Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

นารูโตะเนื้อเรื่องหลังๆไม่ค่อยมันเลยอ่ะ

หน้า: << < (14/21) > >>

sattkon:

--- อ้างจาก: kenfatys ที่ พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 09:14:30 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:55:24 ---
--- อ้างจาก: paemzaa ที่ อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 19:37:08 ---มีไครรู้สึกเหมือนกันบ้าง

ช่วงแรกๆ นารูโตะเล่มแรกๆสนุกมาก

ตั้งแต่เล่ม 1-30+  สนุกตื่นเต้นน่าลุ้นทุกตอน

แต่มาช่วงหลังๆทำไมรู้สึกไม่ค่อยอินเลย เป้นเพราะการเล่าเรื่องกับการเขียนบทหรือเปล่าไม่รู้

อ่านone piece ยังรู้สึกว่ามันพีคแทบทุกตอน เนื้อเรื่องกับบทมันเนียนกว่านารูโตะเยอะมาก

นารูโตะ บทบางทีย้อนอดีตซ้ำไปซ้ำมา งงๆ ยังไม่รู้ 

ฉากสู้ช่วงหลังๆ บางคาถาเหมือนอ.โอดะหมดมุข บางอย่างมันเวอร์ๆไปหน่อยไงไม่รู้

555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555

--- End quote ---

เอาไปอ่านกันซะ
ทำอย่างกะว่าถ้าเขาอ่าน one piece แล้วจะสนุกกับคุณ
ทำไมต้องไปเปรียบเทียบด้วย ว่าคนเขียนอย่างนู้นอย่างนี้บ้าง ถ้าคุณบอกไม่สนุกเฉยๆยังจะพอเข้าใจ แต่ไม่สนุกเพราะ one piece ดีกว่า เห็นแล้วมันหมั่นไส้
และอีกอย่างถ้าชอบ one piece ก็ไปหมวด one piece สิ
ผมอยู่หมวด นารูโตะ และก็ไม่เคยเอาไปเปรียบเทียบกะ one piece เลย 
ใช่ไรมากหรอกนะ ผมแฟน นารูโตะ แต่ก็ยอมรับว่ามันไม่ได้สนุกทุกตอนหรอกนะ แต่มันก็ยังรู้สึกอยากติดตามอยู่ตลอด และอีกอย่างเรื่องนี้มีตัวเอกอยู่2ตัว จะเรียกว่าพระเอกอีกคนเลยก็ได้ ก็คือ ซาสึเกะ
ที่ผมไม่อ่าน one piece เพราะผมไม่ชอบลายเส้นการวาดของการ์ตูนเรื่องนี้
และ DVD ทำไมจะเปรียบเทียบไม่ได้ครับ บางคนเขาชอบดูมากกว่าอ่าน
ทางที่ดี ทางใคร ทางมันดีกว่า คุณจะชอบ one piece คุณก็ชอบไป แต่อย่าให้มันเกินหน้าเกินตา คนที่ไม่ชอบก็ผมนิแหละ
จะแสดงความเห็นหมวดการ์ตูนเรื่องไหน ก็ให้เกียรติการ์ตูนเรื่องนั้นบ้าง นิมันหมวด นารูโตะ แล้วคุณจะมาว่า นารูโตะ ไม่หนุก พอผมหมั่นไส้ก็เลยบอกว่า one piece ทฤษดีมั่ว มันก็เจ้ากันไป
แต่อย่าให้เห็นกระทู้ เปรียบเทียบกวนประสาทแบบนี้อีกนะ รับรองผมด่าไม่แคร์สื่อ อะ

dvdคน วาดคนละคนกัน มันจะเปรียบเทียบไ้ยังไงรู้เรื่องบ้างไหม

ผมเป็นเเฟนบอยทั้ง2เรื่อง เเต่เห็นคนไม่มีเหตุผล เห็นพวก"ไม่รู้เเล้วยังจะพูด" มาพิมสะยาว พวกบอกตัวเองรู้จริง เเต่รู้เเบบ "ตื้นๆ"
มาพิมทำเป็นเก่งเห็นเเล้วมันรำคาญลูกตามาก

