หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาวิเคราะห์กันระหว่าง ซาสึเกะ กับ นารูโตะ ใครพัฒนานำหน้าใคร  (อ่าน 135078 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: มาวิเคราะห์กันระหว่าง sasuke กับ naruto ใครพัฒนานำหน้าใคร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 13:00:02 »
@bignaja123 ครับ

ของผมเอาแค่พลังหลักๆครับ *disappoint* เล่นเอาแบบละเอียดยิ๊บ ไม่งั้นผมจะอุสาห์พิมพ์มาทำไม *้ัิalone*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 16:21:00 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: มาวิเคราะห์กันระหว่าง sasuke กับ naruto ใครพัฒนานำหน้าใคร
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 13:05:14 »
@bignaja123 ครับ

ของผมเอาแค่พลังหลักๆครับ *disappoint* เล่นเอาแบบละเอียดยิ๊บ ไม่งั้นผมจะอุสาห์พิมพ์มาทำไม *้ัิalone*

แหะๆ เหนบอกว่าตกหล่นเรื่องพลังอะไร   ผมเลยยกเอามาหมดเลย    *haha* *haha*

ปล.สู้ต่อไปทาเคชิ *number1* *number1*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

arsenalmos

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ถ้ารวมสัตว์หางโตะเหนือกว่านะผมว่า เพราะเร็ว แรง ขนาด สัตว์หาง5ตัวก็สู้ได้อ่ะ

coordinators

• *
เราว่า นารูโตะ น่าจะดีกว่านะ  เขาไม่ได้เก่งมาแต่กำเนิด  วิชาก็ ฝึกฝนเองทัั้งนั้น  ถึงจะมีครูสอน พ่อแม่ช่วย  แต่ ซาซึเกะ เก่งมาแต่กำเนิด ไม่มีเนตร ก็เก่งอยุ่แล้ว มีเนตรก็ได้แค่ แสกนจักระรู้ความเคลื่อนไหว  วิชา ซูซาโน ก็พี่มอบให้ ถ้าพี่ไม่ให้ ก็ แค่นั้น ไม่รู้สิ แต่ละคน ได้ เสีย ไม่เท่ากัน แต่ นารูโตะ เสียเปรียบ ที่ไม่มีพ่อแม่ หรือ พี่ คอยสั่งสอน หรือ มอบอะไรให้ กอ่นตาย

Jay_Jay

• *
เซ็ตสึยังเคยบอกเลย ว่าตอนนี้นารุโตะอาจจะเก่งกว่าซาสึเกะแล้วก็ได้  *great*

THECLIQUE

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 17:21:57 »
คาคาของซาซึเกะ

ลูกเตะจักรผันลูกสิงห์
คาถานินจา มีดพิฆาต
คาถาไฟ บอลเพลิงยักษ์ ( คาทุม โกวคาเคียว โน จุทสุ )
คาถาไฟ เพลิงฟีนิกซ์
คาถาไฟ ลูกไฟยักษ์
คาถาไฟ ระเบิดมังกรเพลิง ( คาทุม คาอุย เอ็นดัน )
เบิกอักขระขั้นครึ่ง
เบิกอักขระขั้นหนึ่ง
เบิกอักขระขั้นสองเฉพาะส่วน
เบิกอักขระขั้นสอง
คาถาไฟ พญามังกรเพลิง
คาถาไฟ เพลิงสลายร่าง
คาถาไฟ เส้นด้ายอัคคี
คาถาสายฟ้า พันปักษา ( ชิโดริ )
คาถาสายฟ้า พันปักษาสีดำ
คาถาสายฟ้า พันปักษาสีแดง (ใน The movie )
คาถาสายฟ้า พันปักษาหลั่งไหล ( ชิโดริ นะงะชิ )
คาถาสายฟ้า ดาบสายฟ้า
คาถาสายฟ้า ดาวกระจายสายฟ้า
คาถาสายฟ้า ดาบอาบอัสนี
คาถาสายฟ้า กิริน
คาถาสายฟ้า พันปักษาพันนัด
เนตรวงแหวน ( ชาริงกัน )
เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา อ่านจันทรา ( สึคุโยมิ )
เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา เทวีสุริยา ( อามาเทราสึ )
เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา เทพวายุสึซาโนะโอ
เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา ( มันเงเคียว ชาริงกัน )
เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์
เทวีสุริยา
ซุซาโนะ
วิชานินจาเพลิง ธนูเพลิงพิฆาตสายฟ้า
วิชานินจา งูเผือกกระแสไฟฟ้า
คลื่นทะเลสววรค์มรกต
วิชาดาวกระจายกงจักรสายลม (ฟูตง ซูริเค็น)
คาถาอัญเชิญ
สลายอักขระ
คาถาเงาดาวกระจาย
คาถาเงาดาวกระจายพันปักษาแฝงกลไก
คาถาสายฟ้า พันปักษาพันเล่ม
คาถาหัตถ์อสรพิษพัวพัน
คาถามือเงาอสรพิษ
คาถาหัตถ์อสรพิษประสานเงา

