หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนจบของนารูโตะ (ครั้งที่2)  (อ่าน 21192 ครั้ง)

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
ตอนจบของนารูโตะ (ครั้งที่2)
« เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 16:15:48 »
ผมไม่อยากขุดกระทู้เก่าๆเลยตั้งใหม่อย่าว่ากันนะครับ  *attack*
รวมๆความคิดเห็นกระทู้เก่ากันก่อน ที่คิดว่าน่าจะเป็นไปได้(ผมขอลงชื่อคนแสดงความเห็นด้วยนะครับ)
1.
คิดได้ข้อเดียว โตะ ได้เป็นโฮคาเงะ จบ สั้นไปป่าวหว่า  *้ั์shock3*
2.
ส่วนตัวผมไม่คิดว่า โตะ มันจะออกจากหมู่บ้านนะ เพราะ "โฮคาเงะ คือความฝันของผม" ก็ประมาณนั้น แต่จะจบอย่างไร เดาเอา ก็คง ไป จบที่ผาสิ้นสุดล่ะมั้งนะ ระหว่า โตะ กับ เกะ แล้วก็ไม่มีคนแพ้ ชนะ หรืออาจจะเป็นไม่รู้ว่าใครแพ้ ชนะ แต่ทั้งคู่ก็ได้หายไป... อะไรประมาณนั้น
3.
ผมว่าต้องมี ภาคต่อแน่นอนคงได้อ่านไปจนรุ่นลูกรุ่นหลานกันนู้นแหละครับ 555+ ส่วนคนเขียนถ้าถึงแก่กรรม ก็คงเป็นมรดกให้ลูกหลานหรือไม่ก็ศิษย์เอกได้เขียนต่อ น่าจะมี episode 2 ต่อไรประมาณนี้
แต่ Episode นี้น่าจะจบแบบ happy กันทั้งแฟนคลับของ นารูโตะ และ ซาสึเกะ ทั้งคู่คงจะมีลูกมีหลานกัน แล้วเอามาประลองแข่งขันกันอีก ส่วนตัวเอก ep ต่อไปน่าจะเป็น โคโนฮะมารุ นะครับหุหุ
เพราะผมว่า สเน่ห์ของเรื่องนี้ที่สุดน่าจะอยู่ตอน การประลองเลือกจูนินนะครับ หลังจากนั้นมันก็เป็นอะไรที่ค่อนข้าง over ไปแล้ว และ ep ต่อไปอาจจะเป็นสงครามระหว่างแคว้นเลยก็ได้นะครับ เพราะในเรื่องนี้มันก็บอกเสมอว่า สงครามจะดำเนินต่อไปเรื่อยๆไม่สิ้นสุด *้ัิfootball* *้ั์block*
4.
เนื้อเรื่องใกล้จะจบลงแล้ว เลยตั้งหัวข้อที่อาจมีคนตั้งมาแล้ว อันนี้ขออภัย
สำหรับผมคิดว่า หลังจบสงครามครั้งนี้ นารุโตะอาจตาย โลกของนินจาจะสงบสุข คนรุ่นหลังจะนับถือเขา เป็นนินจาที่ยิ่งใหญ่  *great*
อาจมีการหักมุม ว่าโทบิ(แก้ไข) ต้องการให้มันจบแบบนี้ ตัวเองจึงทำตัวเป็นคนเลวตั้งแต่แรก เพื่อให้ทุกคนร่วมมือกัน  *number1*

ทั้งนี้ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ ใครมีความเห็นอย่างอื่นช่วยแสดงความเห็นด้วยครับ ผมอยากรู้เหมือนกัน *glad*
5.
ผมว่า อีกเปนปี หรือนานกว่านั้นถึงจะจบ
หรือ อาจไม่จบ อ.มาซาชิตายก่อน กลัวจิงๆเรื่องนี้ เพราะหลายปีแล้วที่อ่านนารูโตะ แต่เหมือนดำเนินเรื่องมาได้แค่ 65 เปอร์เซนต์
ปล. ครบกำหนดแบนตัวเองแล้ววันนี้ หุหุ
6.เอาฮาๆ
โตะระลึกชาติได้ว่าตัวเองเป็นเซียนหกวิถี กลับชาติมาเกิดแล้วเอาสัตว์หางรวมร่างกันทั้งหมดแล้วก็ครองโลก  *rip*
7.
ผมว่าอีกไม่นานก็คงจบแล้ว