ถ้าคิดจะว่าจะเสียดสีหรือวิจาร์ณ ก็ให้รู้ลึกทั้ง2เรื่อง ไม่ใช้เก่งคิดว่าเรื่องนู้นเป็นอย่างนี้
คุณไปว่าonepiece คุณอ่านมันดีรเเล้วรึยัง

จขกท.เขชาเปรียบเทียบได้ก็เพราะเขาน่าจะอ่านทั้ง2เรื่อง
เเล้วคุณอะเถียงข้างๆขูๆ ไม่ได้รู้ตื้นหนาบางของวันพีช เหตุผลอะไรก็ไม่มี
ขนาดพูดถึงเรื่องนารูโตะที่ตัวเองรัก ยังดูมั่วๆ

ยิ่งดูไปมาอ่านความเห็นคุณมันเหมือนเเฟนบอยเกาหลีหัวรุนเเรงไงไม่รู้ เเตะนู้นนี่ไม่ได้ ของเค้าดีที่สุด เห้อ....  ดูจากการเขียนอะไรเหตุผลก็ไม่มี
พูดเองเออเอง กูคิดว่าเป็นเเบบนี้นะ ใช้ๆ นั่นไง ทฟษฏีเนี่ย จริงปะละ.... ซุยมาก
จะเถียงอะไรก็มีเหตุผลบ้าง ว่าคนอื่นดูถูก ตัวเองก็เหยียบ onepieceเเทบจมดิน เเล้วยังมาว่าถ้าเปรียบเทียบก็อย่ามาว่าnaruto สิหมวดnaruto ส่วนตัวเองดูถูก onepiece
จะไม่ให้คน onepiece ว่าได้ยังไง เอาหัวส่วนไหนคิด

เฮ้อคุณ คุณว่าคนอื่นไม่มีเหตุผล และคุณได้เข้าใจเหตุผลของผมรึเปล่า ไม่รู้เรื่องหละสิ ใช่ผมไม่รู้อะไรเกี่ยวกับ op และผมก็ไม่ได้บอกว่าผมรู้นิ และก็ไม่คิดที่จะอ่านด้วย
คุณมาว่าคนอื่นไม่มีเหตุผล ดูตัวคุณเองก่อนเถอะ เหตุผลของ จขทก คืออะไร เหตุผลของผมคืออะไร คุณยังไม่เข้าใจเลยแล้วแบบนี้จะมาหาว่าคนอื่นไม่มีเหตุผล ตลกสิ้นดี ผมแฟน นารูโตะ ถ้ามีใครมาบอกว่าไม่สนุกผมก็ไม่พอใจแล้ว แล้วยังจะเอา op มาเสียดสีเปรียบเทียบให้หมั่นไส้ ที่ จขทก ยัง มี คหสต ว่า op สนุกกว่า นารูโตะ ได้เลย ที่ผมว่า op ทฤษดีมั่วกว่า นารูโตะ ก็ คหสต เหมือนกัน *dontknow*
คุณคิดว่าแค่อ่านทั้ง 2 เรื่องแล้วจะมาแสดง คหสต ในบอร์ดสาธารณะว่าเรื่องนี้สนุกกว่าเรื่องนี้ได้งั้นเหรอ ก็บอกไปแล้วไงอย่ามาเหมารวมว่าคนอื่นจะชอบเหมือนกัน (พูดไปหลายรอบละ) ว่าคนอื่นหนะดูตัวเองบ้างนะ
ว่าเขาเป็นแฟนบอยเกาหลีหัวรุนแรงบ้างแต่ คุณก็ไม่ต่างอะไรเลย มาว่าผมมีอะไรดีเหรอ เจอมาเยอะละประโยคนี้ แต่จะบอกให้กลับไปถามตัวเองก่อนเถอะที่จะมาถามคนอื่น คุณเก่งนักหรือ หรือรู้ไปหมดซะทุกเรื่อง คหสต ทุกอย่างของคุณต้องถูกเสมอใช่มั้ย?

