Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผิดสังเกตุ โรเกีย

หน้า: << < (4/29) > >>

juppy:

--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 19:29:37 ---เรื่องฮาคิ  ฮาคิที่จำเป็นต้องกันเลยทุกคน และจำเป็นต้องฝึกเพื่อให้มีก้อฮาคิเกราะนี่แหละครับ มีประโยชน์ที่สุด

เพราะฉะนั้น พวกเก่งๆ ทุกคนน่าจะมีกันหมด 

ส่วนเรื่องพลเอก  ผมคิดว่าสามพลเอกคงฝีมือพอๆกันแหละครับ

แต่อาคานุอิ เก่งกว่า อาโอคิยิแน่นอนแล้ว   เพราะสู้กันตัวๆ และชนะไป    *haha* *haha*

เก่งกว่าจิงแต่มีนเสียเปรียบกันมากเกิน คิดดู น้ำแข็งละลายเพราะไฟ นี้ พวกล่อเปนแม็กม่า  *dead*

Ps. เกลียดอคาอินุ(อคติ)มันฆ่าเอส !!!

--- End quote ---

bignaja123:

--- อ้างจาก: juppy ที่ ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 01:22:34 ---
--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 19:29:37 ---เรื่องฮาคิ  ฮาคิที่จำเป็นต้องกันเลยทุกคน และจำเป็นต้องฝึกเพื่อให้มีก้อฮาคิเกราะนี่แหละครับ มีประโยชน์ที่สุด

เพราะฉะนั้น พวกเก่งๆ ทุกคนน่าจะมีกันหมด 

ส่วนเรื่องพลเอก  ผมคิดว่าสามพลเอกคงฝีมือพอๆกันแหละครับ

แต่อาคานุอิ เก่งกว่า อาโอคิยิแน่นอนแล้ว   เพราะสู้กันตัวๆ และชนะไป    *haha* *haha*

เก่งกว่าจิงแต่มีนเสียเปรียบกันมากเกิน คิดดู น้ำแข็งละลายเพราะไฟ นี้ พวกล่อเปนแม็กม่า  *dead*

Ps. เกลียดอคาอินุ(อคติ)มันฆ่าเอส !!!

ก้อนั้นแหละครับ เหตุผลที่อาคาอินุ เก่งกว่า *shock*

LM:

ฮาคิเกาะ - สามารถโจมตีสายโลเกียด้วยกันได้

ส่วนมากที่เห็น ผ่านๆมา ก็ใช้ได้กันหมดนะ พวกสายโลเกียตัวหลักๆ

ยิ่งระดับ3 พลเอก ถ้าใช้ฮาคิเกาะ ไม่ได้นี่ ลาออกเหอะครับ *dead*

Mnamwa zx:

เกราะป้องกัน กับ เกราะโจมตี นี่สายโรเกียคงวัดกันต้องนี้ละมั้งครับ
ปล.ผมก็อยากเหนสายโรเกียวัดกันเหมือนกันละคับ

meeridee:

โลเกียผมว่าถ้าเกง่จริงๆนั้นมาสามารถใช้ได้หลากหลายเลยน่ะ
ช่วงหลังๆ อาจเจอ โลเกียที่เก่งๆ พริ้วๆ มีฮาคิเกราะ สังเกตุ (ราชันอาจมี)
เช่น แยกร่างหลบการโจมตีที่ใช้ร่วมกลับฮาคิ
ใช้ฮาคิเกราะ กันการโจมตี
ใช้ฮาคิเกราะ โจมตี
ใช้ฮาคิเกราะ + หิน  โจมตี (อันนี้สุดๆเลย *great*)
ส่วน ลุงโม็กตอนนี้ผมว่ายังไม่ถึงขั้นหรือประมาทหรือเนื้อเรื่องสร้างมาเพื่อให้แพ้ก่อนแล้วค่อยสู้กันใหม่ เพราะดูทรงแล้ว ฟี่ไม่สู้กับลอว์แน่ๆ

หน้า: << < (4/29) > >>

Go to full version