หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของหนวดขาว  (อ่าน 7903 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เรื่องของหนวดขาว
« เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 03:56:17 »
ผมขอถามแบบง่ายๆเลยนะคับ

หนวดขาว ที่ต่อยอาคาอินุ จะเกือบจะทะลุพื้น ในสงครามสุดยอด
ทั้งๆที่อาคาอินุ เปนสายโรเกีย ทำไมพลังสั่นสะเทือนถึงได้มีผลกับอาคาอินุได้ล่ะ

แล้วก้ตอนที่จับทีชกดลงกับพื้นแล้วใช้พลังนะคับ  ตอนนี้เหมือนตอนอาคาอินุมากเลย มันเลยทำให้ผมงงมากๆ

หรือว่าพลังสั่นสะเทือน อ.โอดะ เค้าจะยังเฉลยออกมาไม่หมด เพื่อเก็บไว้ให้ลุ้น ตอนลูฟี่สู้กับหนวดดำ

ใครรุ้ช่วยมาตอบทีเน้อ

nonoioi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: เรื่องของหนวดขาว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 04:03:26 »
ก้อนกลมๆ มะคับ ในนั้นน่าจะอัดแรงสั่นสะเทือนเอาไว้  +ฮาคิ เลยโดน

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 04:11:21 »
ผมขอถามแบบง่ายๆเลยนะคับ

หนวดขาว ที่ต่อยอาคาอินุ จะเกือบจะทะลุพื้น ในสงครามสุดยอด
ทั้งๆที่อาคาอินุ เปนสายโรเกีย ทำไมพลังสั่นสะเทือนถึงได้มีผลกับอาคาอินุได้ล่ะ

แล้วก้ตอนที่จับทีชกดลงกับพื้นแล้วใช้พลังนะคับ  ตอนนี้เหมือนตอนอาคาอินุมากเลย มันเลยทำให้ผมงงมากๆ

หรือว่าพลังสั่นสะเทือน อ.โอดะ เค้าจะยังเฉลยออกมาไม่หมด เพื่อเก็บไว้ให้ลุ้น ตอนลูฟี่สู้กับหนวดดำ

ใครรุ้ช่วยมาตอบทีเน้อ

น่าจะใช้ ฮาคิ+กับพลังผลสั่นสะเทือน ด้วยนะครับ...
แต่... 2 คนนี้ อึด จริง... ทั้ง อาคาอินุ และ หนวดดำเลย...

LM

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 04:18:57 »
คงทำได้อีกหลายอย่างนะผมว่า พลังสั่นสะเทือนเนี่ย

เพราะหนวดขาวก็โดนแทง+แก่ แล้ว ถึงจะได้ ออกมาสู้ อาจจะใช้พลังได้ไม่เหมือนเดิม

คงได้ดูอะไรดีๆ จากหนวดดำแน่นอน *great*

nonoioi

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 04:31:57 »
ผมว่า พวกนี้น่าจะอึดพอสมควร  ไม่ใช่ว่าโดน แปปเดียวแล้วน็อต
เช่นโดน หนวดขาว ใส่เต็ม พลเอก  แค่เจ็บๆ ส่วนทหารเรือตัวใหญ่ๆตอนแรกที่เข้าไปเปิด โดนไป1ที  น็อตเรย
ก็อย่าว่าคับ พลเอก กับพลเอก สู้กัน10วัน (ถ้าจำไม่ผิด)  แถมเป็นสาย ที่ขัดกันด้วย

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 04:36:58 »
ที่สงสัยน่ะ ก้คือพลังของหนวดขาวน่ะ ตอนที่ใช้ทุบอาคาอินุน่ะ มัน+ฮาคิลงไปด้วย

หรือว่ามันมีความสามารถที่โจมตีใส่ร่างจิงของพวกสายโรเกียได้  ต่างหากเล่า ไม่ใช่ใครอึดกว่ากัน  *disappoint*

nonoioi

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 05:06:25 »
ที่สงสัยน่ะ ก้คือพลังของหนวดขาวน่ะ ตอนที่ใช้ทุบอาคาอินุน่ะ มัน+ฮาคิลงไปด้วย

หรือว่ามันมีความสามารถที่โจมตีใส่ร่างจิงของพวกสายโรเกียได้  ต่างหากเล่า ไม่ใช่ใครอึดกว่ากัน  *disappoint*

โทดทีคับ ตอบผิดบอรด์ เวงกำแท้ๆ  *dead*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 10:19:49 »
ผมว่าแค่ใช้ฮาคิให้สัมผัสร่างพวกโรเกียโดยตรง แล้วค่อยอัดพลังผลปิศาจทั้งๆที่จับอยู่ก็น่าจะโดนพลังแล้วนะ

ประมาณว่า ถ้าจับปกติมันก็ไม่มีไรเกิดขึ้น แต่ถ้าใส่ฮาคิเกราะปุ้ป จับหัว แล้วเราก็อัดพลัง มันก็มีผลเพราะเรากำลังจับโดนมันอยู่

แล้วเหมือนพลังหนวดขาวมันส่งผ่านทางมือใช่ป่ะ ก็น่าจะทำได้นะ หรือไม่ก็มีพลังแฝงเหมือนผลความมืดก็ไม่แน่
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

ืneowalker

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 10:25:02 »
ลองอ่าน 597 ครับ ใช้ฮาคิเกราะ โจมตี

ผมว่าน่าจะประมาณนั้น

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 12:53:27 »
ผมว่าต้องใช้ฮาคิอยู่แล้วแหละครับ โหดขนาดนั้นใช้ฮาคิไม่เปง ๆ ไปไม่ได้

ผมว่าที่เอาอาคาอินุไม่อยู่เพราะ แก ครับ ลองหนุมๆสิ อาคาอินุโดนแน่นอน
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 13:45:18 »
^
^
^
ใช่เลยคราฟ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 22:19:03 »
ถึงตอนแก่ก็เถอะครับสามพลเอกจับมา ตัวๆ  ผมว่าแกก็ชนะยุดีครับถ้าอาการป่วยไม่กำเริบอะครับเพราะระดับที่หยุดสามพลเอก
ด้วยตัวคนเดียวมันไม่ทำมะดาแน่ครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 01:26:12 »
สังเกตุดูนะคับที่จารย์โอดะแกวาดนี่พลังสั่นสะเทือนของลุงหนวดขาวนี่ระดับรุนแรงมากนะคับ   ดูได้จาก สั่น สะเทือน ขนาด อากาศ ยังแตกร้าวให้เหนชัดเจน ไฟ กับ น้ำแข็ง นี่ทนไม่ไหวแน่ๆ จากที่จารย์แกวาดนี่ไม่น่าโอเว่อร์นะคับ เพราะข้อมูลเรื่องแรงสั่นสะเทือนนี่มีหลายแบบเยอะมาก ยกตัวอย่างเช่น การเกิด Sonic Boom หรือ การเกิดแผ่นดินไหวนี่ก็มีความรุนแรงเปนลำดับๆ แต่ลุงหนวดขาวนี่ล่อซะอากาศแตกตัว ทีชกะหมาแดงรอดมาได้นี่ยอมรับเลยมันอึดมาก เอ ท้า เปน ตาลิงเหลือง ไม่รู้จะได้ผลปล่าว  *haha*

LM

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 02:02:13 »
ใช้ฮาคิ จับ พอจับได้ก็ใส่พลังผลปีศาจเข้าไปโจมตี ตามลำดับ *disappoint*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 18:39:21 »
ฮาคิชัวร์
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new