ผมเห็นคนอย่างคุณพิมพ์ก็รำคาญลูกตาเหมือนกันนั่นแหละ มาว่าคนอื่นไม่มีเหตุผล ที่แท้ก็เป็นคนเอาเหตุผลตัวเองเป็นใหญ่ ไม่ได้เข้าใจคนอื่นเลย
ว่าผมดูถูก op แล้วพวกคุณหละ บ้างก็ว่าคนเขียน นารูโตะ จนปัญญาบ้างก็ว่าเนื้อเรื่องน่าเบื่อ ผมยังไม่ได้เป็นเดือดเป็นร้อนเลยนะ แต่ที่ไม่ชอบก็บอกไปแล้วว่าเพราะอะไร
ประเด็นของคุณคืออะไร จะให้ผมขอโทษเหรอ (No way *dontknow*) แต่ประเด็นของผมคุณเข้าใจรึยัง ถ้ายังบอกว่าผมไม่มีเหตุผล คุณคงต้องไป check IQ ของคุณซะแล้วนะ

ส่วนเรื่อง DVD ก็ไปเปรียบกับ DVD สิครับ ถึงคนวาดจะต่างกันเค้าโครงมันก็ต้องมาจากต้นฉบับ คุณคิดว่าผมจะเอา DVD ไปเปรียบเทียบกับหนังสือการ์ตูนอย่างั้นเหรอ (ถ้าแบบนี้จริง เอาหัวส่วนไหนคิดเนี่ย *dontknow*)

จขทก มี คหสต ไม่เกรงใจผม แฟน นารูโตะ ผมก็มี  คหสต ของผมบ้างแหละ คุณจะไม่พอใจก็เรื่องของคุณ เพราะนี้มันหมวด นารูโตะ ใครเริ่มก่อนก็รู้ๆกันอยู่

สุดท้ายนี้ผมก็ขี้เกียจจะเถียงกับคนเข้าใจไรยากอย่างคุณแล้ว เอาเป็นว่าถ้าคุณชอบ one piece ก็ไปสาธยายที่บอร์ด one piece ของคุณเถอะ อย่าได้มาลำเอียงที่บอร์ด นารูโตะ เห็นแล้วมันหมั่นไส้ เข้าใจ?

ARMAGEDDON:

การ์ตูนก็คือการ์ตูน จะทะเลาะกันทำไม เรื่องแค่เนี่ย  *disappoint*

kenfatys:

เเล้วผมว่าอะไรนารูโตะหรอ ถึงได้ไล่ผมไปบอร์ดวันพีซ *dontknow*
ทั้ง2เรื่องภาพมันคงละเเบบ ผมก็บอกเเค่ว่ามันเอามาเทียบกันไม่ได้ ไม่ได้มีความเหมือนกันเลย เหอะ  *dontknow*

ไม่เข้าใจจะเอามาเปรียบเทียบกันทำไม การ์ตูนก็คนละเรื่อง คนวาดก็คนละคน

iTheStore:

เฮ้ออ แล้วจะเอามาเปรียบเทียบกันทำไม การ์ตูนก็คนละเรื่อง คนวาดก็คนละคน
ผมว่านะการ์ตูนทุกเรื่องมันก็สนุกหมดแระครับ มันสนุกไปคนละแบบ จะเอามาเทียบกันมันก็ไม่ถูกนะ ผมว่านะคนเขียนการ์ตูนทุกคนเขาเก่งนะ จินตนาการสุดยอดมาก ไม่ว่าจะ นารูโตะ, วันพีซ, บีช, แฟรี่เทล, รีบอร์น, นูระหลานจอมภูต, กินทามะ, ... และยังอีกหลายๆเรื่อง แม้กระทั้ง โดราเอมอน, ชินจังจอมแก่น มันก็นุกหมดแระ
ปล.ชินจัง เนี่ยสุดๆ *number1*

Vin D Sel:

ทฤษฎี ค้อน กรรไกร กระดาษ ไม่ตายตัวเสมอไปนะครับ

เป่ายิงฉุบสไตล์ฮันมะ ยูจิโร่ *haha* *haha* *haha* *number1* *number1* *number1*

หน้า: << < (14/21) > >>

Go to full version