หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: นารูโตะเนื้อเรื่องหลังๆไม่ค่อยมันเลยอ่ะ  (อ่าน 61798 ครั้ง)

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
Re: นารูโตะเนื้อเรื่องหลังๆไม่ค่อยมันเลยอ่ะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 10:06:44 »
มันก็พอๆ กันแหละครับ ทฤษดี one piece กับ นารูโตะ
นารูโตะ นินจา แยกร่างได้ เยอะเเยะสารพัด ก็สัตว์หางไรก็ไม่รู้ ไหนก็อัญเชิญ ค้างคก หนอน งู
มันก็พอๆ กันแหละครับ จะว่ามั่วๆไม่ได้หรอก ที่บอกว่าไม่หนุกเพราะนายไม่มีความฝันอ่าดิ
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: นารูโตะเนื้อเรื่องหลังๆไม่ค่อยมันเลยอ่ะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 10:08:14 »
ใจเยนๆ    ออกทะเลกันดีกว่ามั้ย *hoho*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 10:16:10 »
เงื่อนไข ของ การเบิก เนตรกระจกเงาหมื่นบุปผา คือ ฆ่าคนที่ใกล้ชิด หรือคนใกล้ชิดตาย

แบบนี้ไม่ใช่หรอคับ  ไม่จำเป็นว่าต้องเปนเพื่อน อย่างเกะ ไม่ได้ฆ่าเพื่อนคนไหนแต่กลับเบิกเนตรได้

แต่ที่โทบิบอกเงื่อนไขให้เกะฟัง คือ คนที่ใกล้ชิดตาย ตอนนั้นโอโรจิมารุ คือคนที่ใกล้ชิดของเกะที่สุด

แล้วโอโร ก้ตาย ตอนอิจจี้สู้กับเกะ เพราะงั้นเกะถึงเบิกมาได้   ใช่แบบนี้ม่ะคับ *้ัdoubt*

ผมหมายถึงตอนแรกเลยอะครับ อิทาจิมันพูดแบบนี้ ตั้งแต่สมัยที่ซาสึเกะสู้กับโตะแล้วย้อนอดีตให้เราฟัง 

แต่คนเขียนสงสัยจะเเถเอา เพราะจากที่ดูในปัจจุบันมันชัดเจนแล้วว่าไม่ใช่

ใครๆก็เบิกเนตรหมื่นบุปผาได้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับการฝึกฝน (แต่ต้องมีเนตรวงแหวนก่อนนะ) อย่างคาคาชิไม่ได้ฆ่าใครก็เบิกเนตรหมื่นบุปผาได้

คาคาชิเบิกเนตรได้เพราะก็อบจากอิทาจิ ตอนมาจับนารูโตะครั้งแรก หลังจากสู้แล้วเจอเนตรกระจกเงาก้อเลยได้มา แต่เอามาลองใช้ตอนไหนจำไ่มได้ละ
จะบ้าหรอ กระจกเงาหมื่นบุฝผา เป็นขีดจำกัดสายเลือด จะกอปได้ไง
ที่คาคาชิ ได้ หมื่นบุฝผา ก็คงเป็นเพราะ การฝึกฝน เพราะว่า ตอนเจออิทาจิ คาคาชิ รุ้ตัวว่า สู้ไม่ได้ เลย ฝึกเนตรให้มีความเเข็งเเกร่งขึ้น เลยได้ หมื่นบุฝผามา

จะมั่วกันไปไหนครับ *dontknow* ที่ อิทาจิ บอกว่าต้องฆ่าพี่หรือพวกพ้องถึงจะเบิกเนตรได้นั้น มันก็เป็นอีก1เงื่อนไข ส่วนการที่ ซาสึเกะ เบิกเงาหมื่นบุฝผาได้นั้น ก็เพราะ อิจจี้ ตายหลังจากการต่อสู้กับน้อง เกะ ก็เลยสำเร็จเงื่อนไขนี้ และการที่ อิจจี้ ได้เบิกกระจกเงาได้นั้นก็เพราะจากการที่ฆ่า ซิซุย ซิซุยอาจจะเป็นคนบอกให้ อิจจี้ ฆ่าเพื่อสานภารกิจต่อก็ได้อันนี้ไม่แน่ใจ แต่ อิจจี้ เป็นคนฆ่า ซิซุย sure เพราะไม่งั้นมันจะพูดกับน้อง เกะ แบบนั้นทำไม
ส่วน คาคาชิ มันเบิกเนตรกระจกเงาได้เพราะการฝึกฝนอย่างหนัก แต่ก็ไม่ใช่กระจกเงาหมื่นบุฝผาของแท้ สามารถใช้พลังได้แค่สวนหนึ่งของกระจกเงาหมื่นบุฝผาเท่านั้น และไม่มีทางที่จะใช้ เทพวายุ หรือ เวทีสุริยา ได้แน่นอน
clear กันรึยังครับ เพราะเรื่อง อุจิวะ ผมมั่นใจว่าผมรู้จริง *้ั์post2* และก็ไม่ได้ผิดที่คนเขียนครับ *้ั์smoking*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 10:22:22 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 10:47:06 »
ชิซุยไม่ได้ถูกอิทาจิฆ่าครับ แค่มอบเนตรให้

แล้วตายไปอย่างเงียบๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 10:50:40 โดย Jay_Jay »

Augustz

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 10:49:39 »
แล้ว  อิจจี้บอกเกะว่า ต้องฆ่าเพื่อนที่สนิทที่สุด ถึงจะเบิกได้ใช่มะ

