Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

รัฐบาลโลก - กองทัพเรือ

หน้า: << < (8/11) > >>

WhiteAngel:

--- อ้างจาก: darkl3game ที่ พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 20:58:35 ---จะมีผลเอกคนไหม่ไมไมครับ เพราะว่า คุซัน ก็ออกจากทหารเรือ อาคะอินุ ก็เป็นจอมผล ตอนนี้ผลเอกน่าจะเหลือ คิซารุคนเดียว จะมีคนอื่นอีกไมครับเนี้ยแล้วมันคือใครหว่า =0= หรอว่า โคบี้

--- End quote ---

ผมก็อยากให้โคบี้มาเป็นพลเอกนะครับ เพราะเป็นความฝันของเค้า แต่ไม่แน่อาจจะยังไม่ได้เป็นหรอกครับ เพราะคงจะเป็นก่อนลูฟี่จะได้เป็นเจ้าโจรสลัดไม่นานหรอก

WhiteAngel:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 21:15:02 ---โคบี้หรอ ขอเท่ห่์ๆไปเลย นึกสภาพโคบี้ที่สูงขึ้นอีก มีกล้ามหน่อยๆพองาม
ใส่ชุดคลุมนายทหารเรือ มีแผลเป็นเล็กน้อย ละก็มีเฮลเมปโปะ
เป็นพลจัตวาที่ทำงานคู่กัน โอ๊ะๆๆ โอ๊ย ขอให้เป็นแบบนี้เถอะนะ
*great* *great* *great* *great* *great* *great*
(เยอะเนอะเราเนี่ย)

โคบี้คงสูงกว่าเดิมไม่เยอะละมั่งครับ เพราะหลังจากแยกกับลูฟี่ไม่นานก็โตขึ้นจบจำไม่ได้ นี่ผ่านไปตั้ง2ปี จะเป็นไงหว่า *dead*

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: takky ที่ พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 10:59:20 ---
--- อ้างจาก: BoaDHandcock ที่ พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 09:03:37 ---เกลียดเจ้าหมาแดงมากที่สุดดดด *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo*ไม่อยากให้มันเป็นจอมพลเล้ยยยยยพับผ่าเจือกได้เป็นอยู่!!!! อุตสาห์ลุ้นอาโอคิยิสุดใจขาดดิ้น!!!

ผมก็ว่า อาคาอินุ นี่เหมาะเลย คือประกาศความเป็นศัตรูกับโจรสลัดชัดเจน(ซึ่งก็คือพวกลูฟี่ด้วย)  อาโอคิยิจะเป็นมิตรอยู่นิดๆ

สงครามระหว่างโจรสลัดกับกองทัพเรือจะได้มัน *great*

เกลียดที่สุดเลยครับถึงมานจะเก่งก็เถอะครับบังอาจจ้วงเอสสสสสสสสสสสแค้นนนน

nu-dawan:

--- อ้างจาก: EmoHang ที่ ส. 04 ก.พ. 2012 เวลา 17:51:41 ---ท่านคอง นี่ญสอะไรเหรอครับ ดูจะยิ่งใหญ่อยู่นะ

ท่านคองดำรงตำแหน่งผู้บัญชาการทหารสูงสุดของรัฐบาลโลก ( World Government Commander-in-Chief ) ซึ่งมีศักดิ์เป็นรองแค่ 5 ผู้อาวุโสเท่านั้น เค้าว่ามางั้น *number1* *number1* *number1*

--- อ้างจาก: WhiteAngel ที่ อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 23:31:31 ---
--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 21:15:02 ---โคบี้หรอ ขอเท่ห่์ๆไปเลย นึกสภาพโคบี้ที่สูงขึ้นอีก มีกล้ามหน่อยๆพองาม
ใส่ชุดคลุมนายทหารเรือ มีแผลเป็นเล็กน้อย ละก็มีเฮลเมปโปะ
เป็นพลจัตวาที่ทำงานคู่กัน โอ๊ะๆๆ โอ๊ย ขอให้เป็นแบบนี้เถอะนะ
*great* *great* *great* *great* *great* *great*
(เยอะเนอะเราเนี่ย)

โคบี้คงสูงกว่าเดิมไม่เยอะละมั่งครับ เพราะหลังจากแยกกับลูฟี่ไม่นานก็โตขึ้นจบจำไม่ได้ นี่ผ่านไปตั้ง2ปี จะเป็นไงหว่า *dead*

โคบี้คงจะเป็ลพลเอกที่ตั้วสั้นที่สุดในประวัติศาสตร์กองทัพเรือ *damage* *damage* *damage*

--- อ้างจาก: NaTTaJaK ที่ จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 13:46:01 ---
--- อ้างจาก: takky ที่ พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 10:59:20 ---
--- อ้างจาก: BoaDHandcock ที่ พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 09:03:37 ---เกลียดเจ้าหมาแดงมากที่สุดดดด *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo*ไม่อยากให้มันเป็นจอมพลเล้ยยยยยพับผ่าเจือกได้เป็นอยู่!!!! อุตสาห์ลุ้นอาโอคิยิสุดใจขาดดิ้น!!!

ผมก็ว่า อาคาอินุ นี่เหมาะเลย คือประกาศความเป็นศัตรูกับโจรสลัดชัดเจน(ซึ่งก็คือพวกลูฟี่ด้วย)  อาโอคิยิจะเป็นมิตรอยู่นิดๆ

สงครามระหว่างโจรสลัดกับกองทัพเรือจะได้มัน *great*

เกลียดที่สุดเลยครับถึงมานจะเก่งก็เถอะครับบังอาจจ้วงเอสสสสสสสสสสสแค้นนนน

กระทืบ LIKE
แต่ก้อดีแล้วนะคะที่หมาขึ้นนำทัพ เพราะเวลาซัดกันจะได้เอาให้มันสนั่นไปทั่วท้องทะเลเลย จะได้ไม่มีความเห็นใจให้กองทัพเรือ กระทืบมานนนนนน *้ั์noooo*

pujee:

หน้า: << < (8/11) > >>

Go to full version