หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าลูฟี่คงจะช่วยสโม๊กเกอร์อาจจะมีปะทะกับลอว์  (อ่าน 18871 ครั้ง)

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
Re: ผมว่าลูฟี่คงจะช่วยสโม๊กเกอร์อาจจะมีปะทะกับลอว์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 14:33:17 »

แต่สิ่งที่คาใจคือ มาสเตอร์ วิจัย อะไรกับ ลอว์ แล้วทำไม เด็กตัวโตจัง . . คิดยังไงก็คิดไม่ออก
แล้ว พวกครึ่งคน ครึ่งสัวต์ มันเกี่ยว กับการวิจัย หรือป่าว . . ( เอาคนมา  รวมกับสัตว์ เพื่อนจะเป็น สายโซออน ?? เลียนแบบ รึป่าว )

ผมขอสาระในการตอบหน่อยนะครับ ( ไม่ได้ ดราม่านะ แต่ อยากรู้จริงๆ )

ครึ่งคนครึ่งสัตว์ อาจจะเป็น พลังของ ลอว์ ด้วย รึป่าวนะ ผมก็ไม่แน่ใจ

อันนี้ถ้าไม่ไช่พลังของท่านลอว์คงทำได้ยากละครับอันนี้ผมคิดว่าเป็นท่าลอวเกือบร้อยเปอร์ครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

THETINz

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ผมว่าลูฟี่คงจะช่วยสโม๊กเกอร์อาจจะมีปะทะกับลอว์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 14:35:45 »
สโมกเกอร์ ตามจับตัวลูฟี่มาตลอด กับลอว์ คนที่เคยช่วยชีวิตลูฟี่ใว้

ไม่มีเหตุผลอะไรที่ลูฟี่ จะสู้กับลอว์ เพื่อช่วยสโมกเกอร์นะครับ

ส่วนเรื่องพวกซันจิ ผมว่า น่าจะเข้ามาในRoomของลอว์แบบไม่ได้ตั้งใจ หรือ ลอว์ไม่ได้ตั้งใจจะสลับ หัวใจหลอกมั้งครับ(หรือตั้งใจ อ่านไม่ละเอียด)

แต่สังเกตุหลายทีแล้ว ลอว์ กับลูฟี่น่าจะมีอะไรเกี่ยวข้องกันนะ ลอว์ เจอลูฟี่ทีไร หน้าเปลี่ยนตลอด

ถ้าไม่ตั้งใจคงปล่อยให้วิ่งหนีไปอย่างปลอดภัยแล้วหละครับ ไม่ไปสลับหัวใจก่อนจะไปสู้กับสโม๊กเกอร์หรอกนะผมว่า

เอิ่ม เพิ่งตอบครั้งแรกนะค่ะ ' พอดีอยากมีส่วนร่วมมั่ง

เราว่า ลอว์ คงตั้งใจสลับหัวใจนะ เพราะถ้าไม่ตั้งใจ จะสลับทำไม ไห้หนีไปเฉยๆ ยังจะดีกว่า
แล้วถ้าคิดจะฆ่า ทำไมไม่ถอดหัวใจออกมาแบบ ลุงควัน ทำไมต้องสลับ ??
เหมือน ลอว์ ไม่อยากไห้พวก นามิ เห่นอะไรและก้ไม่อยากไห้ ลุงควัน ถามอะไร
ละเพื่อพยายาม ปิดบังเืรื่องเด็กพวกนั้นด้วย เลยสลับหัวใจ พวก นามิ ( ละมั้ง )

เพราะ ถ้าพวกนั้นหนี (นามิคงไม่ยอม เดินทางต่อไป โดยที่มีวิญญาญซันจิอยุ่ในร่างตัวเอง)

และเรารุ้สึกว่า ไอสับปีหลาด มาสเตอร์อะไรนั่น จะกลัวรัฐบาลรู้เรื่องการทดลองมาก
แล้วเด็กพวกนั้นก้น่าจะเกี่ยวข้องกับการทดลองโดยตรง (เพราะมันดูจะหวงเด็กมาก)
ลูฟ่ คงไม่ FIGHT ลอว์ เพื่อช่วย สโม๊กเกอร์ หรอก (แต่วันพีช หักมุมได้เสมอ)