คาถาของนารูโตะ

คาถาแยกเงาพันร่าง (คาเกะ บุนชิน โนะ จุทสุ)
คาถาแยกร่างเชื่อมประสาน
คาถากระสุนพันหมัดมนุษย์จิ้งจอก
กระสุนวงจักร (ราเซ็นกัน)
กระสุนวงจักรพายุหมุน (ในเรื่องนารูโตะเดอะมูวี่ ศึกสายสัมพันธ์)
คาถาลมดาวกระจายวงจักร (ฟูตัน ระเซ็น ชูริเคน) (ท่าไม้ตายสุดยอดที่นารูโตะก็จะได้รับผลกระทบด้วย โจมตีโดยทำลายเซลล์ของเหยื่อ ใช้การแปลงคุณสมบัติและแปลงลักษณะจักระ)
กระสุนวงจักรมหายักษ์
กระสุนวงจักรคู่
กระสุนวงจักรขั้นสุดยอด (ท่าที่นารูโตะใช้กับโฮคาเงะรุ่นที่ 4 ในเรื่องนารูโตะเดอะมูวี่ The Lost Tower)
คาถาอัญเชิญ (กามะบุนตะ กามะเก็น กามะฮิโระ ฟุคาซากุ ชิมะ กามะคิจิ กามะทัตสึ พันธนาการปากกบ กามะ)
โหมดเซียน (วิชาที่นารูโตะใช้ได้สมบูรณ์แบบที่สุดในบรรดาทุกคนที่ฝึกมา จะมีแววตาคล้ายกบ ขอบตาสีแดง พลังงานมากขึ้น โดยใช้จักระเซียน ซึ่งได้จากธรรมชาติ)
คาถาเซียนดาวกระจายวงจักร (ฟูตัน ระเซ็น ชูริเคน) (ปาและขยายดาวกระจายวงจักรได้)
คาถาเซียนแยกร่างวงจักร (นารูโตะสามารถแยกร่างได้เป็นพันตัวพร้อมกับ คาถาดาวกระจายวงจักรทั้งพันตัว)
กระสุนวงจักรสุญญากาศ (นารุโตะใช้จัตการเซ็ทสึ)
กระสุนวงจักรดาวเคราะห์
บอลสัตวฺ์หาง(ใช้ในร่างจักระเก้าหาง)
กระสุนวงจักรทั่วทิศ
ดาวกระจายวงจักรขนาดจิ๋ว
คาถาเชิญ ทลายรัง
คาถาวังวนวาตะ
วิชานินจาลม หอกลม
คาถายั่วพิศวาศ (โอยโระเค โนะ จุทสึ)
คาถาดาวกระจายพันเล่ม
กระสุนจักระ
กระสุนเพลิง
คาถาเซียนกระสุนวงจักรเฮอร์ริเคนวารี (เป็นวิชาที่ต้องเข้าสู่โหมดเซียนเท่านั้นถึงจะใช้ได้ เป็นวิชาที่นารุโตะ ใช้วิชาแยกเงาพันร่างฝึกถึงสี่ปี ด้วยการการแปลงคุณสมบัติโดยธาตุ ลม และ น้ำ เข้าด้วยกันโดยลักษณะของคาถาจะเป็นรูปแบบ กระสุนวงจักรยักษ์ภายในจะมีพายุน้ำเฮอร์ริเคนหมุนด้วยความเร็วสูง และลักษณะเมื่อปล่อยออกไปจะเป็นพายุน้ำวนหมุนด้วยความเร็วสูงโดยคุณสมบัติน้ำจะเข้าไปแทนที่น้ำในร่างกายและคุณสมบัติลมจะเป็นตัวตัดร่างกายของผู้รับเส้นจักระจะถูกฉีกขาดและร่างกายจะแตกออกละเอียดเป็นเสี่ยงๆ อานุภาพมหาศาล สามารถทำลายเมืองใหญ่ๆทั้งเมืองได้ภายในพริบตา โดยคาถานี้อยู่ในระดับ SS และจะมีผลข้างเคียงคือ กระดูกของผู้ใช้จะแตกละเอียดทั่วทั้งตัวจักระจะหมดโดยเฉียบพลันและอาจถึงชีวิตเพราะต้องใช้จักระมหาศาลในการใช้ ณ ปัจจุบัน คาถานี้ยังไม่ได้ถูกบัญญัติเป็นคาถาต้องห้าม)
คาถาน้ำแข็งนางนวลฟูบูกิ
คาถาอัญเชิญจิ้งจอกเก้าหาง
กรงเล็บอสูรจิ้งจอก
คาถาจิ้มทะลวงข้ามสหัสวรรษ
คาถาพัธนาการจิ่งจอก
คาถาระเบิดสัตว์หาง( แปลงร่างเป็นสัตว์หาง เป็นคาถาพื้นฐานของพลังสถิตย์ร่าง)
คาถามหารัญจวน
คาถาฮาเล็ม
ลูกเตะจักรผันอุซึมากิ นารุโตะ
กระสุนวงจักรมหายักษ์จักรกลนันสต็อป
กระสุนวงจักร7สี
หมัดแปรพักนารูโตะ
พันธนาการรวมร่างกามะบุนตะ
กระสุนวงจักรบอลยักษ์
ปืนกลกระสุนวงจักร
ปืนกลกระสุนวงจักรยักษ์แบบนันสต๊อป
คาถาผนึก ผนึกหกวิถี
กระสุนวงจักรมหายักษ์จักรกลนันสต็อป
พันธนาการรวมร่างกามะบุนตะ
คาถาลับ เทพอัสนี(ใช้ได้ในตอนโหมดจักระ9หางและเป็นคาถาของโฮคาเงะรุ่นที่4)
คาถาไฟกระสุนเพลิงน้ำมันกบ(เนื่องจากนารูโตะใช้คาถาไฟแบบจิไรยะไม่ได้นารูโตะจึงใช้เป็นมีดระเบิดแทนคาถาไฟ)
คาถาระเบิดน้ำมันคางคก (ให้กามะบุนตะพ่นน้ำมันแล้วนารูโตะปามีดระเบิดแล้วประสานไปพร้อมๆกัน)

