หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาฟังเรื่องOnepiece โย~โฮะโฮะโฮ!  (อ่าน 7534 ครั้ง)

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
มาฟังเรื่องOnepiece โย~โฮะโฮะโฮ!
« เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 17:47:40 »
ก่อนที่จะอ่านกระทู้นี้ โปรดกด  ฟังก่อน

http://youtu.be/GKtH9yPd6xc

มาฟังเรื่องสั่นที่ผมเขียนขึ้นมาเอง เนืองจากเลิฟวันพีชมากคนหนึ่ง
ซึ้งทำให้หลายๆคน สงสัยกันมากช่วงนะเวลา100ปีที่ว่างเปล่าซึ้งเรย์ลี่รู้เรื่องนี้และโรเจอร์เองก็ เป็นโรคชนิดหนึ่งที่รักษาไม่หาย
มาฟังความเพ้อของผมกัน ไม่รู้จะใช้หรือปล่าว ลุ่ฟี่เองอยากจะเป็นราชาโจรสลัด ซึ้งต้องหาเกาะลาฟเทลให้พบ มันเป็นเกาะซึ้งคนที่จะเป็นราชาโจรสลัดเข้าถึงได้
   กลุ่มหมวกฟางได้เดินทางไปที่โลกใหม่ได้พบเจอปะผู้คนมากมาย มิตรและศรัทตรู ลู่ฟี่ได้ไปช่วย มังกี้ ดี ดร้าก้อน เพื่อทำสงครามกับรัฐบาล และกลุ่มโจรสลัดทั่วโลก
เพราะ ว่ารัฐบาลเอาจิงโดยอาคาอินุ เป็นกองกำลังหลัก ของรัฐบาล เพราะว่ากลุ่มนักปฎิวัติเริ่มเคลือนไหว และรัฐบาลไม่ยอมอยู่เฉยๆ จึงเกิดสงครามโลกอันยิ่งใหญ่ *damage*
กลุ่มหมวกฟาง และกลุ่มโจรสลัด หลาย พันกลุ่มได้รวมตัวกันเพื่อ ต่อต้านรัฐบาลและกองทัพทหารเรือ ก่อนหน้านั่น
กลุ่มหมวกฟางได้ถามดร้าก้อน ว่าเรื่อง
100ปีที่ว่างเปล่าวมัน เกิดอะไรขึ้น ดร้าก้อนตอบว่าอยากรู้ใช้ไหมเดี่วยจะพาไปตอน100ปี โดยผ่านหมอกสายรุ้ง ย้อนอดีตไปว่า 100ปีที่ว่างเปล่ามันเกิดอะไรขึ้น
ซึ้งกลุ่มหมวกฟางได้พา แฮนค๊อก เรยลี่ จินเบ ฮิวาจัง ผมแดง และมัลโก้ไปด้วย ซึ้งพบกับ โรเจอร์ในอดีต อยู่บนเกาะราฟเทล และ ลู่ฟี่ไปเจอจึงเรียก เรย์ลี่ เรย์ลี่ถึงกับกัน น้ำตาไม่ได้
เรย์ลี่เดินเข้าไปถามว่า (นายมาทำอะไรบนเกาะแห่งนี้ โรเจอร์ ตอบว่า รอคนมาทำสัญญาเรื่องโนอาห์อยู่ ข้ารอมา100ปีแล้ว ) ซึ้งความจิงโรเจอร์ยังไม่ตายที่แท่นประหารแต่ โรเจอร์ได้ถอดจิตมาอยู่บนเกาะแห่งนี้
เพื่อ รอวันที่ มีคนเป็นราชาโจรสลัด มาเพื่อทำสัญญา ซึ้งกลุ่มลู่ฟี่ได้มาถึงเป็นเกาะคนเเรก นั่นแสดงว่ากลุ่มลู่ฟี่ได้เป็นราชาโจรสลัดและรับช่วงแทนซึ้งแลกกับ การทำสัญญาเรือโนอาห์
เพื่อปกป้องมัน และทำสงครามกับรัฐบาล เพื่อหยุดการกระทำอันชัวร์ร้าย สิ่งหนึ่ง จะทำให้คนบนโลกนี้ เป็น มอสเตอร์ครึ่งคนครึ่งสัวต์เพื่อ เข้นฆ่ากันเอง
ลบจิตใจออก และควบคุมพลัง ของอาวุธโบราณ ทั่งสาม
หลังจากลู่ฟี่กล้ายเป็นราชาโจรสลัด ได้รับของสิ่ง1มา มันก็คือ กุจแจ และพลังที่โรเจอร์ถ่ายทอดให้ รับรู้สรรพสิ่ง
หลังจากลู่ฟี่ได้ออกจาก  หมอกสีรุ้งละมุ่งหน้าไปที่ เกาะเงือก เพือ พาตัว ชิราโอชิ มาช่วยและเรื่อโนอาห์ ตอนนี้กลุ่มลู่ฟี่ คอบครอง อาวุธโบราณถึงสองอย่าง(พลูตัล , โพไชดอล)
ส่วนรัฐ บาลก็มีอาวุธโบราณเช่นเดี่วยกัน คือ ยูเรนัส และก็มี พลูตัล ที่ ขโมยมา จากเรื่อ ลู่ฟี่  ตอนนั่นแฟรงกี้โกธรมากเลย แฟรงกี้เลยทำขึ้นมาใหม่อีก อันเพื่อต่อสู้กับสงครามนี้
และแล้ว ก็เริ่มสงครามดันโดยกลุ่มคณะปฎิวัติ นำทัพโดย กลุ่มหมวกฟาง ซึ้งนั่งเรือโนอาห์ มา และแฟรงกี้ก็ มากับชิราโอชิ  ชิราโอชิลากเรือซันนี่ โกมา พร้อมด้วย โจรสลัดอีกพัน กว่ากลุ่ม พร้อมรบ
และแล้วสงครามก็ เริ่ม อย่างเป็นทางการ! *attack* รัฐบาลให้ กาปบังคับ พลูตัล ส่วยยูเรนัส บากี้บังคับ

