Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

4 จักรพรรดิ์

หน้า: << < (8/27) > >>

saxsax:

Spoil ครับ  *hoho* *hoho*

marangone:

--- อ้างจาก: pooza2499 ที่ พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 22:47:43 ---ไม่ต้องห่วงครับผมไม่เกรียนใส่มั่วหลอก(แค่มั่วใส่) *dontknow* ไคโดไม่แน่ใจแต่bigmom 99.99./. แน่นอน

--- End quote ---

big mom เค้าก็เขียนอยู่ไม่ใช่หรอครับ ว่า MADE BY TONYOHOHO one of the yonkou appears -*-

oOllNenGllOo:

สมาชิกใหม่น่ะครับพึ่งจะสมัครตะกี้เอง(คาใจมากเลยสมัครดู)

1.อยากถามเรื่อง ลอล่า(ซอมบี้ฮิปโป)กับ บิ๊กมัม ใช่แม่ลูกกันหรือป่าวคับ เหมือนอ่านเจอตอนที่ลอล่าคุยกับนามิตอนให้บีเบิ้ลการ์ด(ทำนองว่าถ้าไปโลกใหม่จะเจอแม่ของลอล่า)
2.อยากถามเรื่อง จดหมายที่รัฐบาลโลกส่งมาให้บากี้
3.อยากถามเรื่อง ซาโบ ใช้คนเดียวกับ ลอร์(หมอศัลยกรรม) หรือป่าว อ่านๆดูแล้วก้อคิดไปเอง ตอนที่เรือซาโบโดนยิงเห็นแต่หมวก แล้วก้อตอนที่ดราก้อนคุยกับอิวาจัง บนเรือตอนที่จะออกจากเกาะตอนที่ช่วยคนจากผู้เขากองขยะ ถ้าจำไม่ผิดดราก้อนพูดว่า ฟื้นหรือยังอะไรทำนองนี้ ยิ่งย้ำความคิดเดิมก้อตอนที่ ลอร์มาช่วยลูฟี่ นี่แหละ

วอนผู้รู้ช่วยตอบให้ทีน่ะครับขอบคุณมากครับ

ขuมxวาu:

--- อ้างจาก: oOllNenGllOo ที่ ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 01:24:22 ---สมาชิกใหม่น่ะครับพึ่งจะสมัครตะกี้เอง(คาใจมากเลยสมัครดู)

1.อยากถามเรื่อง ลอล่า(ซอมบี้ฮิปโป)กับ บิ๊กมัม ใช่แม่ลูกกันหรือป่าวคับ เหมือนอ่านเจอตอนที่ลอล่าคุยกับนามิตอนให้บีเบิ้ลการ์ด(ทำนองว่าถ้าไปโลกใหม่จะเจอแม่ของลอล่า)
2.อยากถามเรื่อง จดหมายที่รัฐบาลโลกส่งมาให้บากี้
3.อยากถามเรื่อง ซาโบ ใช้คนเดียวกับ ลอร์(หมอศัลยกรรม) หรือป่าว อ่านๆดูแล้วก้อคิดไปเอง ตอนที่เรือซาโบโดนยิงเห็นแต่หมวก แล้วก้อตอนที่ดราก้อนคุยกับอิวาจัง บนเรือตอนที่จะออกจากเกาะตอนที่ช่วยคนจากผู้เขากองขยะ ถ้าจำไม่ผิดดราก้อนพูดว่า ฟื้นหรือยังอะไรทำนองนี้ ยิ่งย้ำความคิดเดิมก้อตอนที่ ลอร์มาช่วยลูฟี่ นี่แหละ

วอนผู้รู้ช่วยตอบให้ทีน่ะครับขอบคุณมากครับ

ข้อ 2 นี่เห็นเขาพูดกันว่าเชิญไปเป็น 7 เทพมั้ง ไม่แน่ใจ

marangone:

--- อ้างจาก: oOllNenGllOo ที่ ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 01:24:22 ---สมาชิกใหม่น่ะครับพึ่งจะสมัครตะกี้เอง(คาใจมากเลยสมัครดู)

ข้อ 1. ข้อมูลยังไม่เปิดเผยครับว่าใครคือแม่ของลอล่า แต่หลายคนเดาว่า บิ๊กมัมคือแม่ลอล่าครับ แค่คาดเดานะครับ
ข้อ 2. คาดว่าเป็นจดหมายที่รัฐบาลเชิญบากี้ไปเป็นเจ็ดเทพโจรสลัด เพราะ ค้างคาวที่นำจดหมายมาให้บากี้มีลักษณะคล้ายกับ จดหมายที่ค้างคาวนำไปให้กับจินเบเพื่อเชิญไปเป็นเจ็ดเทพโจรสลัด
ข้อ 3. ซาโบ้ กับ ลอว์ เป็นคนละคนกันครับ ซาโบ  เกิด 20 มีนาคม ลอว์เกิด 6 ตุลาคม ในส่วนตัวก็คิดว่าซาโบ้ยังไม่ตายครับ และ ก็อยู่กับคณะปฏิวัตินั่นแหละ แต่เป็นคนละคนกับลอว์แน่นอนครับ

หน้า: << < (8/27) > >>

Go to full version