หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หรือว่า นี่จะเป็นฮาคิสังเกตุของโซโล  (อ่าน 9450 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
หรือว่า นี่จะเป็นฮาคิสังเกตุของโซโล
« เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 13:52:59 »
Zoro vs Hordy Jones HD

ลองดูนะคับ นาทีที่0.30 โซโลหลบลูกธนูน้ำ และ ปัดทิ้งได้หมดเลย

หรือว่า นี่จะยืนยันได้ว่า นี่คือ ฮาคิสังเกตุ ของโซโล *glad*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: หรือว่า นี่จะเป็นฮาคิสังเกตุของโซโล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 15:04:40 »
จะว่าใช่ก็คงใช่มั้งครับ
ปล.ถ้างั้นคนไทยก็มีฮาคินะครับ
ฮาคิคนไทย(สามารถ พยัคฆ์ อรุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 15:07:15 โดย Vin D Sel »

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: หรือว่า นี่จะเป็นฮาคิสังเกตุของโซโล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 15:12:39 »
ใช่มั้งครับถ้าดูเป็นเมะ เพราะหลับตาแล้วหลบนิ แต่ในมังงะมันสื่อให้เห็นชัดเหมือนในเมะหรือเปล่าหว่าจำไม่ได้ ผมว่าถ้าจะสื่อให้เห็นว่ามีฮาคิต้องให้เห็นเหมือนกันทั้งมังงะและ

เมะ อะครับ

ปล.ถามมาตอบไป มีหน่อไม้ในกอไผ่ ผมเดาแต่ไม่มั่วมั้งครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

LM

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 15:49:20 »
ฮาคิสังเกตุ-ทำให้เพิ่มความสามารถ ในการหลบหลีกอ่านทางการโจมตี ของศัตรูได้ ดีขึ้น ซึ้ง พื้น เพ พวกความสามารถอ่านการเครื่อนไหว หลบการโจมตี อะไรต่างๆ ระดับตัวเอกๆในเรื่องถึงไม่ต้องใช้ฮาคิ ก็น่าจะทำได้เหมือนกันนะ ฮาคิ ก็แค่เพิ่มความสามารถของเหล่านี้ให้มีมากขึ้นกว่าเดิม สมมุติ ตอนใช้ฮาคิไม่เป็นตอนหลับตาตัวเก่งๆในเรื่องสามารถหลบธนูได้100ดอก พอใช้ฮาคิสังเกตุ อาจจะ เป็น 200ดอกก็หลบได้

พร่ามมายาวนาน อิอิ จะบอกว่า บางที ครวมสามารถแบบไม่ใช้ฮาคิ ก็หลบได้ ถ้าเป็นตัวเก่งๆ

ฮาคิ มันน่าจะเป็นอะไรที่ เหนือกว่านี้ มากกว่านะ อันนี้ก็เดาๆกันไป แค่ออกความคิดเห็น
*hoho*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 18:13:44 »
ใช่มั้งครับถ้าดูเป็นเมะ เพราะหลับตาแล้วหลบนิ แต่ในมังงะมันสื่อให้เห็นชัดเหมือนในเมะหรือเปล่าหว่าจำไม่ได้ ผมว่าถ้าจะสื่อให้เห็นว่ามีฮาคิต้องให้เห็นเหมือนกันทั้งมังงะและ

เมะ อะครับ

ปล.ถามมาตอบไป มีหน่อไม้ในกอไผ่ ผมเดาแต่ไม่มั่วมั้งครับ
มันไม่ได้หลับตาแล้วหลบครับ มันตาบอด ฮ่าๆๆๆ

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 19:18:36 »
โซโล ตาเหมือนเรย์ลี่ ราชันย์นรกเลย แต่คนละข้าง มันอาจจะมีความสามารถเหมือนเรย์ลี่กะได้ ฮาคิราชันย์
แต่ยังควบคุมไม่ได้ ละมั่ง  กระทู้นี้เคยถามไปแล้ว แต่ไม่ได้ตอบ : )
 เเล้วคุณฯ คิดยังไง *bye*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

pujee

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 19:50:05 »

เมะ อะครับ

มันไม่ได้หลับตาแล้วหลบครับ มันตาบอด ฮ่าๆๆๆ

ผมนึกว่าอีกข้างมันหลับตาด้วย  *haha*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

pujee

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 19:58:50 »
แต่จริงๆแล้วดาบของโซโลกันน้ำโดยเฉพาะนะฮะ

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 20:05:54 »
 *้ั์shock3* เห้ย  นี้มัน ดะคะรม นี้หว่า *้ั์cool* *้ั์cool*
อยากได้มานานเเล้ว ดะ.ดาบ คะ.คัน รม.ร่ม
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 21:24:07 »
 *shock*ดาบกายเป็นร่ม

purefeelling

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 15:12:57 »
ผมว่านะคับ โซโล มีฮาคิสังเกตตั้งแต่  ตอนสู้กะมิสเตอวัน ที่อาลาบาสต้าแร้วคับ จำตอนไม่ได้ละคับ ขออภัย

ที่โดนมิสเตอวัน ปาดที่ท้องอ่ะคับ แร้วหินตก โซโลหลบได้หมดเรย

แต่ภายหลังสู้เสดโซโลบอกว่า ถ้าเราดึงพลังนั้นออกมาใช้ไม่ได้ทุกเมื่อก้อจะไร้ความหมาย

^^

ผิดพลาดก้อขออภัย และขอข้อเสนอแนะด้วนคับ

ใครมีภาพผมฝากมาปะด้วยนะคับ ขอบคุนมากคับ  ^^

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 16:09:13 »
จะบอกว่าเป็น ฮาคิ หรือไม่ใช่ก่อได้ทั้งสองอย่าง

ไปฝึกมาระดับนี้แค่กระสุนน้ำธรรมดาคงหลบได้ สบายอยู่แล้ว *hoho* *hoho*

แต่ถ้าเป็นฮาคิสังเกตู  น่าจะใช้ตอนที่มันตื่นเต้นๆ กว่านี้ นะ หรือมีเอฟเฟคกว่านี้หน่อย 
 *dontknow* *dontknow*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 12:14:49 »
พวกตัวเก่งๆของแค่นี่ สบม. ถ้าสังเกตมันต้องเจ๋งกว่านี้
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new