Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

7 เทพโจรสลัด

หน้า: << < (2/15) > >>

windyzero:

ผมว่า โมเลีย เป็นโรเกียนะ

เพราะ ตอนที่ ลูฟี่จะโจมตี ก็ไม่ได้โจมตีโดนนี่ครับแถมโดนเงาค้างคาวของโมเลียกัดเข้าไปอีก ก่อนลูฟี่จะถูกตัดเงาไป

แต่ตอนสุดท้าย โมเลียใช้เงามาเพิ่มพลังให้ตัวเองเหมือนที่ลูฟี่ทำ ก็เลยแยกตัวไม่ได้ *-*

Aragan:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 16:16:46 ---ผมว่า โมเลีย เป็นโรเกียนะ

เพราะ ตอนที่ ลูฟี่จะโจมตี ก็ไม่ได้โจมตีโดนนี่ครับแถมโดนเงาค้างคาวของโมเลียกัดเข้าไปอีก ก่อนลูฟี่จะถูกตัดเงาไป

แต่ตอนสุดท้าย โมเลียใช้เงามาเพิ่มพลังให้ตัวเองเหมือนที่ลูฟี่ทำ ก็เลยแยกตัวไม่ได้ *-*

--- End quote ---

พารา เตะตูดเต็มๆเลยตอนไปเอาเงาคืน ตอนที่อยู่ในออสก็โดนไนท์แมร์ไปอีกชุดใหญ่

robotmonk:

ผมก็คิดว่ายังไง โมเรียน่าจะเป็นพารามิเซียน่ะ
อย่างที่ข้างบนบอก โดนถีบตูด โดนไนแมลูฟี่รัวเป็นชุด

ส่วนที่มันกันหมัดลูฟี่ตอนแรกได้ เพราะอย่างที่บอก
มันมีความสามารถที่ควบคุมเงาตัวเองได้ทันทีคับ
แต่ที่มันโดนถีบตูด เพราะมันคิดไม่ถึงว่าลูฟี่มันดีดตัวถีบจากพื้นขึ้นมา
มันเลยไม่ได้เอาเงาควบคุมมากัน

ส่วนตอนอยู่ในออส กันไม่ได้เพราะว่ามันดันเอาเงาตัวเองไปรวมกับเงาออส
เพื่อใช้ปฏิวัติเงาอยู่ เพราะงั้นก็เลยโดนเต็มๆ

marangone:

โมเรีย เป็น พารามีเซีย 100% ครับ ^^

Pirate Murder:

ดีค้าบเรามาใหม่นะ ติดตามโพส "วันพีช" มานานแล้ว  *great*
ผมคิดว่า โมเลียเป็น ,,พารามีเซีย  *dontknow*

หน้า: << < (2/15) > >>

Go to full version