Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แล้ว3พลเอก กับ7เทพโจรสลัด หลัง time skip ชุดต่อไปมีใครบ้าง??

หน้า: << < (5/8) > >>

daesso:

ไอ่มนุษย์พิษ มัน ลดลงมาเปนรองพัศดี ไม่ใช่เหรอจ้ะ *dontknow*

LM:

ผมว่า7เทพ คนใหม่ บากี้ น่าจะ70% เพราะ มันกลัวรัฐบาลตามล่า มากมาย ถ้าเสนอมามันรับแน่นอน
ส่วนคนที่เหลือก็คง พวก11 โนวานั่นแหละ หรือไม่ก็ตัวระครใหม่ ลองคิดดูไครที่นิสัยแบบว่า

1.เลวสุดขั้ว เอาตำแหน่ง7เทพบังหน้า ทำสิ่งชั่วๆ เช่น กับตันคิด

2.มีความดี อยู่ในตัวแต่มีเหตุให้ต้องไปเป็นโจรสลัด

3.เอาตำแหน่ง มาประกันเพื่อพวกพ้องปลอดภัย เหมือนแฮนนคอก

ส่วน 3 พลเอก ผมคิดว่า นะจะดันพวกพลโท เก่งๆที่ยังไม่เปิดตัว ขึ้นมาเป็นละมั้ง พวกพลโทก็มีหลายคน เช่น เวอร์โก้ ก็เพิ่งเฉลยออกมา

แต่ผมคิดว่า พลเอก มันจะเน้น พวกโลเกียนะ เพราะเป็น สายที่เขียนให้เทพได้ง่าย จินตนาการ พลังเทพๆได้ง่าย ในการสร้างตัวระคร

ถ้า อเนลู มาเป็น 3พลเอกผมว่าน่า จะเท่น่าดูเลย

ส่วนตำแหน่ง 3 พลเอก หรือ 7เทพโจรสลัด ผมว่ามันไม่น่าจะเพิ่ม หรือจะลด นะ เพราะมันเป็นคำติดปาก ติดหูไปแล้ว ว่าต้องมีเท่านี้

แล้วอีกอย่าง มันก็แบ่งหน้าที่รับผิดชอบ มี หน้าที่ของแต่ละคนรับผิดชอบ ถ้าเพิ่มหรือ ลดมันก็ต้องแบ่งหน้าที่กันใหม่อีก

Mr.toon:

แล้ว หนวดดำไม่ได้เป็น 7เทพ หรอฮับ

windyzero:

เพราะเหตุการณ์ที่อิมเพลดาวน์และมารีนฟอร์ด ก็เลยทำให้หนวดดำถูกปลดออกจากตำแหน่งครับ *้ั์drinktea*

แต่ดูเหมือนเจ้าตัวออกเองซะมากกว่า เพราะได้สิ่งที่ต้องการแล้ว

Doppel Man:

อยากให้คิซารุมาเป็นจอมพลมากกว่าเหมือนมันรวมระหว่างอาโอคิยิกับอาคาอินุอะ *great*
(แต่เกลียดหมาแดง)

หน้า: << < (5/8) > >>

Go to full version