ตัวละึครหลักๆก็ออกมาหมดแล้ว

เหลือก็แต่จะจบยังไง

หรือซาสึเกะ + นารูโตะ จะช่วยกันสู้กับ โทบิ

แล้วพอชนะโทบิ ก็มาสู้กันเอง ถ้าเป็นแบบนี้ ผมคงปลื้มมากอะ  *great*

ตอนนี้ผมคิดว่า ถ้าเกิดการหักมุมอีก ซาซึเกะ กับ นารูโตะ กลับมาเป็นเพื่อนกัน จบแบบแฮบปี้ ทั้ง2ตระกูลเท่าเทียมกัน โลกนินจาสงบสุข
แสดงความเห็นกันอีกนะครับ  *great* *great* *great* *great* *great*
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ตอนจบของนารูโตะ (ครั้งที่2)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 16:31:47 »
มีความเปนไปได้ 3อย่าง  ตามที่ผมคิด

1.โตะกับเกะ เข้าใจกัน โดยอิทาจิ เป่าหูเกะ ให้เกะหายแค้นโคโนะฮะ แล้วกลับหมุ่บ้าน รักกันดีเหมือนเดิม

2.เกะไม่ยอม จะถล่มต่อ เลยต้องสุ้กันต่อไปยั้นรุ่นลูกรุ่นหลาน

3.ตายทั้งคู่
*haha* *haha* *haha*

daznobest

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ตอนจบของนารูโตะ (ครั้งที่2)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 16:51:34 »
มั่วกันจริง ตอนจบ
5คาเงะ ถุกมาดาระฆ่า
ซาซึเกะ อิทาจิ ถูก คาบุโตะ ฆ่า
คาคาชิ ไก นารูโตะ บี ถูก โทบิ ฆ่า
พวกนินจา ที่กำลังมา ถูก เซ็ซซึฆ่าหมด
ตัวโกงชนะ โทบิ กับคาบุโตะ รัก กัน happy ending
 *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 17:59:33 »
หากว่า จบแบบแฮปปี้ เอนดิ้ง งั้นนารูโตะก้อได้เป็นโฮคาเงะอ่ะดิ จริงมั๊ย  *love* *love*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 19:07:45 »
โตะได้กับฮินาตะ ลูกออกมา โตะได้เป็นโฮคาเงะ ครองอำนาจในโคโนฮะ
ซาซึเกะได้กับคาริน ลูกออกมา ซาซึเกะแยกตัวออกมาคุมหมู่บ้าน โอโตะ เป็นโอโตะคาเงะ

ลูกของทั้ง 2 คน ฉะกัยในภาคต่อไป
     *haha* *number1*

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

doneap

• *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 19:46:21 »
โตะได้กับฮินาตะ ลูกออกมา โตะได้เป็นโฮคาเงะ ครองอำนาจในโคโนฮะ
ซาซึเกะได้กับคาริน ลูกออกมา ซาซึเกะแยกตัวออกมาคุมหมู่บ้าน โอโตะ เป็นโอโตะคาเงะ

ลูกของทั้ง 2 คน ฉะกัยในภาคต่อไป
     *haha* *number1*
....................... ซากุระ หายไปไหนนนนนนนนนนน *glad* *glad* *glad* *glad* *glad*
ได้กับ ลี ใช่ไหม  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 22:05:16 »
ไม่จบอยากหรอก  มันต้องมีตัวเก่งๆเพิ่มขึ้นมาอีก  แล้วโตะก็จะต้องเป็นอาจารย์สอนให้โคโนฮะมารุให้เป็นโฮคาเวะ  รุ่นที่ 7  (โตะ รุ่น 6 )

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 09:09:45 »
wow มี quote ของผมด้วย *great*

แต่ก็อย่างทีบอกอ่าครับ ว่าน่าจะมี episode 2 แต่ตัวหลักอาจจะไม่ใช่ โคโนะฮะมารุ ก็ได้ แต่ โคโนะ อาจจะเป็นตัวหลักเหมือนๆ จิไรยะ ไรประมาณนี้  *haha* แต่ตัวหลักๆต่อไปน่าจะเป็นลูกของ โตะ กะ เกะ มากกว่านะหุหุ  *number1* ส่วนใครจะได้กับใครนิ ผมไม่ขอเดาละกัน

แต่ถ้า เกะ ได้กะ คาริน ละก็ ลูกออกมาจะมีเลือดของ อุจิวะ + อุสึมากิ รับรองโหดแสรดดดด

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 09:19:19 »
ไม่ๆ มั่วกันหมดเลย

จิงๆแล้ว เกะ กับ โตะ จะกลับมาคืนดีกัน แล้วก้ได้กัน

ส่วนซากุระ กับ ฮินาตะ รับไม่ได้ ทั้งคุ่เลยกลายเปนทอมก่ะดี้  ส่วนคาริน ผิดหวังจากซาสึเกะเหมือนกัน ก้เลยร่วมด้วย

ตอนจบแบบนี้  ชาบู  ชาบู *great*  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 18:44:35 »
อันนี้ขอตอบแบบเป็นเรื่องเป็นราวหน่อยนะ

