Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คิดว่า วิชา อิซานามิ คืออะไร

หน้า: (1/12) > >>

Augustz:

อิซานางิ คาถาต้องห้ามในอุจิวะ 

สามารถเปลี่ยนแปลงโชคชะตา คือ สามารถเปลี่ยนทุกอย่างให้กลายเป็นภาพลวงตา แต่ต้องแลกกับการมองเห็น

ส่วน อิซานามิ คือวิชา ที่สามารถกำหนดโชคชะตาได้  คิดว่ามันจะเป็นวิชาแบบไหนกันเอ่ยย

ลองเอามาแชร์กันดูนะ  *glad*

junior_rokierose@hotmail.:

ผมว่าน่าจะคล้ายๆ ฮานามิ น่ะ   *hoho*

THECLIQUE:

*้ั์shock2*ขนม ซื้อมา 1 เปิดดูข้างในไม่มีอะไร เลยเอาไปเปลี่ยน ได้ขนมมาแต่ตังค์ไม่ได้คืน   อิซานางิ
 *้ั์shock2*ขนม ซื้อมาอีก 1 เปิดดูข้างในมีขนม ไม่ต้องไปคืนอีก  *hoho*แถมซองการ์ด  อาจเป็นงี้ก็ได้   *haha* *haha*

junior_rokierose@hotmail.:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 20:23:29 ---นึกว่าจะไม่มีคนเปิดคำถามนี้ซะเเล้ว ก็รออยู่เหมือนกัน  *haha*

วิชานี้อิทาจิบอกว่า เป็นวิชาที่มาคู่กับอิซานางิ ก็น่าจะมีอะไรคล้ายๆกัน ผมคิดว่าวิชานี้สามารถเปลี่ยนภาพลวงตาให้กลายเป็นความจริงได้
คือสลับกับอิซานางิที่เปลี่ยนความจริงให้เป็นภาพลวงตา
สังเกตกันไหมครับ ว่าอิทาจิชักดาบออกมาจากไหนก็ไม่รู้ เพราะวิชาสัมภเวสีคืนชีพ ไม่ได้เกี่ยวกับอาวุธ คินชีพแต่ร่างกายเท่านั้น
แล้วอิทาจิไปเอาดาบมาจากไหนละ ? ผมคิดว่าอาจจะใช้อิซานามิสร้างขึ้น คือคิดสร้างภาพลวงตาเป็นดาบขึ้นมาในหัว แล้วเปลี่ยนให้ดาบนั้นเป็นของจริง
น่าจะประมาณนี้นะครับ ถ้าเป็นเรื่องจริง คงเป็นวิชาที่เทพน่าดู

ปล. เดาเอานะครับ  *dead*

--- End quote ---

คิดเหมือนผมเ้ลยครับตั้งเเต่เห็นดาบละอาจจะนึกเอาขึ้นมาเเล้วกลายเป็นความจริง *number1*

Augustz:

ดาบ เปนดาบของ ซาสึเกะ คับ

เอามาจากตอนที่แล้ว ที่เกะ ปาดาบไปปักคาบูโตะ แล้วอิจจี้ก้เอามาฟันคาบูโตะ ที่เขามันหักไงคับ

หน้า: (1/12) > >>

Go to full version