Manga Zone > Bleach TH บลีช เทพมรณะ แปลไทย

Fulbring ของอิจิโกะ เค้าใช้ได้ยังไงคะ ???

หน้า: << < (2/2)

dannan882:

บลีชเป็นการดำเนินเรื่องราวของเผ่าพันธุ์ที่มีอยู่ครับ
ภาคแรกยมทูต
ภาคสองอารันคาร์ค
ภาคสามคน
ภาคสุดท้ายควินซี่
ฟลูบริงค์เป็นพลังที่มีอยู่ในคน แต่ต้องเป็นคนที่มีพลังพิเศษถึงจะมีคนที่ใช้พลังนี้ในกลุ่มพระเอกคือแช๊คกะอิโน๊ะอุเอาะมั้ง  fullbring คือการดึงหรือปลุกพลังที่มีอยู่ในสิ่งของออกมาใช้
สิ่งของที่พระเอกเลือกคือตรายมทูตที่ใช้ แต่พวกแอกคิวชั่นที่ต้องการจริงๆๆคือพลังของพระเอกเลยหลอกให้ใช้พลังจนฝึกสมบูรณ์แล้วเอาพลังไป  ส่วนพลังยมทูตหายไปและได้มาใหม่ไงเป็นไงนั้นอ่านในตอน 452 เอาล่ะกันครับ คือหลักๆๆคือพระเอกต้องการได้พลังคืนมาสุดท้ายเลยโดนหลอกและโดนเอาพลังไปในทางเดียวกันคนที่เอาพลังกลับมาใส่ให้ใหม่อีกรอบก้อกลับเป็นลูเคียเหมือนเดิมแต่รอบนี้ได้ของ13หน่วยเลย เพราะรอบแรกเปงของนางเอก เข้าใจหน่อยครับจารย์แกเล่นประเด็นได้จริงๆๆ พ่อยมทูต แม่คน โดนฮอล์โลค์กินอีก ลูกเลยได้ 3 เผ่าเลย ส่วนฟลูบริงค์หากใช้แล้วจะร่างเป็นไงหรือพลังจะออกมาแบบไหนก้อดูจากกินโจเอาครับ เพราะดูดพลังจากพระเอกมาหมดเลย ส่วนรายละเอียดจากนี้ฝากคนอื่นหน่อย เออเคยมีคนวาดร่างพระเอกมาครับ

Bello_ojaku:

ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อมูล (จริงๆ เจ๊ก็คิดเกริ่นๆ ไว้อีก) อาวล่ะ รอดูดราม่าอิจิฮิเมะ อาทิตย์หน้า !!!

หน้า: << < (2/2)

Go to full version