หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยกันไมครับ ไม้พล่องของนามิ  (อ่าน 6682 ครั้ง)

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
สงสัยกันไมครับ ไม้พล่องของนามิ
« เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 18:17:31 »
จากภาพนี้ครับ เข้าประเด่น ทำไม ไม่มีไดอัลติดไว้ที่อาวุธ ทำไมใช้ได้

จะเห็นได้ว่า นามิเอง สามารถใช้ แบบไดอัลได้โดนไม่ติดกับไม้พล่อง แล้วทำไมทำได้
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
Re: สงสัยกันไมครับ ไม้พล่องของนามิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 18:49:57 »
ผมว่าน่าจะเป็นวิทยาการของเวเทอเรียมากกว่านะครับ เพราะนามียังพูดเองอยู่เลยว่า "อย่ามาดูถูกวิทยาการของเวเทอเรียนะ"
ผมว่าเวเทอเรียคงมีอุปกรณ์สร้างสภาพอากาศได้ ต่างจากไดอัลที่ต้องเติมสิ่งที่ต้องการลงไป  *dontknow*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: สงสัยกันไมครับ ไม้พล่องของนามิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 19:46:53 »
ผมว่าน่าจะเป็นวิทยาการของเวเทอเรียมากกว่านะครับ เพราะนามียังพูดเองอยู่เลยว่า "อย่ามาดูถูกวิทยาการของเวเทอเรียนะ"
ผมว่าเวเทอเรียคงมีอุปกรณ์สร้างสภาพอากาศได้ ต่างจากไดอัลที่ต้องเติมสิ่งที่ต้องการลงไป  *dontknow*

ช่ายๆ  เห็นด้วย ๆ  *้ั์drinktea*

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 20:06:43 »
ครับเข้าใจอยู่ แต่นามิเก็บพลังใน ไม้กระบองหรอ สร้างเมฆ ลม สายฟ้า อ่อ สร้างเอง อ่าหรอ
เหมือนตอนที่นามิไปติดที่เกราะนั่น ตอนแรกใช้ป่ะ ที่ดึงเชือกที่มีป๋ม แล้วเกิดลม เหมือนแม่มดเลย แต่ว่าไม่มีปุ่มกดใช้ป่ะยิงลม ยิงเมฆ555 *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 20:09:46 โดย Sanjididami »
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 20:44:16 »
พลองนั้น นามิคงเป็นคนเดียว ที่ใช้แล้วสามารถ สร้างสภาพอากาศให้เป็น ดั่งใจคิด

เพราะ เธอพยากรณ์อากาศได้แม่นยำ รวมกับรู้สึกถึงสภาพอากาศได้    คงเป็นความสามรถเฉพาะตัว   ห้ามลอกเลียนแบบ หนะครับ  *hoho* *hoho*

ส่วนท่าใหม่ๆ

ผมก้อเห็นด้วยกับความคิดด้านบนๆ อ่ะ ครับ 

ไปฝึกวิทยาการที่เวเทอเรียทั้งที  อาจจะมีของที่ไว้ใช้ ควบคุมสภาพอากาศนอกจาก เชือกลมก้อได้
 *number1*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

The_O

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 01:21:26 »
เค้าคงจะทำให้มัน"slim"ขึ้นมั้งครับ
แบบที่ทำบ่อยๆในโทรศัพท์ไง  *haha*

*lulla*ไปทะเลกันเถอะพี่น้อง
PSN:Muscle_Bomber
ใครมี PS3 ก็แอดมาเล่นเกมด้วยกันครับ

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 13:55:33 »

ช่ายๆ  เห็นด้วย ๆ  *้ั์drinktea*

น่าจะตามนี้เลย วิทยาการของ เวเธอเรียน ล้ำหน้าไปมากๆ 

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 16:19:33 »
ตอนใช้นามิไม่ได้แค่ เอาพลองชี้แล้วก้อ ยิงออกไปนะ

สังเกตุดีๆ  นามิเค้าเขย่าก่อนด้วย   คงเป็นเทคนิคใหม่   สร้างลมได้  แค่การเขย่า 

สุดยอดเลยคุณนามิ *love* *love* *love*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 18:56:39 »
อาจจะให้คุณปู่ทั้งหลายที่อยู่ เวทเทอร์ซาเรีย ช่วยกันประดิษฐืให้เป็นของขวัญก่อนจะจากกันก็ได้ใครจะไปรู้
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new