Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

โอโรชิมารู เป็นนิจานที่ใช้ธาตุอะไร มีวิชาอะไรบ้างเหรอคับ

หน้า: (1/2) > >>

โจโฉลักหลับ:

ผมอยากรู้ว่า โอโรชิมารู เป็นนิจานที่ใช้ธาตุอะไร มีวิชาอะไรบ้างเหรอคับ
ใครที่รู้ช่วยตอบหน่อยนะคับ

Jay_Jay:

วิชาส่วนมากของโอโรจิมารุจะเป็นวิชาต้องห้ามที่เกิดจากการทดลอง ไม่มีบอกครับว่าโอโรจิมารุเดิมแล้วใช้จักระธาตุไหน

Dendoros:

ลักษณะ น่าจะเป็นนินจา ธาตุน้ำ แต่ก็มีธาตุุดิน เข้ามาเกี่ยวด้วยเหมือนกันนะ

ผมเคยเห็น โอโร ใช้วิชาแยกร่างโคลน ซึ่งเป็นการผสมระหว่างน้ำกับดิน นอกจากนี้ก็ไม่ค่อยเห็นใช้คาถาธาตุเลย

มีแต่ใช้วิชาแบบอื่นๆ ที่ไม่เกี่ยวกับธาตุโดยตรง และก็ใช้การต่อสู้ด้วยกำลังกายเป็นหลัก

อาจเป็นเพราะ โดน รุ่น 3 ผนึกมือไว้ เราก็เลยไม่ได้เห็นการใช้วิชาธาตุ ซุึ่ง อาศัยการประสานอินเป็นหลัก

แต่เท่าที่รู้มา โอโร มีความรู้ มากมาย หลายแขนงเลยละครับ

Augustz:

ผมว่า โอโร มีแค่ธาตุเดียวแน่นอน  ไม่ได้มี2ธาตุ น้ำกับดินแน่นอน

เพราะถ้ามี น้ำกับดิน ก้ใช้คาถาไม้ของรุ่น1กันได้แล้วล่ะ ยามาโตะ ก้คงไม่ได้เกิด  *disappoint*

kampagank:

เป็นการยากที่จะบอกว่าธาตุอะไร
เพราะตัวะคร ไม่ได้บอกธาตุไว้ทุกตัว เเต่ตัวละครสามารถใช้คาถาที่เป็นพื้นฐานได้ทุกตัว เเล้วเเต่ว่าจะฝึกวิชาไหน ที่ไม่ใช้ วิชาจำกัดสายเลือด
ยกเว้น นารูโตะ เเมร่งฝึกเเต่กระสุนวงจัก คาถาไฟ คาถาน้ำ เเบบพื้นฐานไม่ยอมฝึก
เช่น น้ำ ไฟ ดิน

หน้า: (1/2) > >>

Go to full version