*dontknow*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 14:41:17 »
ส่วนตัวผมแล้วผมคิดว่าไม่หรอกครับลูกน้องของสโมคเกอร์่าจะหาวิธีช่วยแหละครับลูฟี่ถึงจะช่วยแต่ก็ไม่น่าจะปะทะกับลอว์ครับ
บอกตามตรงครับความสามารถของลูฟี่ตอนนี้ผมคิดว่าถ้าเทียบกับลอว์แล้วลอว์เหนือกว่านะครับลูฟี่อาจแค่ชนะสโมคเกอร์ได้แต่ก็บาดเจ็บเล็กน้อย(เป็นไปไม่ได้ที่ลูฟี่จะปะทะกับสโมคเกอร์ที่เป็นพลโทมีฮาคิแล้วฝีมือเหนือกว่าลูฟี่มาตลอดโดยไม่ได้แผลอ่าครับ)แต่ของท่านลอว์ชนะโดยไร้แผลอะครับและไม่เหนื่อยอีกต่างห่างครับ
ผมว่าท่านลอว์คงเก็บงำความสามารถที่น่ากลัวไว้อีกเยอะนะครับและเดาเล่นอีกนิดนะครับลอว์จะได้เป็นพวกลูฟี่ก่อนจินเบเสียอีกครับ

ถึง  ลูฟี่จะบาลเจ็บนะครับ....แต่ลุฟี่ก็อึดใช่เล่นนะครับเพราะมันเป็นสไตล์ของลุฟี่อยู่แล้ว

แบบว่าไม่เจ็บก่อนไม่ใช้ลูฟี่....แล้วลองคิดสิ ถ้าลอว์โดนแบบลูฟี่บ้างจะทดได้แบบลูฟี่ไหม

ต้องดูตรงที่ว่า ลอว์โดนแบบจังๆ แล้วทดได้มากแค่ไหน แต่ลูฟี่รับประกันความอึดครับ

ตอนนี้ฝีมือที่แท้จิงของลอว์ โชว์อาจเกือบหมดแล้ว แล้วลูฟี่ล่ะโชว์ให้เห็นหมดแล้วรึยัง ?

ผมจะเปรียบเทียบให้ดูนะครับ(ไม่รู้จะเข้าใจป่าวนะ)

เหมือนนักมวยอะ คนนึงทำเค้าอยู่ฝ่ายเดียว แต่อีกฝ่ายยังไม่ลง
แล้วพอคนที่ทำอยู่ฝ่ายเดียว โดนส่วนแบบหนักๆบ้าง แบบว่าโดนแล้วออกอาการอะครับเพราะไม่เคยโดนของหนักมาก่อน
สรุปคือ คนที่เคยโดนหนักๆจนชิน กับ คนที่เก่งแต่ไม่เคยโดนของหนัก แล้วถ้าโดนของหนักมาจะเปงยังไง
บอกคำเดียวเลยครับ ความอึด ลูฟี่ กับ ลอว์ คนละชั้นกัน แต่ฝีมือไม่รู้

ในมุมของท่านผมอาจจะไม่เข้าใจนะครับแต่ต่างคนต่างความคิดครับ    เพราะยังไงลอวก็ไม่โดนสโมคเกอร์ซักทีนิครับโดนแค่จับคว่ำไส่พื้นเฉยๆ     แล้วอะไรคือท่าก้นหีบของท่านลอว์ละครับท่านลอว์ก็คงยังไม่โชว์เหมือนกานครบัผมคิดว่าต่างคนก็ต่างไม่เอาจิงแหละครับ

ส่วนที่ลูฟี่ยังไม่โชวนะครับผมเดาๆได้อันนึงนะครับขยายทั้งร่างไห้เป็นคนยักอะครับ  กิกันเป็นแค่แขน  แต่อันนี้น่าจะเป็นทั้งตัวครับคิดได้แค่เกียสี่ครับเกียห้าคิดไม่ออกเลยครับ      อ้อๆๆนึกออกแล้วครับ  พอขยายร่างเปงคนยักแล้วไช้เกียสอง(ในที่นี้หมายถึงเกียห้าครับ)คงจะโหดน่าดูชมเลยแหละครับแต่ความไหญจะพาความซวยมาเหมือนออสอ่าจิครับเหอๆๆๆ

