Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ผมว่า โทบิโกหกเกะมาเกือบทุกเรื่องแน่ๆเลย

หน้า: (1/6) > >>

Augustz:

ตอนที่เล่าให้เกะฟัง มันบอกว่า อุจิวะ ไม่เกี่ยวข้องกับการที่เก้าหางบุกถล่มโคโนะฮะ

แต่คุชินะ เล่าให้โตะฟังว่า เปนฝีมือของคนใส่หน้ากากตอนนั้น ก้น่าจะเปนโทบิเองด้วยซ้ำ

บางที เรื่องที่เกิดขึ้นตั้งแต่ อดีต จนถึงปัจจุบัน อาจจะเปนการจัดฉากของโทบิให้เปนไปตามที่มันต้องการด้วยรึป่าว
เรื่องเนตรที่ยกให้นางาโตะ มันจะโกหกด้วยรึป่าว  แล้วเรื่องอุจิวะที่เล่าให้เกะฟัง จะเปนเรื่องจิงทั้งหมดรึป่าว
ผมว่ามันต้องมีเรื่องโกหกผสมมาด้วยแหละ แบบว่า เพื่อเอาตระกูลมาแต่งให้ดูดี เพื่อให้เกะเชื่อในตระกูลตัวเอง
และเคียดแค้น พวกโคโนะฮะ หลอกใช้ให้เกะ ถล่มโคโนะฮะ โดยใช้ความเกลียดชัง

เพื่อนๆคิดว่ายังไงกันมั่ง ก้ลองเอามาแบ่งๆกันดูนะคับ  *glad*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

เรี่องที่ โทบิ บุกโคโนฮะผมเคยเขี่ยนไปนานแล้วว่า มันคือหนื่งในแผนการที่ โทบิ วางเอาไว้แต่ส่วนใหญ่ตอนนั้นว่าผมมั่วมาก คิดได้ไง ก็เลยไม่เขียนต่อ
ไม่อยากเถียงด้วย และ ผมยังบอกตลอดว่า โทบิ มันกุเรี่องขื้นมาตั้งหลายอย่าง จนมั่วไปหมด แต่ถ้าคิดเนื้อเรี่องรวมๆ เราก็จะเข้าใจเองว่าอันไหนมันโกหกบ้าง

แล้วแผนการของ โทบิ ไม่ใช้สานต่อจากมาดาระทำไว้แน่นอน น้าจะสวนทางกันด้วยสั้ม
อันนี้ก็เคยเขียนแต่ไม่ค่อยมีใครสนใจ หาว่ามั่วตามเคย แต่ก่อนมีแต่พวกหัวรุนแรงในกระทู้ อะไรไม่ตรงตามเค้าคิดด่าอย่างเดียว

ตอนนี้ผมก็มาแจมบ้างเป็นบางกระทู้ ที่คิดว่าน้าสนใจ ในมุมมองของผมน่ะ
เพราะผมคิดอะไร ไม่เหมีอนคนอื่นอยู่แล้ว แปลกไปด้วยสั้ม

sattkon:

แต่สิ่งเดียวที่ผมมั่นใจว่ามันไม่โกหกก็คือ มันคือคนที่เอา9หางออกจากแม่ นารูโตะ และปะทะกับ พ่อ นารูโตะ หรือรุ่น 4 นิเอง และก็แผนจันทรา

แต่ตอนนี้ต้องรอเพื่อจะรู้ให้ได้ก่อนครับว่ามันเป็นใคร ที่นี้แหละอยากจะรู้ว่าคนเขียนมันจะเอายังไง ถ้าเฉลยแล้วมะถูกใจ งานนี้มีเฮ *damage*

artkub:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 20:29:39 ---แต่สิ่งเดียวที่ผมมั่นใจว่ามันไม่โกหกก็คือ มันคือคนที่เอา9หางออกจากแม่ นารูโตะ และปะทะกับ พ่อ นารูโตะ หรือรุ่น 4 นิเอง และก็แผนจันทรา

แต่ตอนนี้ต้องรอเพื่อจะรู้ให้ได้ก่อนครับว่ามันเป็นใคร ที่นี้แหละอยากจะรู้ว่าคนเขียนมันจะเอายังไง ถ้าเฉลยแล้วมะถูกใจ งานนี้มีเฮ *damage*

--- End quote ---
ผมก๊อยากรุเหมือนกันว่าเปงใครกันเเน่

bignaja123:

ที่ผมเห็นมันโกหกแน่ๆ ก้อตอนเล่าเรื่องเก้าหางบุกให้เกะฟังแหละครับ

มันไม่ได้บอกว่ามันเป็นคนทำเอง   

แต่อันนั้นเหมือนมันจะตั้งใจ  เพื่อให้ซาซึเกะ โกรธแค้นโคโนฮะ อันอื่นก้อไม่แน่ใจ *dead*

หน้า: (1/6) > >>

Go to full version