อิจจี้ สนิทกับเกะหรอตอนนั้นน่ะ มันอยุ่กับโอโรนุ่น โอโรใกล้ชิดมันที่สุด เพราะงั้น อิจจี้เลยฆ่าโอโร

แล้วพอโอโรตาย ก้ตรงเงื่อนไขที่ว่า ความตายของคนที่ใกล้ชิดที่สุด  เพราะงั้นเกะ ก้เลยเบิกได้ ไม่ใช่หรอ

ความตายของคนที่ใกล้ชิดที่สุด โทบิพูดไว้ตอนเล่าเรื่องอิจจี้ให้เกะฟังนะ  *glad*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 10:51:43 »
แล้ว  อิจจี้บอกเกะว่า ต้องฆ่าเพื่อนที่สนิทที่สุด ถึงจะเบิกได้ใช่มะ

อิจจี้ สนิทกับเกะหรอตอนนั้นน่ะ มันอยุ่กับโอโรนุ่น โอโรใกล้ชิดมันที่สุด เพราะงั้น อิจจี้เลยฆ่าโอโร

แล้วพอโอโรตาย ก้ตรงเงื่อนไขที่ว่า ความตายของคนที่ใกล้ชิดที่สุด  เพราะงั้นเกะ ก้เลยเบิกได้ ไม่ใช่หรอ

ความตายของคนที่ใกล้ชิดที่สุด โทบิพูดไว้ตอนเล่าเรื่องอิจจี้ให้เกะฟังนะ  *glad*

ประเด็นนี้เปิดอีกกระทู้ดีไหมเนี่ย เกรงใจเจ้าของกระทู้จัง ออกทะเลไปไกลเเล้ว  *haha*

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 12:26:04 »
ท่าน Sattkon

ไว้ ท่านดู One piece ลึกซึ้ง ท่านจะเข้าใจ ครับ ^^

ตอนแรกผม ดูแต่ นารูโตะ ผมก็ว่า มันสนุก

แต่เพื่อนผม ติด Op มาก ผมก็ด่า มันทุกวัน ...จะบ้าอะไร มากมาย

จนวันนึง ผมไม่มีไรทำ เลยนั่ง ดู เล่นๆ จนติด แล้วก็ คิดตาม เพื่อน ผม จนผม ต้องไปขอโทษ มันแล้วบอกว่า

กูเข้าใจแล้ว ทำไม...ชอบ One piece ^^

แล้ว ไอคำว่า ทฤษดี มั่ว นี้  . . มันใช่ กับคำว่า การ์ตูน ได้หรอ ครับ ?

ถึง ทฤษดี จะมั่ว อะไรของคุณ แต่ อย่างน้อย One piece ก็ อันดับ 1 นะเอ่อ

( ผมไมได้ อยาก ดราม่า นะครับ แต่แค่ ไม่ชอบ ที่บอกว่า ทฤษดี มั่ว )  . . 

ไว้คุณ เข้าใจ คุณจะ ลึกซึ้ง กับมันเอง
หรือจะ
ไว้คุณ ลึกซึ้ง คุณจะเข้าใจ กับมันเอง   ดีนะ ^^

jwcqf

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 12:59:55 »
ความลับมันแค่ซัับซ้อนเยอะ แต่ถ้าคุณรักจะหาความลับคุณก็จะคิดว่ามันสนุกแค่ไหน
รู้ความลับเร็วมันจะไปสนุกอะไรครับ :D

Augustz

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 13:53:47 »
คือ ผมคิดว่ามันเยอะเกินไป ซับซ้อน บางทีก้ไม่ตรงกับเรื่องตอนแรกๆ

เพิ่มนุ่นเพิ่มนี่ เข้ามาตลอด มันเลยทำให้งงน่ะคับ ความลับ ผมก้ชอบนะ แต่แบบนี้มันบางเรื่องก้ไม่ตรงกัน *glad*

ooae

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 13:58:42 »
ผมชอบทุกเรื่องที่มันเป็นการ์ตูนแหละคับ (โดยเฉพาะการ์ตูนโป๊ *nude* *nude*)
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

Augustz

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 14:07:51 »
ผมชอบทุกเรื่องที่มันเป็นการ์ตูนแหละคับ (โดยเฉพาะการ์ตูนโป๊ *nude* *nude*)

นาย  เราขอจับมือที  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

ooae

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 14:26:18 »

นาย  เราขอจับมือที  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
จับแขนที่ 3 เรานะ *haha* *haha* *haha* *haha*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

witthawat7

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 14:33:42 »

จับแขนที่ 3 เรานะ *haha* *haha* *haha* *haha*
*shock* *shock* *shock* *shock*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 14:34:50 »

เห้ยๆ  แขนที่3 มันไม่ดีม้างงง *rip*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 14:46:25 »

แต่นั่นมันก็ต้องเป็นคนในตระกลู อุจิวะ ด้วยครับ *้ัิbored* ออกทะเลดิกว่า  *้ั์shock3* แต่ทะไมรอบๆมีแต่คลื่น  *้ัunexplain* อยู่กลางทะเลซะแล้วเรา

ส่วน one piece เนี่ย ผมก็รู้มาว่ามันคือ ยอดนิยมของโลก แต่มันก็แล้วแต่คนนะครับ แต่การ์ตูนเรื่องนี้ได้เปรียบก็คือ การแต่งตัวและเนื้อเรื่องมัน match กับวัฒนธรรมยุโรปเฉยๆ แต่ถ้าเป็นในญี่ปุ่น นารูโตะ ครองแชมป์นะครับ ไม่แพ้กันเลย *splash*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*