อันนี้เห็นด้วยครับคนละชั้นครับดูแล้วลอว์คงสู้แบบระยะกลางและไม่เคยโดนเข้าถึงตัวอ่าครับเลยไม่ค่อยอึดเท่าไรครับแต่ความอึดก็น่าจะพอๆกะโซโลแหละครับ อึดไม่อึดผมว่าไม่เกี่ยวเท่าไรครับที่เน้นๆคือ พลังไจ ครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย

NaTTaJaK

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 14:43:57 »
ผมว่า ลอเก่งขึ้นจริงๆ ใน2 ปีที่ผ่านมา แต่ลองคิดกันดูดีๆนะครับ ลูฟี่ไปฝึกกับคนระดับฝีมือ ต้นๆ ของโลก แล้วยังมีฮาคิระดับเทพอีก ลอไม่มีทางสู้ได้อยู่แล้ว เพราะลูฟี่ใช้ฮาคิในการอ่านการเครื่อนไหวได้ ฮาคิเกราะก็เมพขิง
ต่อให้เจอกับโซโลเลย ยังไงลอก็คงจะสู้โซโลไม่ได้อยู่ดี ก้คงจะรู้เหตุผลกันดีนะครับ ลูกศิษย์ มิฮ็อก *attack*   นักดาบที่เก่งที่สุดในโลก

ผมว่่าลอว์ชนะนะครับโซโลต้องปะชิดตัวลอว์ปะชิดก็ได้ไม่ก็ได้อ่าครับแค่กางรูมกว่้างๆตัดดาบโซโลทิ้งก็จบแล้วครับ
ถ้าอยู่ไนรูมท่านลอว์เทพครับแล้วโซโลสู้แบบประชิดตัวลำบากแน่ครับผมว่าดาบไงๆก็หักก่อนได้ฟันลอว์อ่าครับถึงจะเร็วแค่ไหน
แต่อยู่ไนรูมก็รำบากครับ

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 16:45:54 »
ส่วนตัวผมแล้วผมคิดว่าไม่หรอกครับลูกน้องของสโมคเกอร์่าจะหาวิธีช่วยแหละครับลูฟี่ถึงจะช่วยแต่ก็ไม่น่าจะปะทะกับลอว์ครับ
บอกตามตรงครับความสามารถของลูฟี่ตอนนี้ผมคิดว่าถ้าเทียบกับลอว์แล้วลอว์เหนือกว่านะครับลูฟี่อาจแค่ชนะสโมคเกอร์ได้แต่ก็บาดเจ็บเล็กน้อย(เป็นไปไม่ได้ที่ลูฟี่จะปะทะกับสโมคเกอร์ที่เป็นพลโทมีฮาคิแล้วฝีมือเหนือกว่าลูฟี่มาตลอดโดยไม่ได้แผลอ่าครับ)แต่ของท่านลอว์ชนะโดยไร้แผลอะครับและไม่เหนื่อยอีกต่างห่างครับ
ผมว่าท่านลอว์คงเก็บงำความสามารถที่น่ากลัวไว้อีกเยอะนะครับและเดาเล่นอีกนิดนะครับลอว์จะได้เป็นพวกลูฟี่ก่อนจินเบเสียอีกครับ

ถึง  ลูฟี่จะบาลเจ็บนะครับ....แต่ลุฟี่ก็อึดใช่เล่นนะครับเพราะมันเป็นสไตล์ของลุฟี่อยู่แล้ว

แบบว่าไม่เจ็บก่อนไม่ใช้ลูฟี่....แล้วลองคิดสิ ถ้าลอว์โดนแบบลูฟี่บ้างจะทดได้แบบลูฟี่ไหม

ต้องดูตรงที่ว่า ลอว์โดนแบบจังๆ แล้วทดได้มากแค่ไหน แต่ลูฟี่รับประกันความอึดครับ

ตอนนี้ฝีมือที่แท้จิงของลอว์ โชว์อาจเกือบหมดแล้ว แล้วลูฟี่ล่ะโชว์ให้เห็นหมดแล้วรึยัง ?