กาปยิงไปสองดอก  แฟรกี้หลบได้ แฟรกี้ยิงซ้าย กาปหลบได้ กาปยิงขวา แฟรงกี้สบัดซันนี้และยิงตอบโต้ และให้ชิราโอชิ ใช้พลังโพไชดอล เพื่อน เรียกน้ำเป็นคลืนลูกใหญ่โดยเจ้าทะเลทำ
ส่วนอีกทาง1 บร๊ะเจ้าบากี้กำลัง เพิ่ลกับฮอร์ริคอกเตอร์ ยูเรนัสอยู่ ยิงตูมๆ ใส่กลุ่มโจรสลัด
 กินเป็นเวลา สองเดือนในการสู้ อันดุเดือด ทั่งสองไม่ยอมใคร ในที่สุดสงครามการเมืองต้องมีฝ่ายหนึ่งเป็นผู้ชนะ
นั่นก็หมายความว่า กลุ่มคณะปฎิวัตินั่นเอง มันเป็นยุคโจรสลัด ครองเมืองจิงๆ ดร้าก้อนได้ขึ้นไปแทนผู้คุ้มกฎ ของรัฐบาลโลก
หลังจากที่ คณะปฎิวัติเป็นผู้ได้รับชัยชนะ เฮ้ เฮ้  *cheers* *cheers*

ทั่งหมดที่เล่ามา มันเป็นการสันนิฐานของข้าพระเจ้าเอง คริๆ เขียนเอง คิดสดๆ เพราะข้าคือ บร๊ะเจ้า *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 17:50:53 โดย Sanjididami »
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Sherva

• *
Re: มาฟังเรื่องOnepiece โย~โฮะโฮะโฮ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 18:12:20 »
 *shock* *shock* *shock* *shock* *shock*
อ่านแล้วปวดใจเลย  *haha* *haha* *haha*

