หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: วิเคราะห์กันเล่นๆ กลุ่มลูฟี่ vs กลุ่มหนวดดำ  (อ่าน 8501 ครั้ง)

Fullteam

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ถ้า กลุ่มลูฟี่ vs กลุ่มหนวดดำ
อันนี้สมมุตินะครับ ว่าต่อไปอาจจะเจอกันกันตามนี้ คิดว่าผลการต่อสู้จะเป็นไงบ้าง ลองวิเคราะห์กันดู

กับตัน
ลูฟี่ ปะทะ หนวดดำ

นักดาบ
โซโล ปะทะ ชิริว(สายฝน)

พลแม่นปืน
อุซบ ปะทะ ออก้า(จ้าวเหนือเสียง)

หมอ
ช็อบเปอร์ ปะทะ Dr.Q(ยมทูต)(ตาแก่ที่มีม้าแล้วชอบไอเป็นเลือด)

จอมพลัง
แฟรงกี้ ปะทะ บาเจส(แชมป์ปี้ยน)

นักฆ่า
โรบิน ปะทะ แคทารีนา เดวอน(นักล่าจันทร์เสี้ยว นักโทษLV.6)

ต้นหน
นามิ ปะทะ ราฟิต(ตำรวจมืด)

ซันจิ ปะทะ วาสโก้ช็อต(นักดื่มจอมพลัง นักโทษLv.6)

จินเบ ปะทะ ซานจวน วูล์ฟ(เรือรบยักษ์ นักโทษLv.6)

บรู๊ค ปะทะ อาบาโล่ ปิซาร์โล่ (ราชาแห่งความชั่ว นักโทษLv.6 )

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: วิเคราะห์กันเล่นๆ กลุ่มลูฟี่ vs กลุ่มหนวดดำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 22:50:36 »
ถ้า กลุ่มลูฟี่ vs กลุ่มหนวดดำ
อันนี้สมมุตินะครับ ว่าต่อไปอาจจะเจอกันกันตามนี้ คิดว่าผลการต่อสู้จะเป็นไงบ้าง ลองวิเคราะห์กันดู

กับตัน
ลูฟี่ ปะทะ หนวดดำ

นักดาบ
โซโล ปะทะ ชิริว(สายฝน)

พลแม่นปืน
อุซบ ปะทะ ออก้า(จ้าวเหนือเสียง)

หมอ
ช็อบเปอร์ ปะทะ Dr.Q(ยมทูต)(ตาแก่ที่มีม้าแล้วชอบไอเป็นเลือด)

จอมพลัง
แฟรงกี้ ปะทะ บาเจส(แชมป์ปี้ยน)

นักฆ่า
โรบิน ปะทะ แคทารีนา เดวอน(นักล่าจันทร์เสี้ยว นักโทษLV.6)

ต้นหน
นามิ ปะทะ ราฟิต(ตำรวจมืด)

ซันจิ ปะทะ วาสโก้ช็อต(นักดื่มจอมพลัง นักโทษLv.6)

จินเบ ปะทะ ซานจวน วูล์ฟ(เรือรบยักษ์ นักโทษLv.6)

บรู๊ค ปะทะ อาบาโล่ ปิซาร์โล่ (ราชาแห่งความชั่ว นักโทษLv.6 )

โคตรเป๊ะอะ เหมือนที่ผมคิดไว้เลย 555 แต่ผมคิดต่างไปนิดนึงนะ ผมว่า

โซโลปะทะ จอมเมรัย บัสโกช็อต เพราะมันชอบแดกเหล้าเหมือนกัน 555

ส่วนซันจินี่อาจจะชนกับปิซาร์โล หรือไม่ก้บาเจส ไปสลับกับแฟรงกี้อะครับ

อยากดูคู่แคททารีน่า vs โรบิน มากกกกกกกก

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: วิเคราะห์กันเล่นๆ กลุ่มลูฟี่ vs กลุ่มหนวดดำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 00:24:05 »
ขอตอบคู่ช็อปเปอร์ครับ

ช็อปเปอร์แแพ้ ล้านเปอเซนต์  เพราะ DR.Q มันฉลาดชอบหลอกคนอื่น แล้วยิ่งซื่อๆ แบบช็อปเปอร์ นี่ไม่ต้องหวังเลย

เค้าให้อะไรมากินหมด  แคหลอก ทำลูกกวดสอดไส้ยาพิษมาช็อปเปอร์ก้อฟาดเรียบแล้ว  *haha* *haha*

เพราะฉะนั้น

ต้องเปลี่ยนเป็น นามิ vs DR.Q

เพราะนามิไม่ไว้ใจใครง่ายๆ  dr.q คงใช้ลูกเล่นกับนามิไม่ได้

นามิชนะเลิศ   *nude* *nude*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Zombie land

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 07:39:09 »
 มัย ตอบไห้แต่ ผู้หญิง สู้ หวังดูรัยกัน ป่าวหว่า ??   *nude*

ถ้านามิสู้กะ dr.Q มีหวังไม่ไออกมาเป้นเลือดแล้วล่ะ   *love*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 13:16:57 »
มีคนตั้งแล้วครับ ตามกระทู้นี้เลย

http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1978.0
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 22:27:42 »
กว่าจะถึงตอนนั้นอีกนาน

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 23:52:13 »
โซโล ปะทะ ชิริว คงดุเดือดมากแน่ๆเลยครับเพราะนักดาบปะทะกัน
แล้วก็พลซุ่มยิง ปะทะ กันนี่ก็คงนัดเดียวรู้ผลเลยมั๊ง  *number1*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

๏ซาโบ๏

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 11:52:07 »
 *love*

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 12:15:53 »
. . . ( จินเบ ) ปะทะ วาสโก้ ช๊อต

คาราเต้ ต้องเจอกับ นักดื่ม ห้าๆ

ผมคิดแบบที่  ท่าน Pujee แปะลิ้งไว้

โพสรูปด้วย สาวงาม นาม Pan . .

( คิดถึง แกนะ ) 555+