ผมจะเปรียบเทียบให้ดูนะครับ(ไม่รู้จะเข้าใจป่าวนะ)

เหมือนนักมวยอะ คนนึงทำเค้าอยู่ฝ่ายเดียว แต่อีกฝ่ายยังไม่ลง
แล้วพอคนที่ทำอยู่ฝ่ายเดียว โดนส่วนแบบหนักๆบ้าง แบบว่าโดนแล้วออกอาการอะครับเพราะไม่เคยโดนของหนักมาก่อน
สรุปคือ คนที่เคยโดนหนักๆจนชิน กับ คนที่เก่งแต่ไม่เคยโดนของหนัก แล้วถ้าโดนของหนักมาจะเปงยังไง
บอกคำเดียวเลยครับ ความอึด ลูฟี่ กับ ลอว์ คนละชั้นกัน แต่ฝีมือไม่รู้

ในมุมของท่านผมอาจจะไม่เข้าใจนะครับแต่ต่างคนต่างความคิดครับ    เพราะยังไงลอวก็ไม่โดนสโมคเกอร์ซักทีนิครับโดนแค่จับคว่ำไส่พื้นเฉยๆ     แล้วอะไรคือท่าก้นหีบของท่านลอว์ละครับท่านลอว์ก็คงยังไม่โชว์เหมือนกานครบัผมคิดว่าต่างคนก็ต่างไม่เอาจิงแหละครับ

ส่วนที่ลูฟี่ยังไม่โชวนะครับผมเดาๆได้อันนึงนะครับขยายทั้งร่างไห้เป็นคนยักอะครับ  กิกันเป็นแค่แขน  แต่อันนี้น่าจะเป็นทั้งตัวครับคิดได้แค่เกียสี่ครับเกียห้าคิดไม่ออกเลยครับ      อ้อๆๆนึกออกแล้วครับ  พอขยายร่างเปงคนยักแล้วไช้เกียสอง(ในที่นี้หมายถึงเกียห้าครับ)คงจะโหดน่าดูชมเลยแหละครับแต่ความไหญจะพาความซวยมาเหมือนออสอ่าจิครับเหอๆๆๆ

อันนี้เห็นด้วยครับคนละชั้นครับดูแล้วลอว์คงสู้แบบระยะกลางและไม่เคยโดนเข้าถึงตัวอ่าครับเลยไม่ค่อยอึดเท่าไรครับแต่ความอึดก็น่าจะพอๆกะโซโลแหละครับ อึดไม่อึดผมว่าไม่เกี่ยวเท่าไรครับที่เน้นๆคือ พลังไจ ครับ

ที่ลอว์สู้กับสโม๊คเกอร์แล้วลอว์ไม่ค่อยโดนอะไรเพราะอาจแพ้ทางกันหรือสโม๊คเกอร์ประมาท(ของอย่างงี้เป็นไปได้อยู่แล้ว)

แล้วเราก็ไม่รู้ว่าลูฟี่จะสู้กับลอว์แบบไหน  แต่ความคิดผม ลูฟี่สู้ได้อยู่แล้ว...

ที่สโม๊คเกอร์โดนเพราะอาจจะยังไม่รู้ ความสามารถของลอว์ แต่ลูฟี่เคยเห็นมาแล้วความสามารถของลอว์

แล้วคงมีวิธีสู้ ผมนึกภาพดูแล้วก็สู้ได้ แต่ไม่อยากอธิบายเป็นตัวอักษรมันเยอะ เดาๆดูก็รู้แล้วครับว่าลอว์มีอะไรอีก

ผมว่ามันก็เกือบโชว์หมดแล้วแหละ แต่ของลูฟี่นี่ยังไม่เห็นจิงๆเลย มันคงไม่มีแค่ เกีย3-4-5 อย่างที่ใครๆบอกหรอก

คงไม่ได้กินลูฟี่ง่ายๆหรอกครับ
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 18:30:03 »
ผมก็คิดว่าไม่ช่วยหรอกครับ ทำคุณบูชาโทษ ช่วยแล้วกลับมาจับตัวเองชัวร์ เพราะสโม๊กเกอร์มันยึดมั่นถือมั่นเกินไป

ส่วนกับลอว์ ถ้าลูฟี่รู้เรื่องที่ลอว์ทำกับพวกซันจิ คงไม่อยู่เฉยแน่
ลูฟี่อัดกับซันจิแน่

