Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แล้ว3พลเอก กับ7เทพโจรสลัด หลัง time skip ชุดต่อไปมีใครบ้าง??

หน้า: (1/8) > >>

agimogugada:

หลังจากที่ อาคาอินุ และ อาโอคิจิ  สู้กันแล้ว อาคาอินุ ก็ได้เป็น จอมพล แล้ว อาโอคิจิ หายไป พลเอกก็เหลือแค่ คิซารุ คนเดียว
แล้วก็ 7 เทพโจรสลัด มันโดนถอดกี่คนอ่าครับ แล้วเจ๊แฮนครอกคนสวยโดนถอดรึป่าว แล้วใครที่ยังอยู่และได้ขึ้นแทน
อย่างนี้มันก็เสียสมดุลหมดซิครับ ใครรู้บอกทีนะครับ ข้องใจมวก

Augustz:

คนที่ต้องขึ้นมาแทน มีอยุ่แล้วคับ

7เทพ ถ้ารวมชุดเดิม พวก มิฮอก คุมะ แฮนค๊อก ฟลามิงโก้(ไอ่นี่เอาแน่เอานอนไม่ได้ ถ้าข้อตกลงไม่โอเค มันก้จะออก)

ก้มีลอว์เพิ่มเข้ามาอีกคนนึง เปน5ละ ขาดอีก2 แต่คงยังไม่เปิดเผยตอนนี้มั้ง *disappoint*

agimogugada:

สงสัยจังอีกสองคนมันจะแลกตำแหน่ง7เทพ ด้วยวิธีไหน สงสัยเอ้าโจรสลัดสาวสวย 200คนไปให้จอมพลอาคาอินุ เพื่อแลกตำแหน่งแหงๆ  *haha*

Augustz:

อาคาิอินุ คงไม่เอานะคับ เพราะมันออกจะเป็นพวกเผด็จการ  กล่อมไม่ได้ง่ายๆ (มั้ง) *hoho*

nicorobin:

--- อ้างจาก: agimogugada ที่ พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 23:29:03 ---หลังจากที่ อาคาอินุ และ อาโอคิจิ  สู้กันแล้ว อาคาอินุ ก็ได้เป็น จอมพล แล้ว อาโอคิจิ หายไป พลเอกก็เหลือแค่ คิซารุ คนเดียว
แล้วก็ 7 เทพโจรสลัด มันโดนถอดกี่คนอ่าครับ แล้วเจ๊แฮนครอกคนสวยโดนถอดรึป่าว แล้วใครที่ยังอยู่และได้ขึ้นแทน
อย่างนี้มันก็เสียสมดุลหมดซิครับ ใครรู้บอกทีนะครับ ข้องใจมวก

--- End quote ---

ก็อาคาอินุได้เปนจอมพล พลเอกเลยเหลือคิซารุคนเดียว เพราะอาโอคิยิก็ขอถอนตัว โดยส่วนตัวผมคิดว่าคนที่ขึ้นเปนพลเอกแทนอาจจะเปนพัศดีแม็กเจลแลนของอิมเพลดา่วน์นะ เพราะว่ารองพัศดีฮันเนียบัลอะมันได้ขึ้นเปนพัศดีไปแล้ว ส่วนพลเอกอีกคนนี่ยังเปนปริศนาอยู่ครับ น่าจะเปนคนที่ต้องเด่นพอควรเลย อาจจะคัดมาจากพวกพลโทสักคนก้ได้่

ส่วนเจ็ดเทพโจรสลัด ชุดเดิมที่ยังอยู่ในตำแหน่งก้มี มิฮอค แฮนค็อก(ยังไม่หลุดจากตำแหน่งหรอก เพราะรัฐบาลโลกๆไม่รุว่ามันให้ที่ซ่อนกับลูฟี่) โดฟลามิงโก้ ไอ้นี่ก้ทำท่าเหมือนจะอยู่จะไป แต่มันก็ขู่กั๊กไว้งั้นแหละ มันไม่ออกจากตำแหน่งง่ายๆหรอก แล้วก้อีกคนคือคุมะ คนนี้ผมไม่รุอะว่ามันโดนถอดมั้ย เพราะมันยับเยินมาก แถมมันยังไงไปปปกป้องเรือของพวกลูฟี่ด้วย แต่ถ้าสมมติว่ามันไม่ถูกถอด ฉะนั้นจะมีตำแหน่งว่างในเจดเทพ3ที่

ส่วนเจดเทพที่เข้าใหม่ ก้มีลอว์ไปแล้ว1คน ส่วนอีก2คน ผมเดาว่าคนนึงน่าจะเปนบากี้ ดูจากวีรกรรมที่เม่ง(มั่ว)ทำ แล้วก้จดหมายลึกลับที่ถูกส่งมา ส่วนอีกคนนี่อาจจะเปนรุกกี้สักคน ผมคาดว่าน่าจะเปนบาจิลโฮคินส์ นะครับ

หน้า: (1/8) > >>

Go to full version