Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

4 จักรพรรดิ์

หน้า: << < (26/27) > >>

apinun:

--- อ้างจาก: moredan ที่ ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 18:26:37 ---ชอบดู วันพีช นะครับ แต่ไม่ได้ติดตามอย่างละเอียด เลยอยากทราบว่า สี่จักรพรรดิ์ มีที่มาอย่างไรคับ

--- End quote ---

เป็นกลุ่มโจรสลัดใหญ่ๆ4กลุ่ม ที่มีพลังผลไม้ปีศาจที่น่ากลัว และมีฮาคิขั้นเทพทั้งนั้น  จึงได้รับการยกย่องจากเหล่าโจรสลัดต่างๆทัวโลกให้เป็น 4จักรพรรดิ แห่งโลกใหม่

ที่แม้แต่รัฐบาลโลกยังไม่กล้าไปมีเรื่องเลย 
*love* *love*   *attack* *attack*
ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ  รอผู้รู้จริงมาตอบให้กระจ่างดีกว่า   *hoho* *hoho*

apinun:

--- อ้างจาก: marakak ที่ จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 17:08:54 ---
--- อ้างจาก: pujee ที่ ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 09:02:35 ---
--- อ้างจาก: stampjung ที่ ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 00:22:53 ---
--- อ้างจาก: SeXxY_YeD ที่ ศ. 08 ก.ค. 2011 เวลา 02:04:13 ---ตัวเลขค่าหัว เยอะเว่ออ่ะ ...... แชงคูส 800 ล้าน เยอะมาก แต่กลับสู้กับมิฮอร์ค ได้สูสี แสดงว่า มิฮร์ค กะ สูสีกันสินะ ไม่อยากจะนึกถึง ตอนโรเจอร์อยู่เลย ว่าเท่าไร และ ดราก้อน คงจะเยอะโคตรๆๆ

มีความคิดแปลกๆ มาอย่างนุง ตอนอยู่ธริลเลอร์บาร์ค กัปตันลอร่า  .... บอกว่า แม่เป็นผู้ยิ่งใหญ่ในโลกใหม่   แม่ของลอร่าจะใช่บิ๊กมัมหรือป่าวนะ ....... 
(คิดเล่นๆ ง่ะ)

เราคิดแบบเทอเลย  ว่าบิ๊กมัม ต้องเปนแม่ของลอร่า

http://smartcartoonclub.com/web/wp-content/uploads/2011/08/Elmy.png  ดูหน้าสิ

ในรูปคือโจรสลัด พันธมิตรของหนวดขาวไม่ใช่หรอครับ ไม่ใช่ทั้งบิ๊กมัมและลอร่า

มิฮอร์เก่งสุดใน7เทพแล้ว

แต่เราว่า  โดฟรามิงโก้  ยังมีพลังลึกลับและอำนาจมืด  บางทีอาจจะเก่งกว่ามิฮอร์คก็ได้นะครับ 

ปล. เดานะครับ   *dead* *dead*

DK-[eak]-TAK:

สรุปเเล้ว ลูฟี่จะเจอใครกานเเน่น๊า *attack* *attack*

MonKeyDNaruto:

คือ แบบว่าเพิ่งมาดูวันพีช นะครับเลยไม่รู้อะไรมากแต่ ผมเคยเห็น บิ๊กมัม แล้วนะครับ ชื่อก็คือ ชาร็อท หลินๆ ถ้าพิมพ์ผิดขอโทษด้วยครับ ภายหลังลูฟี่ ชนะได้เลยได้ค่าหัว 750 ล้านนะครับถ้าจำไม่ผิด แต่นิวเกตผมว่าเก่งพอๆ กับ พ่อลูฟี่เลยมั้ง ถ้าไม่ถูกใจอย่าว่ากันนะครับเพราะผมเพิ่งมาดูได้ไม่กี่วันเอง *dead* *dead* *dead*

windyzero:

--- อ้างจาก: MonKeyDNaruto ที่ จ. 16 ก.ค. 2012 เวลา 20:05:04 ---คือ แบบว่าเพิ่งมาดูวันพีช นะครับเลยไม่รู้อะไรมากแต่ ผมเคยเห็น บิ๊กมัม แล้วนะครับ ชื่อก็คือ ชาร็อท หลินๆ ถ้าพิมพ์ผิดขอโทษด้วยครับ ภายหลังลูฟี่ ชนะได้เลยได้ค่าหัว 750 ล้านนะครับถ้าจำไม่ผิด แต่นิวเกตผมว่าเก่งพอๆ กับ พ่อลูฟี่เลยมั้ง ถ้าไม่ถูกใจอย่าว่ากันนะครับเพราะผมเพิ่งมาดูได้ไม่กี่วันเอง *dead* *dead* *dead*

อย่าไปสนใจข้อมูลจาก บล็อคมากครับ เพราะข้อมูลส่วนใหญ่เชื่อถือไม่ค่อยได้ *dead*

หน้า: << < (26/27) > >>

Go to full version