ลูฟี่ : ซันจิใครทำนายเป็นอย่างนี้

ซันจิ : ก็ไอ้เจ้าหมอยันฮีนั่นน่ะสิ

ลูฟี่ : แก(พูดกับลอว์) ทำให้เพื่อนชั้นกลับเป็นเหมือนเดิมเดี๋ยวนี้นะ

ซันจิ : อย่านะเว้ย กรูจะอยู่ในร่างคุณนามิแบบนี้

.....เถียงกันไปเถียงกันมา ซัดกันเอง *damage*

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 21:38:27 »
ผมว่า ลอเก่งขึ้นจริงๆ ใน2 ปีที่ผ่านมา แต่ลองคิดกันดูดีๆนะครับ ลูฟี่ไปฝึกกับคนระดับฝีมือ ต้นๆ ของโลก แล้วยังมีฮาคิระดับเทพอีก ลอไม่มีทางสู้ได้อยู่แล้ว เพราะลูฟี่ใช้ฮาคิในการอ่านการเครื่อนไหวได้ ฮาคิเกราะก็เมพขิง
ต่อให้เจอกับโซโลเลย ยังไงลอก็คงจะสู้โซโลไม่ได้อยู่ดี ก้คงจะรู้เหตุผลกันดีนะครับ ลูกศิษย์ มิฮ็อก *attack*   นักดาบที่เก่งที่สุดในโลก

ผมว่่าลอว์ชนะนะครับโซโลต้องปะชิดตัวลอว์ปะชิดก็ได้ไม่ก็ได้อ่าครับแค่กางรูมกว่้างๆตัดดาบโซโลทิ้งก็จบแล้วครับ
ถ้าอยู่ไนรูมท่านลอว์เทพครับแล้วโซโลสู้แบบประชิดตัวลำบากแน่ครับผมว่าดาบไงๆก็หักก่อนได้ฟันลอว์อ่าครับถึงจะเร็วแค่ไหน

ลอว์ไม่ได้ตัดได้ทุกอย่างนะจ้ะ ไม่เห็นตอนสู้กับสโม๊กเกอร์หรอ ยังไงโซโลก็ดูเหนือกว่าอยู่แล้ว นักดาบ แล้วเร็วกว่าลอว์ด้วย

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 22:06:12 »

คือ อยากจะบอกว่า โซโลมีท่าโจมตีระยะไกลนะครับ มีตั้งแต่ตอนอยู่บนเกาะสกายเปียร์แล้ว แล้วตอนนี้ยิ่งไปฝึกกับตาเหยี่ยวมา คงจะมีท่าโจมตีระยะไกลโหดๆ เพิ่มขึ้นอีก และมันจะเป็นนักดาบที่เก่งที่สุดในโลก จะให้แพ้ลอว์ก็คงจะไม่เหมาะละมั้ง
เอาเป็นว่าโซโลไม่จำเป็นต้องสู้ระยะปะชิดก็ได้ครับ คราวนี้ก็มีทางที่จะให้โซโลสู้กับลอว์ได้ละ
*glad* *glad* *glad*

nonoioi

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 22:14:07 »
ผม จะบอกให้ จะได้หาย งง  กัน
  การที่ลอว์จะตัดได้นั้น  ต้องฟัน ก่อน แล้วการฟันถ้าโดน ขาดแน่ๆ 100%
  การฟันนั้น เช่น ฟันตรงๆ ไปด้านหน้า พลังก็จะพุ้งไปด้านหน้า สามารถตัดทุกอย่าง ถ้าเราหลบได้ก็จะไม่โดนตัด 
  ไม่ใช้ว่าอยู่ในรูม คิดว่าขาด มันก็ขาด ไม่ใช่แบบนั้น   ความสามารถก็คล้ายพลังดาบของมิฮ็อกตอนสงคราม (รูปแบบพลัง)  แต่ลอว์ตัดได้ทุกอย่าง  แต่อีกฝ่ายหลบได้ก็ไม่โดนตัด

