Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เซ็ง

หน้า: << < (2/7) > >>

Augustz:

ที่มันทำให้ ถ้ำเคลื่อนไหวได้ เปนเพราะคาถาโหมดเซียนไม่ใช่หรอ

อีกอย่าง เซ็นจู คนไหนหว่า ที่ทำให้สิ่งไม่มีชีวิต มีชีวิตขึ้นมาได้ง่ะ  *้ัdoubt*

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 20:25:39 ---ที่มันทำให้ ถ้ำเคลื่อนไหวได้ เปนเพราะคาถาโหมดเซียนไม่ใช่หรอ

อีกอย่าง เซ็นจู คนไหนหว่า ที่ทำให้สิ่งไม่มีชีวิต มีชีวิตขึ้นมาได้ง่ะ  *้ัdoubt*

--- End quote ---

คาถาไม้รุ่น1 ไงครับ ผมอ้างอิงจากคำพูดของโทบิที่เล่าให้โคนันฟัง มันเป็นทำนองนี้

"อิซานางิคือวิชาที่ต้องมีพลังของทั้งสองตระกูล หยินและหยาง หยินคือพลังจิตนาการ สร้างรูปลักษณ์ขึ้นจากความว่างเปล่า (อุจิวะ)

หยางคือการใส่พลังชีวิตเข้าไปในรูปลักษณ์นั้น (เซ็นจุ) "

ผิดพลาดยังไงขออภัย เรื่องนี้ผมข้อมูลไม่แน่น

Augustz:

ต้นไม้มันเปนสิ่งมีชีวิตอยุ่แล้วไม่ใช่เรอะ  ผมงงว่ามันให้ชีวิต หรือ ควบคุมต้นไม้ กันแน่

แต่จะว่าไปมันก้อาจจะใช่นะ  เอาไว้คิดอะไรออกอีกนิด ผมจะเอามาถามใหม่นะ  *hoho*

oranger:

ผมว่า มันต้อง เป็น เซนจู แน่ เลย

koratdevil3:

เมื่อไหร่จะถึงคิว นารุโตะ ฟะ *shock*

หน้า: << < (2/7) > >>

Go to full version