Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คำพูดของ ลอว์ หมายความว่าไง...อ่ะ

หน้า: (1/2) > >>

เดามั่วมั่ง:

จากภาพนี้.. คำพูดนี้สงสัยว่าหมายถึงอะไรหว่า....
คงต้องเปลี่ยนสถานที่กันหน่อย...
มีบางอย่างที่แกไม่ควรเห็น...
เปลี่ยนสถานที่นี่ กำลังจะหมายถึงย้ายสโม๊คเกอร์ไปใช่ป่ะอ่ะ
หรือเปรียบเปรยว่าเปลี่ยนสภาพภูมิศาสตร์แถวนนั้น ย้ายก้อนหินอันใหญ่อ่ะ

มีบางอย่างที่ไม่ควรเห็น...นี่หมายถึง ลอว์ ซ่อนของไว้ หรือกำลังหมายถึงพลัง
ที่เรียกว่า เมส อ่ะ (ควักหัวใจ)

คิดว่าไงกันครับ....   *glad*

pujee:

อย่างแรก เมส นี่คิดว่าชื่อท่า

สิ่งที่ไม่ควรเห็น การทดลองและสิ่งที่ทำไว้ที่เกาะรวมถึงเด็กๆ

เปลี่ยนสถานที่นี่คิดว่า ก้อนหินที่ขึ้นมาขวางละมั้ง แต่มันสถานที่ตรงไหนเนี่ย  *้ัdoubt*

NaTTaJaK:

คิดเหมือนกันครับเปลี่ยนสถานที่ยังไงครับรึว่าเป็นการกางรูมอย่างรวดเร็วในพริบตาอ่าครับ

พี่ๆว่าลอว์สามารถควบคุมเวลาในรูมได้ไหมครับ  ถ้าได้นี่ท่านลอว์เหมือนมัจจุราชเลยนะครับนิโหดเกินครับ

Augustz:

สงสัยมว๊ากกก *disappoint*

Vin D Sel:

เปลี่ยนสถานที่นี่อาจจะได้แนวความคิดมาจากดราก้อนบอลครับ

แบบว่าโงกุนจะสู้กับเซลแต่อยู่ในเมืองกลัวมีคนตายเลยย้ายไปสู้ที่โล่งๆ ฮ่าๆๆๆๆ

หน้า: (1/2) > >>

Go to full version