Manga Zone > Bleach TH บลีช เทพมรณะ แปลไทย

คิดว่าอิจิโกะตอนนี้ใช้หน้ากากได้ปะครับ

หน้า: << < (3/16) > >>

mint1458:

เราคิดว่าไม่น่าจะได้นะ เพราะถ้าใช้ได้มันโกงเกิน คหสต.นะจ๊ะ  *attack*

themangmang1:

จำตอนที่ อิจิโกะเจอกับฮอลโลว์ในโลกของดาบฟันวิญญาณได้ปะครับ ... ฮอลโลว์อิจิโกะมันเป็นส่วนนึงของซันเงสึถ้ามีซันเงสึก็ต้องมีฮอลโลว์อยู่สิ

spirit:

ผมว่าน่าจะใช้หน้ากากได้นะหรืออาจจะกลายเป็นฮอลโล่อีกทีก็ได้เพราะจะได้สูสีกับตัวร้ายในภาคสุดท้ายนี้  (ไม่งั้นคงไม่ย้อนกลับมาที่อูเด โคมันโดอีกมั่งทำเป็นตัวร้ายมายึดอูเด โคมันโด แล้วให้ตัวเอกมาช่วยโหเข้าแกรปพอดีเลย)  ปล.ความเป็นส่วนตัวนะ

ปล.2  อยากเห็น อิจิโกะร่าง เหมือน  the movie 4 จังคงจะโกงเป็นอย่างมากฟันทีเดียวศัตรูแพ้เลย *glad* *glad*

Bello_ojaku:

--- อ้างถึง ---ผมว่าน่าจะใช้หน้ากากได้นะหรืออาจจะกลายเป็นฮอลโล่อีกทีก็ได้เพราะจะได้สูสีกับตัวร้ายในภาคสุดท้ายนี้  (ไม่งั้นคงไม่ย้อนกลับมาที่อูเด โคมันโดอีกมั่งทำเป็นตัวร้ายมายึดอูเด โคมันโด แล้วให้ตัวเอกมาช่วยโหเข้าแกรปพอดีเลย)  ปล.ความเป็นส่วนตัวนะ

ปล.2  อยากเห็น อิจิโกะร่าง เหมือน  the movie 4 จังคงจะโกงเป็นอย่างมากฟันทีเดียวศัตรูแพ้เลย
--- End quote ---
ใช่ ! ร่างนั้นโครตเทพมาก คือ คิดว่าอาจารย์คงไม่ปล่อยค้างคาไว้แบบนั้นหรอกค่ะ
ร่างตอนสู้กับอุลคิโอร่านี่สุดมหากาฬแย้ว xD และอย่างเจ๊อธิบายไปตั้งแต่ คห.บนนู้น (หวังว่าจะมีคนอ่านนะ)

แถมมันมีประเด็นเรื่องอิจิโกะเยอะซะด้วยนะ xC ร่างนั้นก็ 1 ในประเด็นที่ถกเถียงจนทุกวันนี้ว่ามาได้ไง (ส่วนหนึ่งเดาได้ว่า
เพราะอยากช่วย แต่มันจะก้าวข้ามได้ขนาดเชียวเรอะ เป็นแค่มนุษย์กับยมทูตเองนะ !!!)

อีกอย่าง เจ๊ก็ฟันธงได้นะว่า ดาบที่อิจิใช้อยู่เป็นซันเงสึนะ เพราะท่านั้นมีอิจจิใช้ได้คนเดียว (ยกเว้นกินโจวที่ความสามารถโกงไปหน่อย)
แถมบังไคนี้เปลี่ยนชุดเหมือนชุดเดิมอีก (รวบรัดไง แต่ต่างกันเพราะมีฟูบริ้งค์ด้วย นี่พระเอกเราเท่ไปไหนแล้ว o_O)
ชิโรซากิก็นเป็นส่วนหนึ่งของซันเงสึใช่มะ ? ตนอกินโจบอกว่าอิจจิยังมีพลังกดดันวิญญาณอยู่ แต่ถูกเก็บไว้ ถ้ามันเป้นร่างเดียวกัน
ไม่หายไปง่ายๆร้อก

อย่าลืมการเกิดตายของมนุษย์ที่อาจารย์คุโบะเคยเกริ่นด้วยนะ ว่า ถ้าตายวิญญาณก็จะอยู่ในโลกและรอยมทูตให้พาไปโซลโซไซตี้
แต่ถ้าไม่ ก็จะกลายเป็นฮอลโล่ว์ อิจจิยังเป็นมนุษย์นะคะ (แต่มีพลังของยมทูต) มีโอกาสกลับมาเป้นเหมือนเดิมได้อีก XC

Augustz:

มูฟวี่4นี่ใช่ภาคที่ลงไปนรกกันรึป่าวอ่ะคับ *้ัdoubt*

หน้า: << < (3/16) > >>

Go to full version