Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

นารูโตะเนื้อเรื่องหลังๆไม่ค่อยมันเลยอ่ะ

หน้า: << < (15/21) > >>

pingrock:

--- อ้างจาก: chinjung ที่ พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:04:13 ---
--- อ้างจาก: pingrock ที่ พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 23:44:39 ---อีกอย่างนะ เรื่องนารูโตะ แมร่งสู้กันทีไรแมร่งนารูโตะชนะทุกที เกือบตายก็มีจิ้งจองเก้าหางออกมาตลอด คนเขียนคิดได้ เนตรแผนจันทรา ดาวอังคารมีเนตรวงแวน ตลก ฮ่าๆๆ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

--- End quote ---

เอาหยังหลายกั๊บการ์ตูนน๊อออเจ้ากะดาย 

ก็จริง  ยอมรับว่าวันพีชคนแต่งมีศิลปะมาก   สุดยอดกิงๆ  มีขำๆฮาๆเครียดๆฮึกเหิมปนกันตลอดเวลา แนวการวาดการสื่ออารมณ์ของตัวละครมันได้อารมณ์สุดๆ เรียกได้ว่ามีศิลปะมากๆ   

และขอบเขตจินตนาการมันย่อมกว้างขวางกว่าอยู่แล้ว  เพราะมันแนวผจญภัยต้องเจออะไรๆแปลกๆใหม่ๆได้เสมอ   ซึ่งมันเป็นการ์ตูนที่เปิดกว้างสำหรับจินตนาการอย่างมาก   แถมยังมีผลไม้ปีศาจที่มันเหนือมนุษย์ซึ่งสามารถทำอะไรได้ทุกอย่างตามที่คนแต่งคิด

แต่สำหรับนารูโตะชื่อเรื่องมันอยู่บนพื้นฐานและตีกรอบการจินตนาการเอาไว้แล้วว่าเกี่ยวกับนินจาและสงคราม   แต่นี่ ผมว่าคนแต่งก็มีความคิดหลุดกรอบนินจาไปเยอะแล้วนะ   เพื่อให้เกิดความบรรเทิงไงล่ะครับ

ต้องดูพื้นฐานของการ์ตุนมันคนละสไตล์  และมันก็ไม่ได้ห่วยอย่างที่คุณว่าหรอก   ถ้าจะอ้างความไม่สมจริงเช่นโทบิโดนยันระเบิด 600ล้านไม่ตาย   คุณก็คิดเอาและกันว่าในวันพีชมันมีอะไรที่เกินจริงกว่านี้ตั้งเยอะแยะ   แต่มันทำให้คุณสนุกมิใช่รึ   

คนดูนารุโตะเค้าก็สนุกของเค้าเช่นกัน

นาย บอกว่านารูโตะเกียวกับนินจาแล้วสงครามหรอก แล้วไม่มีเกี่ยวกับความฝันหรอกแล้วนารูโตะมันไม่ผจญภัยหรอกตอนมันทำภารกิจมันไม่ผจญไปดว้ยหรอก แล้วนารูโตะมันไม่เกินจริงพอๆๆกับวันพีชหรอก

DEMON-HAFT:

= =  *shock* *shock* *shock*

ไม่คิดว่าบอร์ดที่นี้จะมีการดราม่าด้วยแหะ เอาน่า ใจเย็น ๆ  *rip* *disappoint*
มันสนุกทั้งสองเรื่องละครับ มันก็มีการมั่วมั้งแหละแต่มันสนุกอ่ะ !! การ์ตูนน่ะครับ ดูการ์ตูนอย่าคิดมากครับ ผ่อนคลาย สบาย ๆ

การ์ตูนสนุกทั้งสองเรื่องเลยที่ทะเลาะกันเนี้ย และสนุกคนละแบบอย่าเอามาเปรียบเทียบกันเลยเด้อออ ~

ความเห็นส่วนตัวนะครับ : )

pingrock:

--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 16:27:34 ---ทฤษฎี ค้อน กรรไกร กระดาษ ไม่ตายตัวเสมอไปนะครับ

เป่ายิงฉุบสไตล์ฮันมะ ยูจิโร่ *haha* *haha* *haha* *number1* *number1* *number1*

ค้อนชนะกรรไกรมีที่ไหนมาเล่นกับผมดูสิผมเป็นค้อนคุณเป็นกรรไกร ถ้าคุณชนะคุณอยากได้อะไรผมให้ได้ทุกอย่าง  *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*

chinjung:

--- อ้างจาก: pingrock ที่ พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 17:27:20 ---
--- อ้างจาก: chinjung ที่ พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:04:13 ---
--- อ้างจาก: pingrock ที่ พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 23:44:39 ---อีกอย่างนะ เรื่องนารูโตะ แมร่งสู้กันทีไรแมร่งนารูโตะชนะทุกที เกือบตายก็มีจิ้งจองเก้าหางออกมาตลอด คนเขียนคิดได้ เนตรแผนจันทรา ดาวอังคารมีเนตรวงแวน ตลก ฮ่าๆๆ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

