หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลกาสึ กาสึ  (อ่าน 43717 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ผลกาสึ กาสึ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 22:01:01 »
รุ้สึกว่า ท่าน NaTTaJaK จะเกลียด อินุ  เข้ากระดูกเลยนะคับ *haha* *haha* *haha*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 00:39:19 »
ลูกดาดัน  พระเจ้า ใครเอาทำเมียหว่า อยากเห็นหน้าจัง *shock*

ลูกเอส คิดว่ายังไงก้อไม่ใช่เหตูผลด้านบน  คิดดูแล้วบอนนี่ไม่น่ามาเกาะนี้ด้วยซ้ำ จะบอกว่าลูกเอสกับคนอื่น ก้อไม่เห็นความเป็นไปได้ *disappoint*

แชงผมดำ  *shock* คงเป็นฉายาใหม่ ที่ได้หลังจากเสียใจที่เอสตายเลยไปย้อมผมมา  *haha* *haha*

ซาโบ้  หายไปตั้งแต่เด็กไม่รู้ว่าตายไปหรือยังด้วซ้ำ  *rip*

ปล. แซวเล่นนะจ้า   *haha* *haha*

แหม่ ท่านบิ๊ก  มีจินตนาการหน่อยสิ

มันอาจจะไปได้กันกลางทะเลก่ได้ เอสอาจจะบอกให้เอามาฝากคนในหมุ่บ้านเลี้ยงไว้

แบบว่า บอนนี่โดนจับ แต่อาจจะไปเปน7เทพ โดยขอร้องว่า ให้ตัวเองคลอดลูกแล้วเอาไปฝากเลี้ยง ตามคำสั่งเสียเอส

ปล.อย่าเชื่อผมนะ ผมมั่ว *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

ผมว่ายังไงก้อไม่ใช่อ่ะครับ ผมไม่ยอมยกบอนนี่จังให้ใครหรอก  *love* *love*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 04:26:40 »
เกือบจะ เป็น ทุกกระทู้ ละ ^^

ตั้งกระทู้อีกอย่าง พอตอบ เรื่อยๆ กลับกลายเป็น คำถามใหม่มาเรื่อยๆ แทน - -*  . . ตาม น้ำไปละกัน

ลูกของ กาป กับ ดาดัน  :]  < รุ่นใหญ่ เกิดอารมณ์ สะกิดเปป เดียว ติดเลย 555 ( ขำขำนะ 5555 )

.. . เอ่อ คนที่บอกว่า แช้งผมดำ ปอลิง . ลูกซาโบะ อ๊ะเป่า คือ อยากจะบอกว่า  ซาโบะ มันยังปริศนาอยู่เลย มันจะ มีลูกมาออกก่อน ตัวเองได้ไง

จะตอบอะไรก็อ้างอิง แบบ น่าเชื่อถือได้หน่อย ดิ - -*  ( ไม่ใช่ อยากตอบไรก็ตอบ ไม่ได้ดราม่านะ แต่มันไม่มี เหตุผลเอาสะเลย )

ถ้าตอบจะตอบ แบบเล่นๆ ก็ น่าจะ (วงเล็บ) บอกบ้าง จะได้เข้าใจ
ถ้าจะตอบแบบเหตุผล ก็ อธิบายเหตุผลมาให้พอเข้าใจ
ถ้าจะตอบแบบจริงจัง ก็หา รูปมาแปะ เพื่อความเข้าใจ

แต่นี้กลับต่อ มั่วๆ แล้วก็จากไป ข่อยรับ บ่ได้  - -

neomazang

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 04:51:44 »
ลูกผมเองจบป่ะ

เอ่อ นี่มันกระทู้แก๊สใช่ป่าว ถ้าจะถามอะไรผมว่าตั้งอิกกระทู้ดีกว่าไหม - -*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 05:02:25 »
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 12:02:32 »
เป็นผลก๊าซ ไงครับ ก็ชื่อมันก็บอกอยู่
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 14:20:51 »
เป็นผลก๊าซ ไงครับ ก็ชื่อมันก็บอกอยู่

