไรครับผมก็ลืมอ่านแล้วลืมจะได้กลับไปอ่านอีก ถ้าจำไม่ผิด7นักดาบออกมาตอน 522-523 หลังจากนั้นหายจ้อย มันไปตายตอนไหนกันหมดหรอครับ
นั่นดิ ผมก็จำได้ว่าซาบุสะโดนผนึกคนเดียวแล้วก็ตัดไปที่พวกคาเงะรุ่นเก่าออกมา แล้วก็เป็นพี่น้องกิน-คิน แล้วเจ็ดนักดาบที่เหลือก็ไม่มีบทตัดกลับมาอีกเลยจนบัดนี้

คุณ sattkon อ่านมาจากที่ไหนหว่า?

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 18:15:10 »
*haha*มีอีกตอน ใต้หน้ากากของ คาคาชิ จนกระทั่งบัดnowก็ยังไม่รู้ว่าฟันมันหยินจริงป่าว  *haha*

บางทีมันอาจจะปากห้อย *้ั์shock3*

แบบนี้รึป่าว *hoho*

รึว่าแบบนี้

รึแบบนี้ดี  *hoho*

พอละ เด่ะแฟนคาคาชิด่าผมตาย  แบบนี้ละกัน *glad*

ฮาเเทบตกเก้าอี้

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 11:08:49 »
*้ัdoubt* เอ๊แต่ที่อ่านมา หน่วย คาคาชิก็ปราบได้หมดแล้วมะใช่เหรอ  *dontknow*
ตอนที่เท่าไรครับผมก็ลืมอ่านแล้วลืมจะได้กลับไปอ่านอีก ถ้าจำไม่ผิด7นักดาบออกมาตอน 522-523 หลังจากนั้นหายจ้อย มันไปตายตอนไหนกันหมดหรอครับ
นั่นดิ ผมก็จำได้ว่าซาบุสะโดนผนึกคนเดียวแล้วก็ตัดไปที่พวกคาเงะรุ่นเก่าออกมา แล้วก็เป็นพี่น้องกิน-คิน แล้วเจ็ดนักดาบที่เหลือก็ไม่มีบทตัดกลับมาอีกเลยจนบัดนี้

คุณ sattkon อ่านมาจากที่ไหนหว่า?
สรุปคือไงครับมันตายหรือไม่ตาย7นักดาบ อยากอ่านมากครับตอนที่เท่าไรใครรู้บอกด้วย
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

kyo

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 15:08:56 »
ดัน ดัน ดัน (ติดนิสัยมาจากเวพประมูล) *dead*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 21:10:16 »
ผมอยากรู้ว่าใครเป็นคนตีดาบพวกนี้ขึ้นมา

เอ่อ รู้สึกจะเป็นแคว้นๆหนึ่งเนี่ยแหละครับ แคว้นนั่นเป็นแคว้นที่ทำอาวุธให้กับนินจาทั้ง 5 แคว้นโดยเฉพาะ อยู่ใน นารูโตะ ภาคแรก รู้สึกจะตอน 215-220 เนี่ยแหละครับ ลองไปดู แต่ของแนะนำว่า ตั้งแต่หลังจากตอนที่ ซาสึเกะ ไปมันไม่หนุกเลยคือเล่นแบบ กลอโดดกันเป็นตอนๆไปเลย แต่ก็มีตลกเป็นบางตอนครับ โดยเฉพาะตอน ชิโนะหัวเราะ ฮาดี *haha*

อ๋อผมเคยดูๆ ที่ไปงานศพแล้วห้ามหัวเราะใช่ปะ ตอนนั้นโคตรฮา ตอนโปรดของผมเลย  *haha*
ตอนที่เท่าไหร่เหรอ จะย้อนกลับไปดู *haha*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 21:11:51 »

สรุปคือไงครับมันตายหรือไม่ตาย7นักดาบ อยากอ่านมากครับตอนที่เท่าไรใครรู้บอกด้วย

ตายแล้วครับ ไม่อย่างนั้นคาบูโตะจะเรียกออกมาได้ยังไงละ  *haha*

ChocoboGPz

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 22:44:41 »

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 22:47:41 »
สรุปโดน กลุ่มคาคาชิผนึกไปหมดแล้วซินะ  ลืมไปหมดแล้วนะเนี่ย *haha* *haha*

นักดาบคนที่ 8 คาคาชิ   *shock*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 23:03:37 »
ฮะฮ่า ส่วนมากหลายๆคนคิดว่าเจ็ดนักดาบที่ถูกคาบูโตะเชิญออกมาอยู่กับครบกลุ่มใช้ไหมละครับ ทีแรกผมก็คิดแบบนั้น

แต่ถ้าลองมองดูดีๆ มันมีแค่ 6 คนนะ ขาดไปคนนึงคือโจจูโร่ผู้ใช้ดาบปลาลิ้นหมา แต่ที่เรานับได้เจ็ดคน เพราะเราเผลอนับพี่ชายซุยเงสึเข้าไปด้วย

ซึ่งเป็นหัวหน้ากลุ่มเฉยๆ ไม่ถือว่าเป็นเจ็ดดาบนินจา (แต่มันเงสึก็ใช้ดาบทุกอันได้อย่างช่ำชองนะ)

ใครหลงกลแบบผมมั่งเอ่ย

*great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 23:10:11 โดย Jay_Jay »

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 23:25:38 »
ฮะฮ่า ส่วนมากหลายๆคนคิดว่าเจ็ดนักดาบที่ถูกคาบูโตะเชิญออกมาอยู่กับครบกลุ่มใช้ไหมละครับ ทีแรกผมก็คิดแบบนั้น

แต่ถ้าลองมองดูดีๆ มันมีแค่ 6 คนนะ ขาดไปคนนึงคือโจจูโร่ผู้ใช้ดาบปลาลิ้นหมา แต่ที่เรานับได้เจ็ดคน เพราะเราเผลอนับพี่ชายซุยเงสึเข้าไปด้วย

ซึ่งเป็นหัวหน้ากลุ่มเฉยๆ ไม่ถือว่าเป็นเจ็ดดาบนินจา (แต่มันเงสึก็ใช้ดาบทุกอันได้อย่างช่ำชองนะ)

ใครหลงกลแบบผมมั่งเอ่ย

*great*
เราหลงกลซะสนิทค่ะ ถ้าไม่บอกก็ไม่รู้ *hoho*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 06:13:48 »

ดูหลักฐานของคุณ @ChocoboGPz เลยครับ ผมขี้เกียจค้นมากๆๆ *้ั์smoking* thank you Mr.ChocoboGPz *number1*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

kyo

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 09:50:03 »
7 นักดาบตูตายหมดแล้ว *disappoint* *dead* ไม่เหลือไว้สักหน่อย้อนความหลังกันเลยหรอ เห็นคาคาชิบอกเหลืออีก3คนไหวไหม อาจารย์จะเก็บไว้ระลึกชาติหรือป่าวหว่าอยากดูระลึกชาติของ7นักดาบ