หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิกับซาซึเกะครับ  (อ่าน 9897 ครั้ง)

rinpokpok

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
โทบิกับซาซึเกะครับ
« เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 12:31:57 »
ทำไมโทบิจึงช่วยเหลือซาซึเกะด้วยอะเพราะอะไรช่วยจนเกะได้มีเนตรกะจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร(ถ้าไม่มีโทบิเกะก็คงไม่มีเนตรที่สุดยอดขนาดนี้หรอก)
ผมว่าซาซึเกะมันมีความสำคัญอะไรกับโทบิด้วยครับ
หรือจะมีแค่อยากให้เกะเป็นพวกเดียวกับมัน
แต่ผมเห็นว่าเกะก็ไม่ได้ยากเป็นพวกเดียวกับมันสักเท่าไรหรอกมั่ง
เกะโดนโทบิหลอกใช่มากกว่าและหลังจากโดนหลอกใช่ละเกะจะเท่าไงกับโทบิ *rip*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: โทบิกับซาซึเกะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 13:14:40 »
เกะ อาจจะโดนหลอกใช้เหมือนนางาโตะมั้งคับ แบบว่าเอาความเกลีดชังมาชักนำ

ให้เกะอยุ่พวกเดียวกับมัน เพื่อจะให้เกะช่วยในสงคราม แต่เกะดันมาเจออิทาจิ แล้วร่วมมือกับอิทาจิ

ก้เลยแป้กไปเรื่องนี้  *dontknow*

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 15:18:54 »
ถ้าจะให้เลือกระหว่าง เนตรที่โทบิใส่วาปขั้นเทพ กับเนตรนิรัดร์ของเกะลวงตาขั้นเทพ ถ้าผมเป็นโทบิ เลือกตาตัวเองที่ใส่อยู่ดีกว่าและไปเอาเนตรสังสาระมาใส่มันจะดีกว่าไหม และหลอกซาสึเกะไปช่วยถล่มโคโนฮะ ไป 2 ดีกว่า 1 และอีกอย่างเนตรสังสาระที่ได้ก็ดีกว่าเนตรวงแหวนอยู่แล้ว จึงไม่มีเหตุผลที่ต้องฆ่าในตอนนี้ *rip* *rip* *rip*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

ahingsaka

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 20:57:31 »
อยากได้เนตรมาตุนไว้ละมั้งครับ พี่แกตุนไว้บานเลย จะได้ใช้วิชาที่ต้องศูนย์เสียเนตรได้หรือได้มีเนตรไว้ใช้ไม่จำกัด เพราะตุนไว้เยอะ *hoho*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 23:02:30 »
บางที่โทบิ อาจจะสอนวิชา วาปมิติให้เกะก็ได้ ใครจะไปรู้ เอาไว้เจอกับโตะ *dontknow*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 01:21:39 »
เด็กคนสุดท้ายของตะกูลมั้งครับ ถ้า ตายไป ตะกูลคง ล่มสลาย

พักหลังๆก็ไม่เห็นค่อยสนใจ เกะเท่าไรนะโทบิ คงเห็นว่าเกะ มีเนตรนิรันดร์แล้วมั้งคงเอาตัวรอดได้

หรือไม่บางทีก็หวังอะไรในตัวเกะ เหมือนๆโอโรชิมารุแหละมั้ง ปั้นให้เทพๆแล้วก็ขโมยร่าง *shock*

Susanoo

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 02:15:14 »
โทบิมันเป็นเกย์ครับ

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 21:02:26 »
โทบิมันเป็นเกย์ครับ
*number1* *number1* *number1*
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 21:12:20 »
รู้สึกว่ามีฉากนึ ที่กาอาระถามโทบิว่า "นายดึงซาสึเกะเข้ามาเป็นพวกทำไม "
โทบิก็ตอบประมาณว่าอยากได้เนตรของซาสึเกะมาเก็บไว้ในสต๊อก เพราะน้อยคนที่จะสามารถเบิกเนตรได้ถึงขั้นมหาเทพสุซาโนโอะ
แต่ตอนนี้ให้ซาสึเกะเอามาใช้สู้ก่อน เพื่อขัดเกลาวิชาเนตร  ประมาณนี้ครับ สรุปคือ มันอยากได้เนตรเกะนั่นเอง
ไม่รู้ว่าใช่จุดประสงค์ที่แท้จริงของโทบิหรือเปล่า อาจจะตอบเลี่ยงๆก็ได้ 

Augustz

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 21:28:07 »
อาจจะเปนอย่างงั้นก้่ได้นะคับ เพราะการจะเบิกขั้นสุซาโน่ มันน้อยคนที่จะทำได้จิงๆ

เท่าที่เหนในเรื่อง ก้มีแค่ มะระ อิจจี้ ซาเกะ  โทบิอาจจะอยากมีมั่งเลยจะขโมยของซาเกะล่ะมั้งคับ *dontknow*

Leang_34

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 22:44:23 »
ผมว่าก็เป็นส่วนหนึ่งนะครับ
แต่ความจริงแล้วที่ซาสึเกะมีสุซาโน่ที่น้อยคนจะมีเลยจามาเอามาเพื่อเสียบมาครับ *haha* *haha*

ooae

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 13:40:24 »
ทีแน่คู่เกย์เยอะ *haha* *haha* *haha*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

kyo

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 14:29:40 »
อยากได้เนตรมาตุนไว้ละมั้งครับ พี่แกตุนไว้บานเลย จะได้ใช้วิชาที่ต้องศูนย์เสียเนตรได้หรือได้มีเนตรไว้ใช้ไม่จำกัด เพราะตุนไว้เยอะ *hoho*
ผมพลาดอ่านตอนนี้ไปครับ มันคือตอนที่เท่าไรครับรบกวนหาให้ทีนะครับ
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 14:53:56 »
ผมพลาดอ่านตอนนี้ไปครับ มันคือตอนที่เท่าไรครับรบกวนหาให้ทีนะครับ

ตอนที่ 482  ชื่อตอน อีกซักครั้ง คับ