Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ดาบของเรย์ลี่ เป็นดาบชั้นดีหรือดาบธรรมดาคับ

หน้า: << < (3/4) > >>

bignaja123:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 22:44:31 ---
--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 22:35:58 ---เป็นดาบ มังกรหยกในตำนาน ครับ  ลุงแกบอกเอี้ยก้วย ให้มา *hoho* *hoho*

ปล.ขำๆ นะ

--- End quote ---

งั้น ชิกิ ก้คือ ราชสีห์ขนทอง สินะคับ *hoho*

ใช่เลยครับ  *haha* *haha*

NaTTaJaK:

ผมคิดว่าน่าตะไม่ไช่อ่าครับของดีต้องเก็บไว้ครับเอาไว้มอบไห้พวกโซโลประมานนี้มั้งครับ

Lambo:

ผมว่าน่าจะเป็นดาบธรรมดา

pujee:

ตาลุงคนนี้คงมีดาบเยอะแยะมากมายออกมาแต่ละครั้งไม่ค่อยจะเหมือนกันเลย

นี่ดาบของตอน 0

นี่ดาบตอนใช้สู้กับคิซารุ

และอันสุดท้ายหลังไทม์สคริป

--- อ้างจาก: 011nb ที่ พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 21:00:10 ---ดาบของเรย์ลี่ เป็นดาบชั้นดีหรือดาบธรรมดาคับ

ดูจากการเปลี่ยนดาบบ่อยๆ คงจะเป็นแค่ดาบธรรมดา ที่ฝีมือคนใช้ไม่ธรรมดาครับ และอีกอย่างน่าจะเป็นพวกเดียวกับแชงค์เป็นแค่คนที่ใช้ดาบเป็นอาวุธไม่ใช่นักดาบ

ถ้าจะให้จัดประเภทดาบก็คงได้ว่า เป็นหนึ่งในสุดยอดดาบชั้นดียอดเยี่ยมซุปเปอร์สเปเชียลที่ธรรมดาครับ

ปล.แต่สิ่งนึงที่นักดาบทุกคนเป็นเหมือนกันคือ กินแล้วไม่จ่าย ฟิ้งงง ~

Sanjididami:

ผมฮ่าตรงมุขคุณPujee  จิงๆ กินแล้วไม่จ่ายชักดาบเลย *attack*

โย~โฮะโฮโฮ่โฮ้ *haha*

หน้า: << < (3/4) > >>

Go to full version