Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คิดว่า วิชา อิซานามิ คืออะไร

หน้า: << < (3/12) > >>

Jay_Jay:

ขอตอบใหม่ อันเก่าผมพลาดอย่างแรง  *dead*

ผมคิดว่าวิชานี้คงคล้ายๆกับวิชาของฮิดันละมั้งครับ คือจะให้ฝ่ายตรงข้ามเป็นคนใช้วิชาอิซานางิแทน คาบูโตะตอนนี้ทำยังไงก็ไม่มีทางถอดผ้าปิดตา
อิทาจิ อาจจะใช้วิชานี้บังคับให้คาบูโตะ ให้ใช้คาถาอิซานางิกับตัวเอง (งงไหมครับ) เปลี่ยนความจริงให้เป็นภาพลวงตา เป็นต้นว่าคาบูโตะไม่ได้ใส่ผ้าปิดตาแล้ว เลยโดนซ้อนด้วยอ่านจันทราต่อ
พูดง่ายๆก็คือบังคับให้คาบูโตะใช้อิซานางิกับตัวเอง คาดว่าผลเสียเรื่องการสูญเสียเนตรคงตกอยู่กับอิทาจิ
เห็นอิทาจิพูดว่าทุกอย่างได้ถูกเตรียมการไว้แล้ว น่าจะหมายถึงคาถานี้มีเงื่อนไขอยู่ ผมเดาว่าต้องเกี่ยวกับเขาของคาบูโตะที่อิทาจิตัดมาก็ได้ คล้ายๆสิ่งเชื่อมโยง
เหมือนตอนที่ฮิดันใช้เลือดของอีกฝ่ายเพื่อสาป

ผมเดาเอาครับ ถ้าไม่เห็นด้วยก็อ่านเพลินๆละกัน  *haha*

Augustz:

แต่ว่า อิซานางิ สามารถใช้ได้เพราะมีพลังของ2ตระกูล 

คาบูโตะไม่มีเนตรวงแหวน จะใช้ยังไงหว่า  *้ัdoubt*

แล้วก้ ตอนนี้ คาบูโตะไม่มีผ้าปิดตาแล้วนะคับ  แต่มันหลับตาไว้ แล้วใช้ประสาทสัมผัสในการรับรุ้ที่อยุ่ของศัตรู

คุยด้วยคน:

มันเป็นงี้ครับ
อิซานางิ >>เขาบอกไว้ว่าเปลี่ยนจินตนาการให้กลายเป็นความจริง..
--สมมุตว่าเรากำลังจะตายเพราะมีคนร้ายซุ่มยิง ..และมันกดยิง(ปัง) แต่เรารู้ตัวทัน(ได้ยินเสียง)เลยใช้อิซานางิ..และกระสุนก็มาถึงที่ตัวเราและในความเป็นจริงเราต้องตาย แต่..เราใช้อิซานางิก่อนที่กระสุนจะวิ่งมาถึงก็จะกลายเป็นว่า..กระสุนนั้นมาถึงตัวเราจริงแต่เราไม่ตาย นั่นเอง และตาจะบอดเมื่อใช้มีเวลาใช้แค่1นาที
อิซานามิ >>คาถาเปลี่ยนแปลงโชคชะตา
--ในเหตุการเดียวกันขณะที่คนร้ายกำลังจะยิงเราแต่เราได้ใช้คาถาอิซานามิเอาไว้ก่อนแล้ว(ต้องใช้ก่อนที่มันยิงกดยิง)เหมือนกับว่าเรารู้สึกชอบมาพากลเลยใช้เอาไว้ก่อน....และเมื่อคนร้ายกดยิงปุ๊บ....ผลที่ได้ยิงไม่ออกครับเพราะอิซานามิได้เปลี่ยนโชคชะตานั่นเอง  ตาบอดเมื่อใช้เช่นกันแต่ยังไม่ได้เปิดเผยเรื่องเวลาในการใช้
-->และการที่จะใช้2คาถานี้ได้ต้องมีเนตรกระจกเงาทั้ง2ข้างครับ...ยกตัวอย่างอิทาจิ และคาคาชิ
อิทาจินั้นเป็นคนในตระกูลและสามารถเบิกเนตรกระจกเงาได้ทั้ง2ข้างพอเบิกกระจกเงาได้ปุ๊บจะมีสกิลติดเนตรกระจกเงามา3อย่างครับคือ เทวีสุริยา อ่านจันทรา ซูซาโน่ ...ซึ่งถ้าเบิกได้ข้างเดียวเช่นคาคาชิ จะใช้สกิล3อย่างนั้นไม่ได้เพราะเบิกได้ข้างเดียวนั่นเอง แต่ว่าก็จะมีความสามารถเฉพาะตัวของเนตรดวงนั้นที่เบิกเป็นกระจกเงาได้..ของคาคาชิจะเป็นเกี่ยวกับมิติ กลับมาที่อิทาจิ.. และจะมีสกิลติดมาอีก2ก็คืออิซานางิและอิซานามิ ซึ่งมันเป็นคาถาต้องห้าม ซึ่งแลกกับการที่ตนเองตาบอดนั่นเอง
|||มันเป็นความเหมือนที่แตกต่างครับ ของมันมาคู่กันก็ต้องใช้คู่กัน|||
ส่วนเรื่องเขาของคาบูโตะที่โดนตัดผมเชื่อว่า คงจะมาในมุข8หางหรือคล้ายๆกันเผื่อเวลาจวนตัวก็วาปไปงอกออกมาจากเขาที่โดนตัด

*dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

bignaja123:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 21:49:13 ---ขอตอบใหม่ อันเก่าผมพลาดอย่างแรง  *dead*

ผมคิดว่าวิชานี้คงคล้ายๆกับวิชาของฮิดันละมั้งครับ คือจะให้ฝ่ายตรงข้ามเป็นคนใช้วิชาอิซานางิแทน คาบูโตะตอนนี้ทำยังไงก็ไม่มีทางถอดผ้าปิดตา
อิทาจิ อาจจะใช้วิชานี้บังคับให้คาบูโตะ ให้ใช้คาถาอิซานางิกับตัวเอง (งงไหมครับ) เปลี่ยนความจริงให้เป็นภาพลวงตา เป็นต้นว่าคาบูโตะไม่ได้ใส่ผ้าปิดตาแล้ว เลยโดนซ้อนด้วยอ่านจันทราต่อ
พูดง่ายๆก็คือบังคับให้คาบูโตะใช้อิซานางิกับตัวเอง คาดว่าผลเสียเรื่องการสูญเสียเนตรคงตกอยู่กับอิทาจิ
เห็นอิทาจิพูดว่าทุกอย่างได้ถูกเตรียมการไว้แล้ว น่าจะหมายถึงคาถานี้มีเงื่อนไขอยู่ ผมเดาว่าต้องเกี่ยวกับเขาของคาบูโตะที่อิทาจิตัดมาก็ได้ คล้ายๆสิ่งเชื่อมโยง
เหมือนตอนที่ฮิดันใช้เลือดของอีกฝ่ายเพื่อสาป

ผมเดาเอาครับ ถ้าไม่เห็นด้วยก็อ่านเพลินๆละกัน  *haha*

--- End quote ---

ก้อเป็นไปได้ แต่ที่บอกว่าบังคับให้ คาบูโตะใช้อิซานางิแล้วคาบูโตะมันมีเนตรหรอคับ   เรื่องตาบอดอิทาจิต้องได้รับอยู่แล้ว   ถ้าผมสงสัยแค่เรื่องคาบูโตะใช้อิซานางินี่แหละ 

แล้วก้อ ถ้าสมมุติว่าทำได้นะะ    มันก้อเท่ากับว่า อิทาจิมันใช้วิชา  อิซานามิ  แล้วก้อ อิซานางิ  เลยใช่มั้ย   มันจะใช้วิชานี้พร้อมกันได้หรอ   แบบนี้คงบอดทีเดียว สองข้างเลย

*rip* *rip*   

THECLIQUE:

*้ั์music*อิซานางิ มันใช้ เซนจง เซนจู
 *้ั์music*อิซานามิ ต้องใช้เซนจู รึเปล่า

*attack*ใช่เปล่า
อิทาจิ ต้องแกล้งตาย หลอกงู เพื่อให้คาบูโตะ เปิดตา และใช้จังหวะนั้น จัดการ มันเลย *attack*

หน้า: << < (3/12) > >>

Go to full version