เอาหยังหลายกั๊บการ์ตูนน๊อออเจ้ากะดาย 

ก็จริง  ยอมรับว่าวันพีชคนแต่งมีศิลปะมาก   สุดยอดกิงๆ  มีขำๆฮาๆเครียดๆฮึกเหิมปนกันตลอดเวลา แนวการวาดการสื่ออารมณ์ของตัวละครมันได้อารมณ์สุดๆ เรียกได้ว่ามีศิลปะมากๆ   

และขอบเขตจินตนาการมันย่อมกว้างขวางกว่าอยู่แล้ว  เพราะมันแนวผจญภัยต้องเจออะไรๆแปลกๆใหม่ๆได้เสมอ   ซึ่งมันเป็นการ์ตูนที่เปิดกว้างสำหรับจินตนาการอย่างมาก   แถมยังมีผลไม้ปีศาจที่มันเหนือมนุษย์ซึ่งสามารถทำอะไรได้ทุกอย่างตามที่คนแต่งคิด

แต่สำหรับนารูโตะชื่อเรื่องมันอยู่บนพื้นฐานและตีกรอบการจินตนาการเอาไว้แล้วว่าเกี่ยวกับนินจาและสงคราม   แต่นี่ ผมว่าคนแต่งก็มีความคิดหลุดกรอบนินจาไปเยอะแล้วนะ   เพื่อให้เกิดความบรรเทิงไงล่ะครับ

ต้องดูพื้นฐานของการ์ตุนมันคนละสไตล์  และมันก็ไม่ได้ห่วยอย่างที่คุณว่าหรอก   ถ้าจะอ้างความไม่สมจริงเช่นโทบิโดนยันระเบิด 600ล้านไม่ตาย   คุณก็คิดเอาและกันว่าในวันพีชมันมีอะไรที่เกินจริงกว่านี้ตั้งเยอะแยะ   แต่มันทำให้คุณสนุกมิใช่รึ   

คนดูนารุโตะเค้าก็สนุกของเค้าเช่นกัน

นาย บอกว่านารูโตะเกียวกับนินจาแล้วสงครามหรอก แล้วไม่มีเกี่ยวกับความฝันหรอกแล้วนารูโตะมันไม่ผจญภัยหรอกตอนมันทำภารกิจมันไม่ผจญไปดว้ยหรอก แล้วนารูโตะมันไม่เกินจริงพอๆๆกับวันพีชหรอก

กำลังพยายามพิมพ์คำว่า "หรอ"  ใช่ไหม

เล่นผมงงไปพักใหญ่ว่าจะสื่ออะไรกับคำว่า  "หรอก" ของคุณ

มันสามารถพูดได้หลายแบบโดยที่ความหมายยังเหมือนเดิม  ผมแนะนำให้เลือกใช้นะ 

หรอ = หรือ = เหรอ = รึ = ถ้าแอ๊บแบ๊วซักหน่อยก็ใช้ "หรา"ได้นะ  แต่ไม่ใช่ "หรอก"เด้ออพี่น้องเอย   *haha* *haha*

จากตัวอย่างข้างบนผมจึงไม่สงสัยเลยว่าทำไมต้องเถียงผมกลับ  ทั้งๆที่ผมก็แสดงความเห็นไปแบบกลางๆ  ไม่ได้ชวนทะเลาะ

อาจเพราะภาษาของเรามันต่างกัน คุณเลยไม่เข้าใจความคิดเห็นของผม    *disappoint*

*dead*

Leang_34:

555มันจิงจิงบอดนี้  *haha* *haha*
จากนารุโตะน่าเบื่อ เป็น onepiece vs naruto[ด้วยปาก]
เท่าที่ดู คุณsattkon จาโดรลุมสะแกลมนะ
สำหรับผมคิดว่าสนุกทั้งสองเรื่องละครับ แต่ส่วนมากอยู่ที่คนคิด
เมือ่ก่อนผมอ่าน narutoสนุกกว่าonepiece[เพราะonepieceมันเขียนตัวหนังสือเยอะเลยดูแต่ภาพ]
แต่พอโตมาอ่านnarutoตัน เลยมาตั้งใจมาอ่านonepiece ไปๆมาๆ onepiece สนุกกว่าครับ
naruto สนุกเพราะ มีการต่อสู้แบบนินจาเลยสนุก
ส่วนonepiece สนุกเพราะมีการผจนภัยและมีจิตนาการหลากหลายครับ
ส่วนเรื่องลายเส้นผมไม่ได้สังเกตเพราะมันก็คล้ายๆกันส่วนdvdไม่ได้ดูเพราะมันเสียเวลาต้องมาดูเชิงตอนต่อสู้
จิงๆแล้ว2เรื่องนี้เอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้หรอกเพราะมันคนละแบบ
อย่างที่โดดระเบิด600ล้านไม่ตายอาจจะเป็นเพราะร่างกายแข็งแรงและอาจโดนแค่บางส่วน
ถ้าพูดจริงๆแล้วdragonballไม่เวอกว่าเหรอใส่ถ้าเดียวระเบิดดาวดวงหนึ่ง
มันจึงเปรียบเทียบไม่ได้ไงละครับ *dontknow* *dontknow*

หน้า: << < (15/21) > >>

Go to full version