Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

โซโลยังไม่บอดครับ

หน้า: << < (5/7) > >>

agimogugada:

ผมก็ว่าไม่บอด มันอาจจะเป็นเหมือน เรรี่

artkub:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 17:49:56 ---
--- อ้างจาก: daznobest ที่ ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 17:47:00 ---เดียวโซโลก็ลืมตาขึ้นมาแล้วก็๋
 *rip* *rip* *rip* *rip*
เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผา

--- End quote ---

ผิดแล้ว  เนตรสังสาระต่างหาก

เพราะโซโล ไปเอาเซลล์ของมิฮอกมา มิฮอก เปนคนในตระกูลเซ็นจู แต่เอาตระกูลมาเปลี่ยนใหม่เปน จูลาคีล

พอเอามารวมกันเลยทำให้โซโลเบิกเนตรสังสาระได้  โอ้วว สวดยวด *great*

คิดเหมือนผมเลย

bignaja123:

ผมวาก้อน่าะบอดนะตาอ่ะ อ.โอดะ แกไม่เคยตกเรื่องรายละเอียดอยู่แล้ว แล้วภาพที่ซูมมาที่ตานี้ต้องมีเหตุผลแน่ๆ ตาบอดมันคงไม่ซูม(แต่ผก้อคิดว่าบอดนะ  *haha* *haha*)  ไม่แน่นะครับ ถ้า

เห็นเป็นลูกตาจิง ก้ออาจจะไม่บอดก้อได้ 

--- อ้างจาก: artkub ที่ พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 15:45:17 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 17:49:56 ---
--- อ้างจาก: daznobest ที่ ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 17:47:00 ---เดียวโซโลก็ลืมตาขึ้นมาแล้วก็๋
 *rip* *rip* *rip* *rip*
เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผา

ผิดแล้ว  เนตรสังสาระต่างหาก

เพราะโซโล ไปเอาเซลล์ของมิฮอกมา มิฮอก เปนคนในตระกูลเซ็นจู แต่เอาตระกูลมาเปลี่ยนใหม่เปน จูลาคีล

พอเอามารวมกันเลยทำให้โซโลเบิกเนตรสังสาระได้  โอ้วว สวดยวด *great*

คิดเหมือนผมเลย

ผิดแล้วๆ

โทบิ คือโซโลนี่เอง   ตาข้างนี้ที่จริงเป็นเนตรวงแหวนที่วาบได้   มันเก็บเป็นความลับไม่อยากให้ใครรู้เดวความแตก *haha* *haha*

TeeNaKub:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 13:17:28 ---ผมว่า มิฮอกไม่ได้กลัวโซโลจะเอาชนะหรอกคับ เลยทำให้บอด

อาจจะ้เปนแค่แผลที่ได้จากการฝึก แล้วเก็บไว้เปนตาฉุกเฉิน อะไรแบบเนี้ยอ่ะคับ

นักดาบอับหนึ่ง อย่างมิฮอก คงไม่ทำเรื่องแบบนั้นหรอกนะคับ เพราะมันชอบใจของโซโล อยากให้โซโลเปนคู่แข่ง

ดูจากการพูดของมิฮอกที่ร้านอาหารลอยทะเลอ่ะคับ มันไม่ได้เจอคนแบบนี้มานานแล้ว และคาดหวังในตัวโซโล

เพราะงั้น คงไม่ทำเรื่องแบบนั้นหรอก (มั้ง)  *hoho*

แล้วคุณรู้ได้ไงครับว่าไม่ ....... พูดเปงเรื่องเปงราวเลยนะครับ

เหงตอนมิฮอกพูดไหม  ก่อนมิฮอกจะฝึกให้

ฉันจะมาสอนคนที่คิดจะฆ่าฉันหรอ อะ ...... ถึงไม่เป๊ะ แต่ก็ประมาณนี้

Augustz:

คิดว่านักดาบอันดับ1ของโลก จะกลัวแพ้โซโลจนถึงขนาดทำเรื่องแบบฟันตาบอดไปข้างนึงหรอคับ

ผมว่าไม่นะ  ถ้าดูจากใจแล้ว นักดาบก้เหมือนพวกซามูไร มีศักดิ์ศรีของตัวเอง  ผมก้ไม่รุ้คับว่ามันจะทำจิงรึป่าว

ก้แค่เดา  ลองคิดดูว่า ถ้าคุณเปนลูกผุ้ชายพอ คุณจะกล้าทำเรื่องใจตุ๊ดแบบนั้นหรอคับ จิงมั้ยล่ะคับ

คำพูดนั้นของมิฮอก ถ้าคิดดู มันจะเหมือนว่า จะให้กุสอนเมิงทั้งๆที่เมิงจะมาฆ่ากุทีหลัง เมิงบ้าหรอ แบบนี้มากกว่านะคับ

ปล.เดานะคับ เดา  *glad*

หน้า: << < (5/7) > >>

Go to full version