Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มาวิเคราะห์กันระหว่าง ซาสึเกะ กับ นารูโตะ ใครพัฒนานำหน้าใคร

หน้า: (1/33) > >>

sattkon:

เริ่มกันด้วยคาถา,พลังและกระบวนท่าหลักๆของทั้งคู่กันนะครับ

นารูโตะ                                             ซาสึเกะ

แยกเงาพันร่าง                                  ลูกเพลิงไฟยักษ์
จักระ 9 หาง                                    เนตรวงแหวน 2 ขด
คาถาปลอมร่างแยก                            ลูกเพลิงฟินิก
คาถาอัญเชิญเซียนกบ(กัมมะบุนตะ)        กระบวนท่าของ ลี
กระสุนวงจักร                                  เนตรวงแหวน 3 ขด
จักระ 9 หาง 1 หาง                             พันปักษา                             
กระสุนวงจักร(ลูกยักษ์)                     nอักขระฟ้า(โอโรจิมารุ)                   
กระสุนวงจักระดาวกระจาย                    ดาบพันปักษา             
กระสุนวงจักระดาวกระจาย(แยกร่าง)        ระเบิดสายฟ้า
พลังเซียนกบ                                   พันปักษาสายฟ้าฟาด
รวมจักระกับ 9 หาง 50%                   ควบคุมสัตว์อัญเชิญเซียนงู(มันดะ)
ลำแสงโคโนะฮะ                               เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุฝผา
บอลสัตว์หาง                                   เวทีสุริยา
รวมจักระกับ 9 หาง 100%                คาถาอัญเชิญเหยี่ยว               
                                                  เทพวายุ(ซูซาโนะ)
                                                  กระจกเงาหมื่นบุฝผานิรันดร์

โดยส่วนถึงแม้พลังของ ซาสึเกะ จะมีเยอะกว่า แต่ก็ไม่ค่อยได้ใช้ให้เป็นประโยชน์ ในความคิดของผมให้เสมอกันครับ แล้วทุกคนคิดว่าไง ถ้าตกหล่นเรื่องพลังอะไรก็ขออภัยด้วยนะครับ *worm*

doneap:

เช่นเดียวกันครับให้เสมอ
อาจารเขาเขียนมาให้เก่งพอๆกันจะได้สูสีกัน  *haha* *haha*
ซูซาโนะ เจอบอลสัตว์หาง มันรับไหวไหม  *rip* *rip* *rip* *rip*

Augustz:

ผมก้อยากจะให้เสมอกันนะ แต่ขอให้ โตะ เหนือกว่าหน่อยๆ

เพราะำไหนจะมีจักระ9หาง บอลสัตว์หาง  แล้วก้ที่ไปเจอสัตว์หางที่เหลือ มันได้แบ่งจักระไว้ให้รึป่าว

แล้วถ้าแบ่งไว้ให้จิงๆ นารูโตะ คงเหนือกว่าเกะเยอะอ่ะ  *great*

bignaja123:

ถ้าเอาจากตอนล่าสุดเลยผมมองว่าโตะเหนือกว่าครับ 

อาจะเพราะเกะยังไม่ค่อยมอะไรใหม่ๆ มาโชด้วยละ เหนใช้ก้อแต่เทพวายุ เท่านั้นเอง

ส่วนสัตว์อัญเชิญ เกะมันไม่มีแล้วนะ   มันตายไปตั้งแต่ตอนที่เกะอัญเชิญมารับระเบิดเดอิดาระแทนแล้ว  คงไม่สามารถอัญเชิญออกมาได้แล้ว

รอดูต่อไปเกะจะเอาอาไรมาโชบ้าง แต่ถ้าเอาตอนนี้โตะเหนือกว่าครับ

alternative1:

ซาสึเกะโกงไปตอนนี้  ซูซาโน่ใช้เทวีสุริยาได้ด้วยแค่มอง!! เวลาใช้เลือดไม่ออกตา
แทบไม่มีจุดอ่อนเลย  นารุโตะมีจักระ 9 หางก็จริง  รวมร่างได้ก็จริง
แต่ถ้าโดนเทวีสุยาก็จบ 

ปล. ท่ามันโกงเกินไม่น่าสู้ได้เลย

หน้า: (1/33) > >>

Go to full version