ว่าของซาซึเกะเยอะแล้วนะ   แต่ของโตะเนี่ย บร๊ะเจ้า

ปล.ที่มา วิกิ    เชิญคิดวิเคราะกันตามสบาย   
*haha* มั่ว บางอันซ้ำ วิกิ มีใครมาเพิ่ม ข้อมูลหลอกเอาก็ได้

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ถ้าไม่เห็นด้วย หรือจำได้ไม่หมด ก้อย่าไปว่าเค้ามั่วซิคับ

แค่อ่านอย่างเดียวก้พอ  *dontknow*

THECLIQUE

• *
ถ้าไม่เห็นด้วย หรือจำได้ไม่หมด ก้อย่าไปว่าเค้ามั่วซิคับ

แค่อ่านอย่างเดียวก้พอ  *dontknow*

*dontknow* ก็มันมั่วจริงๆ รึจะเถียง ครับ จะแบนตัวเอง ก็ได้นะครับ
ผมว่า วิกิ มันมั่วครับ ว่าเขาตอนไหนหรอ ปลวก
 *dontknow* ชอบใส่ร้ายคนอื่น มันไม่ดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 17:45:58 โดย THECLIQUE »

Augustz

• *
ไม่ได้ใส่ร้ายนิคับ  ก้คำแรกของคุณ คือคำว่ามั่วนินา

ผมก้นึกว่าคุณไปว่าเค้ามั่วนิ  ถ้าคุณว่า วิกิมั่ว ก้ช่วยบอกให้เข้าใจง่ายๆกว่านี้หน่อย *hoho*

THECLIQUE

• *
ไม่ได้ใส่ร้ายนิคับ  ก้คำแรกของคุณ คือคำว่ามั่วนินา

ผมก้นึกว่าคุณไปว่าเค้ามั่วนิ  ถ้าคุณว่า วิกิมั่ว ก้ช่วยบอกให้เข้าใจง่ายๆกว่านี้หน่อย *hoho*

*hoho*อคติ อะไร หรอครับ รึ นางาโตะ ยังไม่ชนะ หรือไง  *dontknow* ยอมเขาเลย
 *dontknow* Augustz คุณคิดผิด ตั้งหลายหน ผมยังไม่กล่าว อะไรเลย มีอะไร ในกอๆไผ่ รึเปล่า นางาโตะ ชนะไปแล้วนะครับ  *haha*

