Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผิดสังเกตุ โรเกีย

หน้า: << < (20/29) > >>

juppy:

--- อ้างจาก: HunterX_nai ที่ อา. 22 เม.ย. 2012 เวลา 02:37:08 ---
--- อ้างจาก: juppy ที่ ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:23:58 ---
--- อ้างจาก: mint1458 ที่ ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 21:31:46 ---
--- อ้างจาก: artkub ที่ ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 18:22:59 ---ไอเกรียนหมาบ้าอาคาอินุเก่งสุดครับ

--- End quote ---
เราก็ว่างั้น *disappoint*

ยังใงแพ้ก็อเปนแพ้นิเนอะ ^^

ก็แล้วแต่จะคิดนะครับ แต่ผมว่าคนแพ้อาจจะไม่เก่งกว่าก้ได้นะ มันต้องดุเหตุผลด้วยว่าแพ้เพราะอะไร  อาจจะแพ้เพราะต่อสู้กันสิบวันสิบคืนไม่รู้ผล จึงยอมแพ้เฉยๆ ขี้เกียจสู้แล้ว  อย่างนี้เรียกว่าไม่เก่งกว่าก้ไม่ถูกนะครับ

เอิ่ม อคาอินุ เก่งสุดผมว่าไม่แน่หรอก ยังไม่เคยลองกับ คิซารุนี้

Augustz:

ลองคิดดูนะ

อินุ ในสงครามอึดขนาดไหน โดนหนวดขาวทุบตั้งกี่ที ยังยืนได้

ถ้า อินุ อยุ่ในDOTA คงเปน เซ็นทอร์ ออกโล่บล๊อก2อัน กับ1ฮาร์ท อ่ะคับ  ถึกเหลือเกิน *hoho*

เพราะงั้น คิยิ จะแพ้ อินุ ก้ไม่แปลกมาก ผลปีศาจก้แพ้ทาง อินุก้อึดซะขนาดนั้น เสียเปรียบเห็นๆ  สู้ได้10วันก้เจ๋งแล้ว *number1*

juppy:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อา. 22 เม.ย. 2012 เวลา 02:46:15 ---ลองคิดดูนะ

อินุ ในสงครามอึดขนาดไหน โดนหนวดขาวทุบตั้งกี่ที ยังยืนได้

ถ้า อินุ อยุ่ในDOTA คงเปน เซ็นทอร์ ออกโล่บล๊อก2อัน กับ1ฮาร์ท อ่ะคับ  ถึกเหลือเกิน *hoho*

เพราะงั้น คิยิ จะแพ้ อินุ ก้ไม่แปลกมาก ผลปีศาจก้แพ้ทาง อินุก้อึดซะขนาดนั้น เสียเปรียบเห็นๆ  สู้ได้10วันก้เจ๋งแล้ว *number1*

ผมเล่นมา อโอคิยิแพ๊อุซป อ่ะ (อ๊างอิงจาก D.O.N)

ขำ ๆ น๊าอย่าซีเรียส

คิดว่าอโอคิยิทำไมต๊องสุ๊กับ อคาอินุ ทั้ง ๆ ทีตัวเองไม่น่าจะสนไจตำแหน่งจอมพลซะเท่าไหร่

OffeSpiN:

--- อ้างจาก: juppy ที่ อา. 22 เม.ย. 2012 เวลา 02:51:58 ---คิดว่าอโอคิยิทำไมต๊องสุ๊กับ อคาอินุ ทั้ง ๆ ทีตัวเองไม่น่าจะสนไจตำแหน่งจอมพลซะเท่าไหร่

น้าไก่อ่อนสนใจตำแหน่งรึเปล่าไม่รู้ แต่ที่สู้คงเพราะรู้นิสัยลุงหมาน้อยดีว่ามันเลว!!(ตามกระแส LoL+)  *้ั์drinktea*

bignaja123:

--- อ้างจาก: juppy ที่ อา. 22 เม.ย. 2012 เวลา 02:51:58 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ อา. 22 เม.ย. 2012 เวลา 02:46:15 ---ลองคิดดูนะ

ผมเล่นมา อโอคิยิแพ๊อุซป อ่ะ (อ๊างอิงจาก D.O.N)

ขำ ๆ น๊าอย่าซีเรียส

คิดว่าอโอคิยิทำไมต๊องสุ๊กับ อคาอินุ ทั้ง ๆ ทีตัวเองไม่น่าจะสนไจตำแหน่งจอมพลซะเท่าไหร่

ตอนแรกไม่สนครับ

แต่พอจะยกตำแหน่งให้อาคาอุนิ ก้อไม่ยอม

คือฝ่ายเซนโงคุ เสนอชื่อ เจ้าไก่    แต่ทาง ห้าผู้เฒ่า เสนอ หมาแดง

เจ้าไก่ คงรู้ไส้รู้พุงเจ้าหมาแดงดีอ่ะครับ   เลยไม่อยากให้หมาแดงได้ตำแหน่งนี้ 

แกเลย ต้องออกไปสู้เพื่อตำแหน่งนี้แทนอ่ะครับ ผมจำได้คร่าวๆ ประมาณนี้นะ

รอคนอื่นมาเสริม  *glad*

หน้า: << < (20/29) > >>

Go to full version