Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

หรือว่า สถานีต่อไปของ เจ็ดเทพลอว์ คือ จักรพรรดิ์โจรสลัด ???

หน้า: << < (6/6)

Vin D Sel:

--- อ้างจาก: Mnamwa zx ที่ ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 22:57:51 ---ผมว่าหนวดดำน่าจะเปนคนที่ถูกหวยนะ เหตุผลก็คือ
1 หนวดขาวตายหนวดดำยึดอาณาเขตปกครองแทน ไม่น่าที่รากฐานจังะแข็งแกร่งมากและความร่วมมือจากบุคคลอื่นๆคงจะน้อยกว่า4จักรพรรดิ์คนอื่น

2 ถ้าผมเปนลอว์ ผมก็จะชวนลูฟี่อัดหนวดดำก่อนเพราะลูฟี่ก็มีแค้นที่ต้องทวงคืนจากหนวดดำอยู่

3 ผมว่าแผนของลอว์น่าจะเปนการก่อกวนหรือตัดกำลังของหนวดดำไปเรื่อยๆก่อนนะ น่าจะเรียกว่าการถ่วงสมดุลย์ระหว่าง ผมแดง บิ๊กมัม ไคโด กับหนวดดำที่กำลังมีศัตรูมากขึ้นเรื่อยๆรอหาจังหวะที่เหมาะสม ค่อยวางแผนต่อไปอีกที

--- End quote ---
ผมว่ายังไม่ถึงเวลาจะเจอกับกลุ่มหนวดดำนะ
เพราะเนื้อเรื่องปูทางมาให้กลุ่มนี้มาแรงแซงโค้ง
ระดับความแข็งแกร่งน่าจะแซงสี่จักรพรรดิ์ดั้งเดิมบางกลุ่มแล้วด้วย

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะ

หน้า: << < (6/6)

Go to full version