หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หนวดดำไปที่โลกใหม่ยังไง ?  (อ่าน 16643 ครั้ง)

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
Re: หนวดดำไปที่โลกใหม่ยังไง ?
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 13:10:07 »
ตัวผมว่า กิน ผล เรือรบเรื่อรบ ไป *hoho*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 13:13:47 »
ตัวผมว่า กิน ผล เรือรบเรื่อรบ ไป *hoho*

อ่า จิงๆแล้วผมก้คิดไว้แบบนั้นเหมือนกัน ถึงได้ ฉายา เรือรบยักษ์มา

แต่ว่า ถ้ากินไปจิงๆ มันจะไม่จมเอาหรอ  *rip*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 13:24:40 »

อ่า จิงๆแล้วผมก้คิดไว้แบบนั้นเหมือนกัน ถึงได้ ฉายา เรือรบยักษ์มา

แต่ว่า ถ้ากินไปจิงๆ มันจะไม่จมเอาหรอ  *rip*

กินผลเรือรบ  ลอยไปลอยในกลางทะเลเนี่ยนะ   มันก้อจมหนะสิ

ต้องเรียกได้ว่าเป็นผลไร้สาระ เหมือนกับมนุด ที่กิลผลมนุดนั้นแหละ  ไม่ได้ความสามารถอะไร แถมว่ายน้ำก้อไม่ได้ด้วย 

ผมว่ามันคงไม่ได้กินผลปิศาจหรอกครับ  ลองดูตอนที่ ว่ายน้ำตามแพของหนวดดำตอนไปจับบอนนี่ก้อได้  ไม่งั้นคงจมไปแล้วละ 

ปล.ใช่ตอนไปจับบอนนี่ป่าวไม่รู้นะ จำไม่ค่อยได้ละ
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 13:27:47 »

กินผลเรือรบ  ลอยไปลอยในกลางทะเลเนี่ยนะ   มันก้อจมหนะสิ

ต้องเรียกได้ว่าเป็นผลไร้สาระ เหมือนกับมนุด ที่กิลผลมนุดนั้นแหละ  ไม่ได้ความสามารถอะไร แถมว่ายน้ำก้อไม่ได้ด้วย 

ผมว่ามันคงไม่ได้กินผลปิศาจหรอกครับ  ลองดูตอนที่ ว่ายน้ำตามแพของหนวดดำตอนไปจับบอนนี่ก้อได้  ไม่งั้นคงจมไปแล้วละ 

ปล.ใช่ตอนไปจับบอนนี่ป่าวไม่รู้นะ จำไม่ค่อยได้ละ

ตอนนั้นมันยืนบนน้ำเฉยๆนะ แล้วก้ตอนที่หนวดดำหนี อาคาอินุ ไม่เห็นฉากของวูฟเลยอ่ะ

สงสัยมันดำน้ำหนีไปมั้ง  *hoho*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 15:03:56 »

ตอนนั้นมันยืนบนน้ำเฉยๆนะ แล้วก้ตอนที่หนวดดำหนี อาคาอินุ ไม่เห็นฉากของวูฟเลยอ่ะ

สงสัยมันดำน้ำหนีไปมั้ง  *hoho*

ก่อนจะมาถึงส่วนตื้นสิ น้ำทะเลมันคงไม่ตื้นแค่นั้น  ตลอดทั้งทะเลละมั่ง   
 *haha* *haha* *haha*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

dogdog

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • - คิดจะพัก คิดถึง kid cat -
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 18:06:35 »
http://i230.photobucket.com/albums/ee95/hello135484/RiverseMountainMap.jpg
ตัวใหญ่ซะอย่างเดินข้ามเขาเอาก็คงได้มั้งครับ
- BLX -

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 18:54:57 »
ผมว่าดำน้ำไปนั่นแหละ เทียบสัดส่วนของวูฟกับมารีนฟอร์แล้ว วูฟคงไม่สูงเป็น 10กิโลเมตร จนดำน้ำที่ลึกกว่า 10000 เมตรไม่ได้หรองมั้ง ถ้าไม่ดำไป ก็คงหิ้วเรือแล้วปีนข้ามไปก็ได้  *hoho* *hoho*

marakak

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 19:42:03 »
ผมคิดว่า - หนวดดำจะพาไปด้วย คงต้องใช้พลัง กลืนกิน ขนานเอส ยังโดด ดูด ไปเลยแต่ไม่ตาย

มันน่าจะดุดไอ้ยักษ์นี่ได้

ส่วนเรื่องที่มันต้องผ่านเกาะ เงือกไปโลกใหม่ไม่จำเปนเลย ดุสิว่าหนวดดำเคยเปนลูกเรือของใครมาก่อนคงเข้าออกโลกใหม่กับโลกเก่าบ่อยแน่เลย
การจากลาคือการเริ่มต้นใหม่