*dontknow*ซาสึเกะ ถนัด ชูริเคน ต้องมีวิชาชูริเคน สิครับ  แล้ว นารูโตะ มันไปมี นางนวล ฟุบุกิได้ยังไง อย่างนี้ ดูแค่ซีซั่น 2 เท่านั้น นะครับ
 *dontknow* ถึงตอบแบบนี้ จะแบนตัวเอง ก็ได้นะครับ ไม่สนอยู่แล้ว เด็กวันพีช
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 17:59:46 โดย THECLIQUE »

Augustz

• *
ผมก้ไม่ได้อคตินะ

เรื่องนี้ ผมก้ขอโทดแล้วกันคับ  ผมอ่านข้อความเขาไม่หมด เพราะมันยาวเกิน  เลยไม่ได้ดูว่ามันผิด

แล้วผมก้ไม่ได้เปนเด็กไหนทั้งนั้น ผมอ่านก้เพราะมันสนุก ถ้าอ่านเรื่องไหนแล้วต้องเปนเด็กเรื่องนั้นผมก้จะเลิกอ่านอ่ะคับ

THECLIQUE

• *
ผมก้ไม่ได้อคตินะ

เรื่องนี้ ผมก้ขอโทดแล้วกันคับ  ผมอ่านข้อความเขาไม่หมด เพราะมันยาวเกิน  เลยไม่ได้ดูว่ามันผิด

แล้วผมก้ไม่ได้เปนเด็กไหนทั้งนั้น ผมอ่านก้เพราะมันสนุก ถ้าอ่านเรื่องไหนแล้วต้องเปนเด็กเรื่องนั้นผมก้จะเลิกอ่านอ่ะคับ

ครับ ก็ ขอโทษ ด้วยละกันนะครับ แค่ เวลามีคน มาแย้งผม ปั๊บ เค้าชอบบอก เด็กใหม่  ขอลาแบน ตัวเองอะครับ
เลย พูดจาเสียดสี ให้เขามาเห็นอะครับ  *haha* ไม่ชอบคนหนีปัญหา เอะอะก็ แบน ขอลา ลาที ลาขาด

Augustz

• *
หวังว่า เราคงจะเข้าใจกันแล้วสินะคับ  *great*

THECLIQUE

• *
หวังว่า เราคงจะเข้าใจกันแล้วสินะคับ  *great*
*attack* สบายมากเลย ตอนนี้ เขาลาไปแล้วครับ  *hoho*แต่ไม่แน่อาจเข้ามาอ่าน ก็ได้ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 20:07:12 โดย THECLIQUE »

bignaja123

• *

*dontknow* ก็มันมั่วจริงๆ รึจะเถียง ครับ จะแบนตัวเอง ก็ได้นะครับ
ผมว่า วิกิ มันมั่วครับ ว่าเขาตอนไหนหรอ ปลวก
 *dontknow* ชอบใส่ร้ายคนอื่น มันไม่ดีนะครับ

ผมก้อไม่ได้บอกให้เชื่อ ร้อยเปอเซนหนิครับ   แค่ยกมาจากวิกิเฉยๆๆ แล้วที่คุนมั่นใจบอกว่ามั่ว ผมเองยังไม่ก้าพิมเลยว่ามันมั่วจิงรึเปล่า   เพราะข้อมูลมันมาจาดทั้งในเกม  ทั้งในเมะ และก้อเดอะมูวี่

ซึ่งผมก้อไม่เคยเล่นเกมทั้งหมดด้วย เกมเยอะแยะมากมาย   เดอะมูวี่ก้อเช่นกัน  แถนตอนเสริมในเมะอีกตั้งหาก   เราก้อแค่ดูและฟังหูไว้หู ก้อพอ    เพราะพวกเราส่วนใหญ่อ่านมังงะและก้อจะยึดใน

มังงะเป็นหลัก

คนอ่านส่วนใหญ่ ใครก้อรู้กันทั้งนั้นแหละ ว่ามัน เชื่อถือไม่ได้ไม่เต็มร้อย   ไม่มีใครไม่รู้หรอก  แค่ดูไว้ไม่เสียหาย
 *dontknow* *dontknow* *dontknow*

ปล,เวลามีคนเอาข้อมูลมาแชให้คุณ  เค้าก้อไปหามาให้    พวกเราคนดูไม่ได้มีหน้าที่ตินะครับ    เล่นเอาแต่ติแบบนี้ ใครเค้าจะอยากหาข้อมูลมาให้  ผมไม่ได้หมายถึงแค่ตัวผม รวมถึงคนแชข้อมูล

ทุกๆคนเลย   ควรมีมารยาทในบอร์ดกันหน่อยนะครับ 
 *haha* *haha*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