หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โอโรชิมารู เป็นนิจานที่ใช้ธาตุอะไร มีวิชาอะไรบ้างเหรอคับ  (อ่าน 6017 ครั้ง)

โจโฉลักหลับ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมอยากรู้ว่า โอโรชิมารู เป็นนิจานที่ใช้ธาตุอะไร มีวิชาอะไรบ้างเหรอคับ
ใครที่รู้ช่วยตอบหน่อยนะคับ

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
วิชาส่วนมากของโอโรจิมารุจะเป็นวิชาต้องห้ามที่เกิดจากการทดลอง ไม่มีบอกครับว่าโอโรจิมารุเดิมแล้วใช้จักระธาตุไหน

Dendoros

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *

ลักษณะ น่าจะเป็นนินจา ธาตุน้ำ แต่ก็มีธาตุุดิน เข้ามาเกี่ยวด้วยเหมือนกันนะ

ผมเคยเห็น โอโร ใช้วิชาแยกร่างโคลน ซึ่งเป็นการผสมระหว่างน้ำกับดิน นอกจากนี้ก็ไม่ค่อยเห็นใช้คาถาธาตุเลย

มีแต่ใช้วิชาแบบอื่นๆ ที่ไม่เกี่ยวกับธาตุโดยตรง และก็ใช้การต่อสู้ด้วยกำลังกายเป็นหลัก

อาจเป็นเพราะ โดน รุ่น 3 ผนึกมือไว้ เราก็เลยไม่ได้เห็นการใช้วิชาธาตุ ซุึ่ง อาศัยการประสานอินเป็นหลัก

แต่เท่าที่รู้มา โอโร มีความรู้ มากมาย หลายแขนงเลยละครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่า โอโร มีแค่ธาตุเดียวแน่นอน  ไม่ได้มี2ธาตุ น้ำกับดินแน่นอน

เพราะถ้ามี น้ำกับดิน ก้ใช้คาถาไม้ของรุ่น1กันได้แล้วล่ะ ยามาโตะ ก้คงไม่ได้เกิด  *disappoint*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เป็นการยากที่จะบอกว่าธาตุอะไร
เพราะตัวะคร ไม่ได้บอกธาตุไว้ทุกตัว เเต่ตัวละครสามารถใช้คาถาที่เป็นพื้นฐานได้ทุกตัว เเล้วเเต่ว่าจะฝึกวิชาไหน ที่ไม่ใช้ วิชาจำกัดสายเลือด
ยกเว้น นารูโตะ เเมร่งฝึกเเต่กระสุนวงจัก คาถาไฟ คาถาน้ำ เเบบพื้นฐานไม่ยอมฝึก
เช่น น้ำ ไฟ ดิน

โจโฉลักหลับ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมละอยากเห็นการต่อที่จริง ๆ จัง ๆ ของโอโรชิมารุ ว่าจะเทพเเค่ไหน
เเบบที่ จิไรยะสูกะเพน ซึนาดิสู้กะมาดาระ  *attack*

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*