แล้วอีกอย่าง  ว่าลอว์เก่งๆงั้นงี้  อันนี้ผมก็ว่าเก่งแล้ว  แต่พอมาคิดดู
  ลอว์ ใช้ชีวิตปกติหรือมีต่อสู้บ้าง ตลอด2ปี
  ส่วนลูฟี่หรือพวกนั้น  ตลอด2ปี ฝึกกันตลอด 
  คนที่ฝึกมาตลอด2ปี กับคนที่ใช้ชีวิต มา2ปี อาจจะมีต่อสู้บ้างเล็กน้อย ดูก็รู้แล้วลูฟี่อยู่ระดับไหน
  ผมว่าพลังนั้น น่าจะ เกือบๆ ถึงเป็น4จักพรรค์แล้วละ   

แล้วอีกอย่าง ลอว์นั้น รอจังหวะครับ เห็นพูดตั่งแต่2ปี ที่แล้ว ไม่รู้รอจังหวะอะไร  7เทพก็ได้เป็นแล้ว
   หรือรอจะทีจะทำอะไรสักอย่างที่ยังไม่เปิดเผยออกมา

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 22:16:49 »
ผม จะบอกให้ จะได้หาย งง  กัน
  การที่ลอว์จะตัดได้นั้น  ต้องฟัน ก่อน แล้วการฟันถ้าโดน ขาดแน่ๆ 100%
  การฟันนั้น เช่น ฟันตรงๆ ไปด้านหน้า พลังก็จะพุ้งไปด้านหน้า สามารถตัดทุกอย่าง ถ้าเราหลบได้ก็จะไม่โดนตัด 
  ไม่ใช้ว่าอยู่ในรูม คิดว่าขาด มันก็ขาด ไม่ใช่แบบนั้น   ความสามารถก็คล้ายพลังดาบของมิฮ็อกตอนสงคราม (รูปแบบพลัง)  แต่ลอว์ตัดได้ทุกอย่าง  แต่อีกฝ่ายหลบได้ก็ไม่โดนตัด

แล้วอีกอย่าง  ว่าลอว์เก่งๆงั้นงี้  อันนี้ผมก็ว่าเก่งแล้ว  แต่พอมาคิดดู
  ลอว์ ใช้ชีวิตปกติหรือมีต่อสู้บ้าง ตลอด2ปี
  ส่วนลูฟี่หรือพวกนั้น  ตลอด2ปี ฝึกกันตลอด 
  คนที่ฝึกมาตลอด2ปี กับคนที่ใช้ชีวิต มา2ปี อาจจะมีต่อสู้บ้างเล็กน้อย ดูก็รู้แล้วลูฟี่อยู่ระดับไหน
  ผมว่าพลังนั้น น่าจะ เกือบๆ ถึงเป็น4จักพรรค์แล้วละ   

แล้วอีกอย่าง ลอว์นั้น รอจังหวะครับ เห็นพูดตั่งแต่2ปี ที่แล้ว ไม่รู้รอจังหวะอะไร  7เทพก็ได้เป็นแล้ว
   หรือรอจะทีจะทำอะไรสักอย่างที่ยังไม่เปิดเผยออกมา

อ่อ มันเป็นจังซี่ นี่เอง  *้ั์respect*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

xxfunxx

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 00:06:50 »
ว่าแต่หนวดน้ำตาลรอดมาได้ไง ไหนโฮคินบอกว่าเห็นลางมรณะนึกว่าโดนสับไปแล้วซะอีก

THETINz

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 04:12:38 »
ว่าแต่หนวดน้ำตาลรอดมาได้ไง ไหนโฮคินบอกว่าเห็นลางมรณะนึกว่าโดนสับไปแล้วซะอีก

ลอว์ อาจจะไปเจอตอนกำลังใกล้ตาย ประมานว่าต้องตัดส่วนขาทิ้ง
ลอว์ เลยตัด แล้วก้เอา จะเข้ มาแปะไห้ ' กลาย เป่น จะเข้ 3 หนวด

*hoho*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 17:41:30 »
ส่วนตัวผมคิดว่า ลูฟี่ไม่น่าจะช่วยสโมกเกอร์อยู่แล้ว เพราะ ลอว์คือผู้มีพระคุณ แต่ถ้า ลูฟี่มันรู้เรื่องที่เพื่อนของมันโดนสลับหัวใจ มันอาจจะขอให้สลับกลับ ถ้าลอว์ไม่ทำ มันก็คงต้องมีลงไม้ลงมือบ้างแหละครับ  *great*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new