หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยคิดไหม เกี่ยวกับ ผลปีศาจ ของลูฟี่  (อ่าน 42723 ครั้ง)

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
Re: เคยคิดไหม เกี่ยวกับ ผลปีศาจ ของลูฟี่
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 15:56:04 »
ถ้ากินได้2ผล  อีก1ผลของลูฟี่ คืออะไร

โรเกีย  พารามีเซีย  โซออน   อันไหนดีล่ะ *้ัdoubt*

อย่างลูฟี่ผมว่าถ้าได้อีกผมขอไห้เป็นโซออนจะดีกว่าครับ
อย่างเช่นถ้าได้สายโรเกียอะครับความสามารถของยางแทบจะหายไปเลยนะครับเพราะไม่ต้องหลบการโจมตีไม่ต้องยืดๆหดๆก็โจมตีแรงๆได้แล้วอะครับ
แต่ถ้าเป็นโซออนนี่สิครับน่าสนุกเลยครับสมมุติว่าได้ผล ... ไครจะนึกว่าบนโลกมี ...ยาง อะครับ  เพิ่มความรุนแรงไห้กับท่าระคังยางยืดด้วยครับ(มีเขามาเพิ่มแรงกระแทกครับ)

สวนตัวนะครับ  ถ้าเปนโซออนน่าจะทำไห้วันพีชมีสีสันขึ้นเยอะเลยครับ(แต่ขอเปงผลที่ไม่ไช่ผลความห้าาาา)
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Vin D Sel

• *
Re: เคยคิดไหม เกี่ยวกับ ผลปีศาจ ของลูฟี่
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 16:42:15 »
มันมีเหตุผลครับ ที่ให้ลูฟี่กิน"ผลยาง"
มันเกี่ยวข้องโดยตรงกับ"สมบัติวันพีช"ครับ
จริงๆผมไม่อยากเฉลยเลยนะ กลัวโดนว่าๆมาเฉลยตอนจบ
สมบัติวันพีชที่ลูฟี่ตามหาก็คือ....

แต่น

แตน

แต๊นนน

สิ่งนี้ นี่เอง เอง เอง เองเองงง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 16:58:20 »
สวดยวด!!!  *great*  ชุดชั้นในบางเฉียบ *love*

*nude* *nude* *nude* *nude* *nude* *nude* *nude* *nude* *nude* *nude*

nonoioi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 00:10:32 »
((นอกเรื่อง))ตุ๊กตายางผมเคยจับตัวจิงมาแล้ว  นมนั้นจับไปไม่เหมือนของจริงเท่าไร

ช่วงล่างรู้ๆกัน   *love* *number1*

DekchaY

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 08:51:05 »
ทำไมลูฟี่ถึงเป็นยางอันนี้ไม่รู้นะครับ

แต่ว่า  วันพีช  ก็คือ การเชื่อใจพวกพ้อง

ฮ่าๆ

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 10:30:13 »
โรเจอร์อาจมีฮาคิแบบเดียวกับโคบี้ก็เป็นได้ ที่ทำให้ได้ยินเสียงทุกสรรพสิ่ง ขนาดโคบี้พึ่งได้มายังใช้ไม่เป็นยังได้ยินซะขนาดนั้น ละถ้าฝึกจนเก่งจนสามารถควบคุมได้จะได้ยินถึงขนาดไหนกัน

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 10:56:55 »
โรเจอร์อาจมีฮาคิแบบเดียวกับโคบี้ก็เป็นได้ ที่ทำให้ได้ยินเสียงทุกสรรพสิ่ง ขนาดโคบี้พึ่งได้มายังใช้ไม่เป็นยังได้ยินซะขนาดนั้น ละถ้าฝึกจนเก่งจนสามารถควบคุมได้จะได้ยินถึงขนาดไหนกัน

อันนั้น ของโคบี้ เปนแค่ฮาคิสังเกตุ คับ

แต่ของโรเจอร์  โรเจอร์ สามารถได้ยินเสียงของทุกสิ่งทุกอย่างได้  อย่างโพเนกรีฟ มันยังรุ้เลยว่าอ่านว่าอะไร ทั้งๆที่อ่านไม่ออก

ใช้แค่ฟังเอาเฉยๆ ดูจากตอนที่ โรบิ้น ถาม เรลี่

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 11:28:22 »
ของโรเจอร์น่าจะเป็นพลังเเห่งDมั้งครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 12:04:29 »
ถ้าลูฟี่เป็นโรเกียมันจะเทพเกินแล้วตูนจะไม่หนุกไง

แรกๆผมเคยคิดว่าพวกโร โหด

หลังๆนี่พอมีฮาคิแล้วรู้สึกว่า พวกพารา กับ พวกโซ จะโหดกว่าพวกโร อรกน้า *number1*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new