Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถ้าพวกที่มีพลังผลปีศาจสายโซออน กินรัมเบิ้ลบอล

หน้า: (1/7) > >>

011nb:

ถ้าพวกที่มีพลังผลปีศาจสายโซออน กินรัมเบิ้ลบอลของชอปเปอร์ จะแปลงร่างได้7ขั้นเหมือนชอปเปอร์รึเปล่าคับ

Augustz:

ผมว่าไม่นะ เพราะถ้าจำไม่ผิด ชอปเปอร์ กินรัมเบิ้ล บอลเพื่อเพิ่มความสามารถในการแปลงร่าง

น่าจะเปนเพราะยังควบคุมพลังได้ไม่ดีเท่าไหร่นัก เพราะถ้าเปนอย่าง คาคุ ลุจจิ จาบรา

พวกนี้สามารถควบคุมความสามารถในการแปลงร่างได้ เพราะงั้น สายโซออนทั่วโลกคงจะไม่กินรัมเบิ้ลบอลกัน

น่าจะมีแค่ชอปเปอร์คนเดียวที่กินนะ   แต่ว่าพวกนี้มันไม่ใช่ผลฮิโตะ ฮิโตะ เหมือนชอปเปอร์นะ ก้เลยไม่กล้าฟันธง

เอาเปนว่า ทั้งโลกคงมีแค่ชอปเปอร์คนเดียวที่กินรัมเบิ้ลบอลล่ะมั้งคับ

แต่เค้าว่าผลโซออนสายมนุษย์นี่ โหดที่สุด ไม่รุ้จะจิงรึป่าวแฮะ

pujee:

สำหรับผม ผมว่าดรัมเบิ้ลบอลของชอปเปอร์ถ้าคนอื่นมากินก็ไม่มีผล เพราะเหมือนพัฒนามาเพื่อตัวเองโดยเฉพาะ ท่าต่างๆอ่ะ

แต่ถ้าชอปเปอร์พัฒนาดรัมเบิ้ลบอลสำหรับสัตว์ชนิดอื่นอันนี้ผมว่าก็สามารถแปลงได้ เพราะปกติสายโซออนมีแค่ 2 ร่างมั้ง ร่างสัตว์กับคน

แต่ของชอปเปอร์ก็ไม่เหมือนคนอื่นอีกเพราะเป็นสัตว์แล้วไปกินผลมนุษย์ไม่เหมือนคนอื่นที่เ็ป็นมนุษย์แล้วกินผลสัตว์ ข้อแตกต่างตรงนี้ไม่รู้ว่าจะมีผลต่อการแปลงร่างได้รึเปล่านะ

แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่มีผล ถ้ามีดรัมเบิ้ลบอลของสายสัตว์นั้นๆโดยเฉพาะ ก็น่าจะแปลงได้เหมือนชอปเปอร์ แต่จะได้กี่ร่างอันนี้ก็คงแล้วแต่ละประเภทสัตว์ละมั้ง

DipucCupiD:

ถ้า โซออนกิน ก้อน่าจะแปลงได้ 7 ขั้นทุกคน เพราะ ลัมเบิลบอล ออกฤิทธ์มีผลต่อความถี่ในการแปลงร่าง
ประมานว่า  ธรรมดา  เป็นคน 100:0 ครึงคนครึ่งสัตว์ 50:50  สัตว์ 0:100
พอกินรัมเบิล น่าจะประมาน  0:100 15:85 25:75 65:35 50:50 100:0   น่าจะประมานนี้

Vin D Sel:

ไม่รู้กินแล้วแปลงร่างได้รึเปล่า

แต่ถ้ากินแล้วต้องแปรงฟัน ไม่งั้นฟันผุ

ปล.ผมเคยตอบตรงประเด็นมั่งมั้ยเนี่ย *dead*

หน้า: (1/7) > >>

Go to full version