Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

นารูโตะเนื้อเรื่องหลังๆไม่ค่อยมันเลยอ่ะ

หน้า: << < (11/21) > >>

chinjung:

--- อ้างจาก: pingrock ที่ พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 23:44:39 ---อีกอย่างนะ เรื่องนารูโตะ แมร่งสู้กันทีไรแมร่งนารูโตะชนะทุกที เกือบตายก็มีจิ้งจองเก้าหางออกมาตลอด คนเขียนคิดได้ เนตรแผนจันทรา ดาวอังคารมีเนตรวงแวน ตลก ฮ่าๆๆ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

--- End quote ---

เอาหยังหลายกั๊บการ์ตูนน๊อออเจ้ากะดาย 

ก็จริง  ยอมรับว่าวันพีชคนแต่งมีศิลปะมาก   สุดยอดกิงๆ  มีขำๆฮาๆเครียดๆฮึกเหิมปนกันตลอดเวลา แนวการวาดการสื่ออารมณ์ของตัวละครมันได้อารมณ์สุดๆ เรียกได้ว่ามีศิลปะมากๆ   

และขอบเขตจินตนาการมันย่อมกว้างขวางกว่าอยู่แล้ว  เพราะมันแนวผจญภัยต้องเจออะไรๆแปลกๆใหม่ๆได้เสมอ   ซึ่งมันเป็นการ์ตูนที่เปิดกว้างสำหรับจินตนาการอย่างมาก   แถมยังมีผลไม้ปีศาจที่มันเหนือมนุษย์ซึ่งสามารถทำอะไรได้ทุกอย่างตามที่คนแต่งคิด

แต่สำหรับนารูโตะชื่อเรื่องมันอยู่บนพื้นฐานและตีกรอบการจินตนาการเอาไว้แล้วว่าเกี่ยวกับนินจาและสงคราม   แต่นี่ ผมว่าคนแต่งก็มีความคิดหลุดกรอบนินจาไปเยอะแล้วนะ   เพื่อให้เกิดความบรรเทิงไงล่ะครับ

ต้องดูพื้นฐานของการ์ตุนมันคนละสไตล์  และมันก็ไม่ได้ห่วยอย่างที่คุณว่าหรอก   ถ้าจะอ้างความไม่สมจริงเช่นโทบิโดนยันระเบิด 600ล้านไม่ตาย   คุณก็คิดเอาและกันว่าในวันพีชมันมีอะไรที่เกินจริงกว่านี้ตั้งเยอะแยะ   แต่มันทำให้คุณสนุกมิใช่รึ   

คนดูนารุโตะเค้าก็สนุกของเค้าเช่นกัน

kenfatys:

ทำไมหรอครับ ใช้เหตุผลบ้างดิเจ้าของกระทู้ยังไม่ได้ด่ามากขนาดว่า naruto เเย่onepiece เยี่ยมจะร้อนทำไม
นายว่าเขานายดูตัวเองดิ ดูถูกone piece สะ
เเล้วนายเอาข้อมูลมาจากไหนว่าในญี่ปุ่น naruto อันดับ1

เรื่องทฤษฏี มันก็มั่วพอๆกันนั่นเเล
เถียงก็ใช้เหตุผลดิ อย่ามาเสียดสี ประชดประชันอย่างนู้นอย่างนี้เห็นเเล้วรำคาญสายตา ตั้งเเต่บอกว่าตัวเองรู้จริงละ เห้อ

เเล้วก็ดูDVD เเล้วมาวัดว่าภาพสวยอย่างงู้นอย่างงี้ คนวาดมันคนละคนกันนะครับ ต้นฉบับต้องดูในหนังสือการ์ตูน...

pingrock:

แล้ว นาย มาว่า one piece เราก่อนทำไหม เราเห็นแล้วทนไม่ได้เลยสมารถสมาชิกเข้ามา

ผมต้องขอโทดดว้ยที่ว่านารูโตะไม่ดี แต่ความจริงผมก็ชอบนารูโตะ  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

pingrock:

ผมขอร้องละนะ อยากทำเป็นคนมีความรุ้เลย อะไรก็ฤษฎิอยู่ได้

Augustz:

พอเถอะ  คนที่เริ่มเอ่ยถึงวันพีชก่อนก้คือคุณ sattkon เองไม่ใช่หรอคับ

การ์ตูนมันคนละเรื่องกัน แนวเรื่องมันก้คนละแบบกัน เอามาเทียบกันไม่ได้

วันพีช บางเรื่องอาจจะมองว่ามั่วก้จิง แต่ก้มีเฉลยออกมาทีหลังตลอด

นารูโตะ บางเรื่อง มันก้ต้องเฉลยออกมาซักวันแหละ เพราะงั้นก้รอกันหน่อยนะ  *glad*

หน้า: << < (11/21) > >>

Go to full version