หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อย เรื่อง กฎการสู้ของศึกอังโกบาเลโน่  (อ่าน 13656 ครั้ง)

jedeser

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • 7
คือ ผมงงมาก ถ้าชนะจนเหลือทีมเดียว จะได้เป็นอังโกบาเลโน่ที่แข็งแกร่งที่สุด หรือ ได้ปรดคำสาบ ที่โคโรเนโร่พูดเหมือน ถ้าชนะจะได้ปลดคำสาบ  แต่เมอร์บิวด้า อยากเป็นอังโกบาเลโน่ที่แข็งแกร่งที่สุด แล้วยังคิดจะสู้ให้ชนะเหมือนกัน   ตอนนี้งงมากไมาย ทำไงถึงจะได้ปลดคำสาบได้ แล้วถ้าชนะจนเหลือคนสุดท้ายจะได้อะไร ?       

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ถามหน่อย เรื่อง กฎการสู้ของศึกอังโกบาเลโน่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 22:44:42 »
จิงๆแล้ว มันจะได้ปลดคำสาปนะคับ  เพราะ เชคเกอร์ เฟส บอกไว้

แต่ที่เบอร์มิวด้า ต้องการลงแข่ง ก้น่าจะเพื่อถอนคำสาปอ่ะคับ  เหมือนกับเปนอัลโกบาเลโน่ ที่นอกคอก

ถึงได้มีความแค้นกับสายรุ้งอ่ะคับ

หรือไม่ก้แค้นพวกรีบอร์น แบบว่า เบอมิวด้าอยากเปนอัลโกบาเลโน่แต่ไม่ได้เปน ก้เลยแค้นพวกรีบอร์น

แล้วที่เข้าร่วมศึกครั้งนี้ ก้เพื่อฆ่าอัลโกบาเลโน่ออกไป1คนเพื่อที่ตนจะได้เข้าเปนอัลโกบาเลโน่

หรือไม่ก้ เพื่อปลดคำสาปให้ใครซักคนในแก๊งสายรุ้ง แล้วตัวเองจะได้เข้าเปนสมาชิกแก๊งสายรุ้งแทน

ปล.เดาล้วนๆ *glad*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 22 เม.ย. 2012 เวลา 00:44:33 โดย Augustz »

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
Re: ถามหน่อย เรื่อง กฎการสู้ของศึกอังโกบาเลโน่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 22:00:17 »
ผมว่าถ้าชนะได้ปลดคำสาบกับขอพรอะไรก๊ได้1ข้อครับ

ป.ล.ผมเดามั่วครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*