Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แล้ว3พลเอก กับ7เทพโจรสลัด หลัง time skip ชุดต่อไปมีใครบ้าง??

หน้า: << < (3/8) > >>

pujee:

อย่างแรกตำแหน่งพลเอก ผมว่าอย่ายึดติดกับจำนวนเดิมที่มีดีกว่า เพราะมันจะมากกว่าหรือน้อยกว่า 3 คนก็ไม่แปลก พลโทที่เก่งจริงๆเขาก็ต้องเลื่อนยศให้อยู่แล้ว

ถ้ามันเก่งพอจะเป็นพลเอกได้ ถึงแม้พลเอกจะมีอยู่แล้ว 3 คนก็ตาม เผลอๆตอนนี้ก็มีแค่คิซารุกับอาคาอินุ แต่ใครที่จะได้ขึ้นมาผมว่าคงต้องเก่งจริงๆอ่ะ

ความคิดคงไม่ใช่แมคเจลเลน เพราะแมคเจลเลนไม่ได้เป็นทหารจู่ๆกลายเป็นพลเอกเลย ก็กระไรอยู่

ส่วน 7 เทพ ตามที่คุณออกัสบอก ก็เหลืออีกสองคน ผมว่าสองคนที่เหลือคงไม่ใช่พวกหาข้อแลกเปลี่ยนมาเพื่อตำแหน่ง แต่น่าจะถูกส่งจดหมายเชิญให้เป็นมั้ง

แต่ในใจเชียร์บอนนี่ให้เป็น 7 เทพจะด้วยวิธีไหนก็ช่าง ไม่อยากให้ิติดคุก เสียดาย

Sanjididami:

ใช้ๆตามที่คุณPujee กล่าวมา พลเอกมันไม่ได้จำกัดแค่3คนนะ ถ้ามีความสามารถจิงหน้าจะมีคนมาเป็น เพราะตอนที่แล้วๆมามีสามใช้ป่ะ
มัน เก่งและมีผลงานมากมายถึงได้เป็น ที่จิงไม่จำกัดหรอกว่าจะเป็นพลเอกกี่คน ถ้าความสามารถถึงกับพลเอกที่ตอนแล้วๆมา อาจจะมี4คน5คน6คนไปเรื่อยๆเพราะคนที่จะเป็น
พลเอกจิงๆ ต้องเก่งและผลงาน เพราะไม่ได้จำกัด ลองดูตัวอย่างจากประเทศไทยสิ เยอะเเยะมีความสามารถและผลงาน

ส่วน7เทพโจรสลัดชื่อมันก็บอกอยู้แล้ว 7เทพ นั่นก็หมายความว่าต้องมี7คน มาแทนคนที่ออกอย่างแน่นอน ตามที่ท่าน Augustz พูดมานั่นแหละ ที่มีลอว์เพิ่มมา1คน
เหลือ2คน ผมคิดว่าจะเป็นบากี้ไม่รู้ทำไมนะ แต่เท่าที่ดูจากตอนเก่าๆ แล้วตอนจบสงคราม มีจดหมาย ประทับตรารัฐบาลมาให้บากี้แต่ก็ไม่รู้นะ แต่หลายๆท่านก็คิดว่าบากี้ ได้เป็น7เทพโจรสลัด

Baratie:

--- อ้างจาก: nicorobin ที่ ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 00:04:28 ---
--- อ้างจาก: agimogugada ที่ พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 23:29:03 ---หลังจากที่ อาคาอินุ และ อาโอคิจิ  สู้กันแล้ว อาคาอินุ ก็ได้เป็น จอมพล แล้ว อาโอคิจิ หายไป พลเอกก็เหลือแค่ คิซารุ คนเดียว
แล้วก็ 7 เทพโจรสลัด มันโดนถอดกี่คนอ่าครับ แล้วเจ๊แฮนครอกคนสวยโดนถอดรึป่าว แล้วใครที่ยังอยู่และได้ขึ้นแทน
อย่างนี้มันก็เสียสมดุลหมดซิครับ ใครรู้บอกทีนะครับ ข้องใจมวก

--- End quote ---

ก็อาคาอินุได้เปนจอมพล พลเอกเลยเหลือคิซารุคนเดียว เพราะอาโอคิยิก็ขอถอนตัว โดยส่วนตัวผมคิดว่าคนที่ขึ้นเปนพลเอกแทนอาจจะเปนพัศดีแม็กเจลแลนของอิมเพลดา่วน์นะ เพราะว่ารองพัศดีฮันเนียบัลอะมันได้ขึ้นเปนพัศดีไปแล้ว ส่วนพลเอกอีกคนนี่ยังเปนปริศนาอยู่ครับ น่าจะเปนคนที่ต้องเด่นพอควรเลย อาจจะคัดมาจากพวกพลโทสักคนก้ได้่