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 01:40:35 »
เจ้าตัวนี้ก็แปลกเนอะ ชื่อผลปีศาจเปิดเผยออกมาก่อนความสามารถของผลปีศาจ ยังไม่ทันได้รู้รายละเอียดเลย ว่าเป็นสายอะไร ทำอะไรได้บ้าง
ได้รู้แค่ชื่อของผลปีศาจ แล้วเราก็มานั่งวิเคราะห์กันไป เพิ่งเห็นตัวนี้แหละ ที่เปิดตัวมา แล้วเปิดเผยชื่อของผลปีศาจเลย ทั้งๆที่ยังไม่เคยเห็นความสามารถ
ของผลปีศาจเลย เห็นแค่ว่าเปลี่ยนแปลงรูปร่างได้ และไม่เคยอยู่ในร่างมนุษย์ แค่นี้เราก็พอเดาได้แล้วล่ะ ว่าเป็นสายโรเกีย
แต่ถ้าเป็นแก๊สจริงอย่างคุณวินว่า ถ้าเป็นโรเกียก็น่าจะใช้ได้ชนิดเดียว ถ้าใช้แก๊สได้หลากหลายชนิด น่าจะเป็นพารามีเซียมากกว่า
ถ้าเป็นพารามีเซีย ร่างจริงๆอาจจะมีแค่หัวก็ได้ เพราะเป็นนักวิทยาศาสตร์น่าจะทำเรื่องแบบนี้ได้อยู่แล้ว
หรือไม่ก็เพราะความสามารถของลอว์ ที่ทำให้ร่างจริงมีแค่หัวก็ได้ เพราะเราได้เห็นหัวมันชัดเจนอยู่แล้ว

แก๊ส มันก็คือ สสารที่จับต้องไม่ได้น่ะครับ ถ้าจะเป็นสายโรเกียก็คงไม่แปลก แต่จะให้เป็นสายพารามีเซียก็ได้ แต่ผมว่า มันจะขัดกันน่ะสิ

อีกอย่าง สายโรเกีย มันก็สามารถรักษาร่างต้นให้เหมือนเดิมได้ แต่เอาเถอะครับ ยังเฉลยไม่หมด ค่อยๆดูกันต่อไป
*great*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 01:57:54 »
เจ้าตัวนี้ก็แปลกเนอะ ชื่อผลปีศาจเปิดเผยออกมาก่อนความสามารถของผลปีศาจ ยังไม่ทันได้รู้รายละเอียดเลย ว่าเป็นสายอะไร ทำอะไรได้บ้าง
ได้รู้แค่ชื่อของผลปีศาจ แล้วเราก็มานั่งวิเคราะห์กันไป เพิ่งเห็นตัวนี้แหละ ที่เปิดตัวมา แล้วเปิดเผยชื่อของผลปีศาจเลย ทั้งๆที่ยังไม่เคยเห็นความสามารถ
ของผลปีศาจเลย เห็นแค่ว่าเปลี่ยนแปลงรูปร่างได้ และไม่เคยอยู่ในร่างมนุษย์ แค่นี้เราก็พอเดาได้แล้วล่ะ ว่าเป็นสายโรเกีย
แต่ถ้าเป็นแก๊สจริงอย่างคุณวินว่า ถ้าเป็นโรเกียก็น่าจะใช้ได้ชนิดเดียว ถ้าใช้แก๊สได้หลากหลายชนิด น่าจะเป็นพารามีเซียมากกว่า
ถ้าเป็นพารามีเซีย ร่างจริงๆอาจจะมีแค่หัวก็ได้ เพราะเป็นนักวิทยาศาสตร์น่าจะทำเรื่องแบบนี้ได้อยู่แล้ว
หรือไม่ก็เพราะความสามารถของลอว์ ที่ทำให้ร่างจริงมีแค่หัวก็ได้ เพราะเราได้เห็นหัวมันชัดเจนอยู่แล้ว

แก๊ส มันก็คือ สสารที่จับต้องไม่ได้น่ะครับ ถ้าจะเป็นสายโรเกียก็คงไม่แปลก แต่จะให้เป็นสายพารามีเซียก็ได้ แต่ผมว่า มันจะขัดกันน่ะสิ

อีกอย่าง สายโรเกีย มันก็สามารถรักษาร่างต้นให้เหมือนเดิมได้ แต่เอาเถอะครับ ยังเฉลยไม่หมด ค่อยๆดูกันต่อไป
*great*
นั่นสิ *hoho*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 02:45:54 »
ก่อนนอน (จริงๆละ พอดีหิว เลยมาหาไรกิน  *haha*) ดูดีๆแล้ว คือร่างต้นทั้งดุ้นครับ *great*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 02:49:09 »
โรเกียแน่ๆ แหละ เพราะมันสลายร่างมาหาลอว์
...............................................

mint1458

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 02:51:30 »
ก่อนนอน (จริงๆละ พอดีหิว เลยมาหาไรกิน  *haha*) ดูดีๆแล้ว คือร่างต้นทั้งดุ้นครับ *great*

ไหนบอกไปนอนไง *haha*

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 02:51:49 »

ตัวหรายยยย.....!  *้ั์shock3*
มีเขาด้วย

แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

ValkyrieMons

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 02:56:34 »

มีเขาด้วย
อาจจะเป็นที่คาดผมแฟชั่นก็ได้ครับ ใครจะไปรู้  *hoho* *hoho* *hoho*

mint1458

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 02:56:51 »

มีเขาด้วย
แพะมั้ง *haha*