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
Re: มาฟังเรื่องOnepiece โย~โฮะโฮะโฮ!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 18:19:31 »
 *number1* *number1* *number1*

จินตนาการบรรเจิดครับ

Sanjididami

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 18:51:41 »
แก้ไข นิดหนึ่งหมอสายรุ้ง เป็นหมอกสีรุ้ง
*number1* *number1* *number1*

จินตนาการบรรเจิดครับ
ขอบคุณครับ
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 20:11:06 »
คงยากอ่ะคับ เรื่องแบบนี้ *disappoint*

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 20:22:22 »
 *้ัread*กว่าจะจบ พิมนานไหมคับ คือผมไม่เขาใจว่าทำไม่ต้องฟังเพลงก่อนด้วยอะ เเต่ผมก็เชื่อคนง่ายนะผมฟังจบเเล้วก็ค่อยอ่าน พออ่านจบมาคิดว่าทำไม่ต้องฟังเพลงจบด้วย *glad*
หรือผมถูกหรอก *shock* *shock* *rip*

Zombie land

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 20:35:13 »
 *haha* *haha*  พมอ่านทุกครั้ง ที่นอนไม่หลับ    *้ัhypnotist* *้ัhypnotist* *้ัhypnotist* *้ัhypnotist* *้ัhypnotist* *้ั์sleep* *้ั์sleep* *้ั์sleep* *้ั์sleep* *้ั์sleep*   อ๊าฟิน

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 20:44:34 »
เขียนได้สุดยอดมากครับข้าน้อยขอคาระวะพันจอกเลยครับ อ่านแล้วเพลินดีมากครับท่าน(มีข้อขัดแย้งอย่างเดียวที่ผมคิดคือพลูตันถูกเผาไปแล้วแฟร้งกี้จะสร้างยังไงครับ)*number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Sanjididami

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 22:25:00 »
*้ัread*กว่าจะจบ พิมนานไหมคับ คือผมไม่เขาใจว่าทำไม่ต้องฟังเพลงก่อนด้วยอะ เเต่ผมก็เชื่อคนง่ายนะผมฟังจบเเล้วก็ค่อยอ่าน พออ่านจบมาคิดว่าทำไม่ต้องฟังเพลงจบด้วย *glad*
หรือผมถูกหรอก *shock* *shock* *rip*
อ่อ พิมนานไหม 1ชั่ว12นาทีอะ555 พิมพ์นานเนอะ คิดสดๆไม่มีสคลิปอ่าน
ส่วนมาก นั่งนึก เนื้อเรื่องเอามาต่อกัน ตกลง จอยบอยคือลู่ฟี่ โย~โฮะโฮโฮ่โฮ้ *haha*

เขียนได้สุดยอดมากครับข้าน้อยขอคาระวะพันจอกเลยครับ อ่านแล้วเพลินดีมากครับท่าน(มีข้อขัดแย้งอย่างเดียวที่ผมคิดคือพลูตันถูกเผาไปแล้วแฟร้งกี้จะสร้างยังไงครับ)*number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

*้ั์drinktea* *้ั์drinktea*  ชนครับ

patkung

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 22:35:06 »
*haha* *haha*  พมอ่านทุกครั้ง ที่นอนไม่หลับ    *้ัhypnotist* *้ัhypnotist* *้ัhypnotist* *้ัhypnotist* *้ัhypnotist* *้ั์sleep* *้ั์sleep* *้ั์sleep* *้ั์sleep* *้ั์sleep*   อ๊าฟิน

ึคิดเพลงเหมือนกัน

เอ่ะ ทำไมวะ ???     *disappoint*

Sanjididami

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 09:05:23 »
ที่เอาเพลงมาให้ฟังก็เพราะอยากให้ฟัง จะได้มีวิว เยอะๆ *dead*

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 23:38:29 »
ซึ้งเลยมันช่างลงตัวอย่างไม่น่าเชื่อ  *glad*

เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new