Augustz

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 19:45:55 »
ผมคิดว่า - หนวดดำจะพาไปด้วย คงต้องใช้พลัง กลืนกิน ขนานเอส ยังโดด ดูด ไปเลยแต่ไม่ตาย

มันน่าจะดุดไอ้ยักษ์นี่ได้

ส่วนเรื่องที่มันต้องผ่านเกาะ เงือกไปโลกใหม่ไม่จำเปนเลย ดุสิว่าหนวดดำเคยเปนลูกเรือของใครมาก่อนคงเข้าออกโลกใหม่กับโลกเก่าบ่อยแน่เลย

แต่ปั๊กปากุ เคยบอกไว้ว่า  วิธีที่จะไปโลกใหม่ มีแค่้2ทาง

1.คือ ผ่านแมรี่ จัวร์ ไป  โดยต้องขออนุญาติ จากรัฐบาล  วิธีนี้ หนวดดำไม่มีทางทำได้มั้ง
   (นอกจากจะให้ ลาฟิต สะกดจิต พวกนั้น แล้วปล่อยให้มันไปได้ แต่มันเปนไปได้ยากนา)

2.คือ ดำน้ำลงไปที่เกาะเงือก แล้วค่อยไปยังโลกใหม่

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 20:32:28 »
ใความคิดของผมผมคิดว่าตั้งแต่หนวดดำออกมาจากมารีนฟอดตอนนั้นก็โลกไหม่แล้วครับเพราะตอนจับบอนนี่ก็โลกไหม่แล้ว(มั้งครับ)ก็ตอนออกจากมารีนฟอดคงเลือกเส้นทางที่ไปโผ่ลที่โลกไหม่เลยอะครับถ้าหนวดดำไปเกาะเงือกจิงๆโฮดี้ไม่ได้เสนอหน้ามาไห้ลูฟี่อัดหรอกครับ เพราะโฮดี้จะจัดการเรือทุกรำที่ผ่านเกาะเงือกอะครับเลยเดาได้ว่าหนวดดำไม่ได้ผ่านเกาะเงือกแสดงว่าไม่ได้ไช้ทางนั้นคือไช้อีกทางก็คือประตูแห่งความยุติธรรมนั่นแหละครับ(ออกมาตอนหนีจากเซนโงคุอะครับน่าจะตามนั้นครับ)
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Emadness

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 20:46:18 »
มันลึกลับซ่อนเงื่อน เกลื้อนกินหลังอะไรขนาดนี้  *great*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 20:52:46 »
ใความคิดของผมผมคิดว่าตั้งแต่หนวดดำออกมาจากมารีนฟอดตอนนั้นก็โลกไหม่แล้วครับเพราะตอนจับบอนนี่ก็โลกไหม่แล้ว(มั้งครับ)ก็ตอนออกจากมารีนฟอดคงเลือกเส้นทางที่ไปโผ่ลที่โลกไหม่เลยอะครับถ้าหนวดดำไปเกาะเงือกจิงๆโฮดี้ไม่ได้เสนอหน้ามาไห้ลูฟี่อัดหรอกครับ เพราะโฮดี้จะจัดการเรือทุกรำที่ผ่านเกาะเงือกอะครับเลยเดาได้ว่าหนวดดำไม่ได้ผ่านเกาะเงือกแสดงว่าไม่ได้ไช้ทางนั้นคือไช้อีกทางก็คือประตูแห่งความยุติธรรมนั่นแหละครับ(ออกมาตอนหนีจากเซนโงคุอะครับน่าจะตามนั้นครับ)

มันก็มีวิธีไปแค่ 2 ทางแหละครับ ผ่านแมรี่จัวร์ กับ ลงไปเกาะเงือก แต่หนวดดำมันไปโลกใหม่ตั้งแต่ก่อนไทม์สคิป ส่วนพวกโฮดี้เพิ่งอาละวาดก่อนไทม์สคิปได้ไม่นาน
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Emadness

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 20:54:29 »
รึว่ามันจะหั้ยคุมะใช้พลังส่งไปที่โลกใหม่ !!?  *shock*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 22:33:03 »
รึว่ามันจะหั้ยคุมะใช้พลังส่งไปที่โลกใหม่ !!?  *shock*

ตอนสงคราม คุมะ ไม่มีจิตใจแล้ว  เพราะงั้น คงไม่ทำตามคำสั่งใครหรอก *disappoint*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 23:41:31 »
ให้ วูฟ ขว้างแพของทีชข้ามกำแพงเลดไลน์ แล้วให้คุมะ ตบ วุฟให้ตามไปอีกทีครับ  *rip*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new