หลังจากจบสงครามโลกนินจา หลังจากปราบตัวร้ายได้ืั้งหมด  โตะกับเกะ ปะทะกันเล็กน้อยแต่พองาม เพื่อปรับความเข้าใจ เสดแล้ว เกะความแค้นหายไป   

สึนาเดะถอนตัวจากคาเงะและ มาเปนครูฝึกในตำนาน ประมานย่าโจ ในแคว้นกาอาระอ่ะ แล้ว  โตะก้อได้อาจจะได้เป็นโฮคาเงะ คนต่อไป เหมือนกาอาระ   

หลังจากนั้น ซาสึเกะ ปรับความเข้าใจกับคนในโคโนฮะ แต่ไม่อาจทำใจอยู่ในโคโนฮะได้ จึงบอกเดินทางเพื่อทำใจพร้อมกับหาทางฟิ้นฟู ตระกูลอุจิวะไปด้วย

โตะให้เกียรติตระกูลอุจิวะและประกาศคนในแคว้นอื่นรู้ คุนความดีของอิทาจิ และอื่นๆคิดไม่ออก *haha* *haha*

เยอะเลยแต่มันน่าจะแฮบปี้เอนดิ้งประมานนี้นะ  *dontknow*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

doneap

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 20:18:49 »
อันนี้ขอตอบแบบเป็นเรื่องเป็นราวหน่อยนะ

หลังจากจบสงครามโลกนินจา หลังจากปราบตัวร้ายได้ืั้งหมด  โตะกับเกะ ปะทะกันเล็กน้อยแต่พองาม เพื่อปรับความเข้าใจ เสดแล้ว เกะความแค้นหายไป   

สึนาเดะถอนตัวจากคาเงะและ มาเปนครูฝึกในตำนาน ประมานย่าโจ ในแคว้นกาอาระอ่ะ แล้ว  โตะก้อได้อาจจะได้เป็นโฮคาเงะ คนต่อไป เหมือนกาอาระ   

หลังจากนั้น ซาสึเกะ ปรับความเข้าใจกับคนในโคโนฮะ แต่ไม่อาจทำใจอยู่ในโคโนฮะได้ จึงบอกเดินทางเพื่อทำใจพร้อมกับหาทางฟิ้นฟู ตระกูลอุจิวะไปด้วย

โตะให้เกียรติตระกูลอุจิวะและประกาศคนในแคว้นอื่นรู้ คุนความดีของอิทาจิ และอื่นๆคิดไม่ออก *haha* *haha*

เยอะเลยแต่มันน่าจะแฮบปี้เอนดิ้งประมานนี้นะ  *dontknow*
กระแทก LIKE  *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*
ผมชอบความเห็นนี้ครับผม  *love*
เหตุผลใช้ได้เลย *great* *great* *great*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 00:34:58 »

กระแทก LIKE  *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*
ผมชอบความเห็นนี้ครับผม  *love*
เหตุผลใช้ได้เลย *great* *great* *great*

จิงๆ ตอนคิดมันได้เยอะกว่านี้อีกนะ  แต่ตอนพิมมา ความคิดมันค่อยๆ ลด จนเหลือเท่านี้เอง 
 *haha* *haha* *haha*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Uchiva sasukai

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 09:18:40 »
ผมว่านารุโตะได้เป็นเซียน6วิถีแต่ไม่มีเนตรและได้ครอง10หางโคโนฮะมารุเป็นโฮคาเงะรุ่น6ซาสุเกะฟื้อนฟูอุจิวะนารุโตะแต่งงานกับซากุระซาสุเกะไม่มีเมียจบเบบแฮปปี้เอนดิ้ง[/b]

magicmo

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 10:03:50 »
มั่วกันจริง ตอนจบ
5คาเงะ ถุกมาดาระฆ่า
ซาซึเกะ อิทาจิ ถูก คาบุโตะ ฆ่า
คาคาชิ ไก นารูโตะ บี ถูก โทบิ ฆ่า
พวกนินจา ที่กำลังมา ถูก เซ็ซซึฆ่าหมด
ตัวโกงชนะ โทบิ กับคาบุโตะ รัก กัน happy ending
 *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

55555 + ถ้าจบแบบนี้ฮาเลยครับ  *haha* *haha*

doneap

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 10:38:03 »
ไม่ๆ มั่วกันหมดเลย

จิงๆแล้ว เกะ กับ โตะ จะกลับมาคืนดีกัน แล้วก้ได้กัน

ส่วนซากุระ กับ ฮินาตะ รับไม่ได้ ทั้งคุ่เลยกลายเปนทอมก่ะดี้  ส่วนคาริน ผิดหวังจากซาสึเกะเหมือนกัน ก้เลยร่วมด้วย

ตอนจบแบบนี้  ชาบู  ชาบู *great*  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
*great* *great* *great* *great* *great*
 *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*