ส่วนเจ็ดเทพโจรสลัด ชุดเดิมที่ยังอยู่ในตำแหน่งก้มี มิฮอค แฮนค็อก(ยังไม่หลุดจากตำแหน่งหรอก เพราะรัฐบาลโลกๆไม่รุว่ามันให้ที่ซ่อนกับลูฟี่) โดฟลามิงโก้ ไอ้นี่ก้ทำท่าเหมือนจะอยู่จะไป แต่มันก็ขู่กั๊กไว้งั้นแหละ มันไม่ออกจากตำแหน่งง่ายๆหรอก แล้วก้อีกคนคือคุมะ คนนี้ผมไม่รุอะว่ามันโดนถอดมั้ย เพราะมันยับเยินมาก แถมมันยังไงไปปปกป้องเรือของพวกลูฟี่ด้วย แต่ถ้าสมมติว่ามันไม่ถูกถอด ฉะนั้นจะมีตำแหน่งว่างในเจดเทพ3ที่

ส่วนเจดเทพที่เข้าใหม่ ก้มีลอว์ไปแล้ว1คน ส่วนอีก2คน ผมเดาว่าคนนึงน่าจะเปนบากี้ ดูจากวีรกรรมที่เม่ง(มั่ว)ทำ แล้วก้จดหมายลึกลับที่ถูกส่งมา ส่วนอีกคนนี่อาจจะเปนรุกกี้สักคน ผมคาดว่าน่าจะเปนบาจิลโฮคินส์ นะครับ

ไม่คับ คุมะนี่เป็นภารกิจ ปกป้องเรือของ ลูฟี่ ถ้าสำเร๊จจะยอมให้ตัวเองถูกสร้างเป็นมนุษย์หุ่นยนต์อีกอย่าง    *haha*

TeyTey:

--- อ้างจาก: OffeSpiN ที่ ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 12:18:36 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 08:46:03 ---คนนี้ อ.โอดะ บอกไว้ว่า ยังไงก้ไม่เอาเด็ดขาด *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

ถ้าเจ็ดเทพฯ ไม่ได้ งั้นเป็นพลเอกละกัน LoL+  *้ั์drinktea*

TeyTey:

--- อ้างจาก: pujee ที่ ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 15:08:00 ---อย่างแรกตำแหน่งพลเอก ผมว่าอย่ายึดติดกับจำนวนเดิมที่มีดีกว่า เพราะมันจะมากกว่าหรือน้อยกว่า 3 คนก็ไม่แปลก พลโทที่เก่งจริงๆเขาก็ต้องเลื่อนยศให้อยู่แล้ว

ถ้ามันเก่งพอจะเป็นพลเอกได้ ถึงแม้พลเอกจะมีอยู่แล้ว 3 คนก็ตาม เผลอๆตอนนี้ก็มีแค่คิซารุกับอาคาอินุ แต่ใครที่จะได้ขึ้นมาผมว่าคงต้องเก่งจริงๆอ่ะ

ความคิดคงไม่ใช่แมคเจลเลน เพราะแมคเจลเลนไม่ได้เป็นทหารจู่ๆกลายเป็นพลเอกเลย ก็กระไรอยู่

ส่วน 7 เทพ ตามที่คุณออกัสบอก ก็เหลืออีกสองคน ผมว่าสองคนที่เหลือคงไม่ใช่พวกหาข้อแลกเปลี่ยนมาเพื่อตำแหน่ง แต่น่าจะถูกส่งจดหมายเชิญให้เป็นมั้ง

แต่ในใจเชียร์บอนนี่ให้เป็น 7 เทพจะด้วยวิธีไหนก็ช่าง ไม่อยากให้ิติดคุก เสียดาย

อาจเป็นแมคเจลแลนจิงๆก็ได้คับเพราะ ขนาดเจ้าคนใช้ขวานยักนั้นแต่ก่อนเป็นมือขวาของนักวิทยาศาตร์ แต่ตอนนี้กลายเป็นทหารอย่างเต็มตัวแล้ว และอีกอย่างรองผู้คุมก็กลายเป็นผู้คุมแล้ว บางทีแมคเจลแลนอาจมีบทบาทเป็นพลเอกก็ได้ (ก็คาดการนะ ส่วนตัวคับ)

หน้า: << < (3/8) > >>

Go to full version