Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ตอบข้อสงสัยให้หน่อยครับ

หน้า: << < (2/3) > >>

chainoi:

แแต่ผมว่ามันไม่ใช่รูปแบบของ dna นะครับ มันต้องเป็น ศพซิครับ ถึงจะปลุกขึ้นมาได้
อีกอย่างถ้าไม่คิดจะปลุก มาดาระ จะเอาเนตรไปให้ นางาโตะทำไมอะครับ โทบิมันก็เอาไปใช้เองซิ แผนการมันคือปลุกมาดาระครับ มันก็บอกอยู่ว่า นารุโตะทำให้เสียแผนเพราะว่าฆ่า เพนไป

tonkkn:

มาดาระได้ตรงลงให้โทบิคืนชีพให้กับตนเองโดยใช้พลังของเนตรสังสาระ ซึ่งเดิมทีโทบิคงคิจะทำเช่นนั้น แต่พอเวลาผ่านไปนานขึ้นโทบิเองก็เริ่มที่จะมีอำนาจและคิดที่จะเป็นใหญ่แต่เพียงผู้เดียว ที่โทบิบอกว่านารูโตะทำผิดแผนเนื่องจากฆ่าเพนตายนั้น มีสาเหตุมาจากที่โทบิยังไม่สามารถรวบรวมสัตว์หางได้ครบทั้ง 9 ตัว ทำให้โทบิต้องแก้ไขด้วยการประกาศสงครามโลกนินจาครั้งที่ 4 ขึ้น แล้วบางท่านยังสงสัยอีกว่าทำไมโทบิที่ได้เนตรสังสาระของมาดาระมาแล้วไม่ปลูกถ่ายใส่ในตาของตนเอง มันมีสาเหตุอยู่ว่า
1.พลังของเนตรสังสาระอาจยังไม่เต็มที่
2.เสียดายเนตรข้ามมิติของตัวเอง ซึ่งดูจากที่ปลูกถ่ายเนตรสังสาระใส่ตาตัวเองยังปลูกถ่ายแค่ดวงเดียว
3.อยากจะมีพักพวกที่เก่ง เพื่อเอาไว้ใช้งานอย่างนางาโตะ

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: chainoi ที่ ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 17:08:04 ---แแต่ผมว่ามันไม่ใช่รูปแบบของ dna นะครับ มันต้องเป็น ศพซิครับ ถึงจะปลุกขึ้นมาได้
อีกอย่างถ้าไม่คิดจะปลุก มาดาระ จะเอาเนตรไปให้ นางาโตะทำไมอะครับ โทบิมันก็เอาไปใช้เองซิ แผนการมันคือปลุกมาดาระครับ มันก็บอกอยู่ว่า นารุโตะทำให้เสียแผนเพราะว่าฆ่า เพนไป

--- End quote ---

สัมภเวสืคืนชีพแค่มีดีเอ็นเอส่วนหนึ่งก็ใช้ได้แล้วครับ แต่ถ้ายิ่งมีมากก็ยิ่งดี เช่นตาขวาของดันโซกับอาวุธของเพนหกวิถี ถ้าจะเรียกออกมาก็ขึ้นอยู่กับข้อมูลดีเอ็นเอ
ยกตัวอย่างง่ายๆครับ เดอิดาระ ร่างระเบิดแตกกระจุยกระจายไปหมดแล้ว แต่คาบูโตะก็ยังเรียกออกมาได้

*้ั์shock3*

nutguitar:

ทำไมเวลานารุโต๊ะใน Anime พูด ต้องพูดลงท้ายด้วย"Dattebayo"ด้วยคับ คัยเคยสงสัยมั้งแมร่งมีเกือบทุกประโยค

Augustz:

--- อ้างจาก: nutguitar ที่ อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 16:24:10 ---ทำไมเวลานารุโต๊ะใน Anime พูด ต้องพูดลงท้ายด้วย"Dattebayo"ด้วยคับ คัยเคยสงสัยมั้งแมร่งมีเกือบทุกประโยค

--- End quote ---

มันเหมือน เอกลักษณ์ของนารูโตะ อ่ะคับ

เหมือนๆกับ หางเสียงของคนเราอ่ะคับ  นารูโตะชอบพูด ดัต เตะบาโย ลงท้ายประโยค

หน้า: << < (2/3) > >>

Go to full version